Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mhadhiri udom mtegoni

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Miken, May 17, 2011.

  1. M

    Miken Member

    #1
    May 17, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Katika hali ya wahadhiri vyuo vikuu kuendelea kuwatumia wanachuo kama sehemu ya kutimizia haja zao na kuonyesha umaarufu wao,sasa umeingia sura mpya baada ya Mwalimu mmoja(jina tunalo)wiki iliyopita kujipambanua kama member wa Royal families na kuwadharau Wahadhiri wenzake kuwa wanawafundisha ujinga wanafunzi huku akijisahau na kumtaja hata mkuu wake wa kitengo ambaye wanachuo hao wanamheshimu kwa ufundishaji uliotukuka.Haikuishia hapo,aliendelea ku kuwadharau wanafunzi wanaosoma kozi tatu za Utawala wa umma,siasa na uhusiano wa kimataifa kuwa hawana pa kwenda kwa kuwa wamekuwa wakijidai kuwa wanajua kujenga hoja.Mhadhiri huyu aliendelea kuwaeleza wanazuoni hao kuwa anawachukia mno na ana mtazamo hasi dhidi yao,hakuishia hapo akaendelea kuwaeleza kuwa watafeli mno watake wasitake huku akiwapa matokeo ya test zao na kuwapiga 0 karibia darasa zima.Wakadhani kamaliza,akaendelea kuwaeleza kuwa walijiunga chuo wakiwa wachanga(huku zaidi ya nusu ya darasa wakiwa wanamzidi umri).Baada ya mhadhara huo,wanazuoni hao hawakuridhika na hoja hizo na inasemekana wameanza taratibu za kulishughulikia suala hilo na wengi wamejipanga kumkataa hata kama management itashinikiza kuendelea naye.
     
  2. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #2
    May 17, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Changamoto za shule,nyie acheni uwoga!
     
  3. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #3
    May 17, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    Gonga kitabu achana nae
     
  4. kibhopile

    kibhopile JF-Expert Member

    #4
    May 17, 2011
    Joined: Aug 5, 2010
    Messages: 1,232
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    sijaona mtego bado.....:pound:
     
  5. itnojec

    itnojec JF-Expert Member

    #5
    May 17, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 2,171
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    sasa huo mtego uko wap?
     
  6. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #6
    May 17, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,124
    Likes Received: 5,683
    Trophy Points: 280
    pigeni kitabu
     
  7. NG'OTIMBEBEDZU

    NG'OTIMBEBEDZU JF-Expert Member

    #7
    May 17, 2011
    Joined: Aug 11, 2010
    Messages: 845
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Someni bwana, hiyo ni sawa na kusema "I want a small class,....a teachable one......, this class is very big.....!!" Halafu at the end of of studies, kila mtu anafaulu na anakwenda kutumia elimu yake!
     
  8. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #8
    May 17, 2011
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,682
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Acha woga, soma kw bidii
     
  9. I

    Iso Member

    #9
    May 17, 2011
    Joined: May 11, 2011
    Messages: 12
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 5
    Wana udom pigeni kitabu achaneni na huyo leacturel sababu yeye sio mungu had awatabirie kuwa hamna kwa kwenda. "hayo ni maneno tu hata kwenye kanga yapo siku hiz hata kwenye t-shirt yapo".
     
  10. Binti Magufuli

    Binti Magufuli JF-Expert Member

    #10
    May 17, 2011
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 7,351
    Likes Received: 495
    Trophy Points: 180
    Yni kila nikisoma thread karibu zote za udom zimekaa kimajungujungu, yani mnanifanya nikione chuo hiki kama high school na kwamba waliowachagua kujiunga na chuo hcho huenda walifanya makosa. Yani inshort sijaweza kuona kama thread zenu zimekaa kwa kujenga zaidi. Naona tu majungu, mara leo huyu amefanya hivi kesho vile.
     
  11. luckyperc

    luckyperc JF-Expert Member

    #11
    May 17, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 496
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mbona maisha ya chuo ndivyo yalivyo v2 vya kawaida 2
     
  12. mwanapolo

    mwanapolo Senior Member

    #12
    May 17, 2011
    Joined: Mar 29, 2011
    Messages: 194
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hata wakipiga kitabu ni kazi bure kwani mwisho wa siku atawapa 0%, wamdhibiti asiaribu maisha yao
     
  13. analysti

    analysti JF-Expert Member

    #13
    May 17, 2011
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 622
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 60
    Ninyi vijana acheni uvivu, kaeni chini mpige shule. Hakuna mtu yeyote atakae wabadilishia mwalimu. Acheni kuzoea shule lainilaini. Nendeni Library someni sana muelimike vizuri. Hamuwezi kuwa discontinued!!. Mimi pia ni mwalimu wa chuo kikuu. Hizo ni strategies za kuwafanya wanafunzi wasome kwa ku concentrate. Watu wengi huwa hawawezi kusoma bila ongoing pressure, na ndo maana huwa mitihani ikikaribia huwa watu wanasoma sana, sasa kwa nini soma ile isiwe kuanzia mwanzo wa semester?. Mimi mwenyewe nilipokuwa nasoma nilikuwa naambiwa hivyo hivyo, "darasa hili ni dogo sana na nyie watu ni wengi lakini tutajua cha kufanya". Mkitoka hapo kila mtu anasambaa liblary. lakini mnajikuta watu mnafaulu, ikitokea kukamatwa au disco hata watu wengine wote, deep down mnaona kabisa kuwa mwenzetu huyu alistahili. Si mnafahamu kufeli university is not accident, Huwa mtu unaona kabisa kwamba somo hili ninafeli, kwani Continous assessments huwa zinakuonesha kuwa unakoelekea ni kufeli. Na mtu akifeli maana yake ni mjumuisho wa CAs na UE. So kaeni chini msome muweke sawa hizo CAs. The quality of education should not be left to be compromised by students' politics. Kama mnataka kusoma ingieni madarasani msome.

    Kumbukeni University, pamoja na kufundishwa taaluma zenu, pia mnafundishwa namna ya kukabiliana na changamoto za kimaisha. Siyo unatoka hapo hujapigwa stress hata kidogo, unaenda uraiani unapata challenge kidogo unakimbilia kujinyonga, badala ya kutumia akili na uvumilivu kutafuta ufumbuzi.
    So kupigwa zero is part of life, kaeni msome. Hata hao waalimu wenu iko siku moja chuoni kwao walipata maksi za ajabu i.e single digits, wakaongeza bidii na ndo maana leo wako hapo. Sasa nyie endeleeni kulilia miteremko muone mtaishia wapi.

    Mwisho kabisa natoa wito kwa mwalimu muhusika kama utasoma hii thread, nakuomba uzidi kukaza kamba, kwani hii ndo njia pekee itakayowafanya vijana hawa wasome kwa bidii na kutoka wakiwa na elimu ambayo watanzania wanatarajia watakua noyo. Napia walimu wengine wa vyuo tujitahidi kuwaweka bize vijana hawa kwani ndo namna pekee ya kuwafanya wafungue makaratasi kwenye vitabu.
     
  14. aye

    aye JF-Expert Member

    #14
    May 17, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 1,775
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Pigeni kitabu kwa sana izo ni chalenge mnapewa ili msome msizoee lainilaini
     
  15. M

    Magezi JF-Expert Member

    #15
    May 17, 2011
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mtoa mada kama na wewe ni mwanafunzi hata mimi ningekukamata tu kwani inaonyesha unataka kuleta mipasho kwenye elimu ya chuo kikuu. Kwanza muda wa kukaa na kuandika ujinga huu umeupata wapi wakati test zimepamba moto?
     
  16. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #16
    May 17, 2011
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,585
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Ulitoka kwenu alone,
    In any case utarudi home alone
    Achana na Upuuzi huo dogo Piga Book, ebo!!
     
  17. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #17
    May 17, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Vijana wa Udom ndio waliomba mkopo wa laptop ili washinde JF. Mtakula majungu yenu wenzenu tuna kazi zetu na kiinua mgongo. Shaurienu.
     
  18. F

    FJM JF-Expert Member

    #18
    May 17, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kuna mambo Tanzania kama nchi inabidi iangalie;

    1. Kama wanafunzi wengi (25% or more) wanafeli kwenye somo fulani ni lazima mwalimu wa somo hilo ahojiwe na kujiridhisha kuwa kufeli huko ni kutokana na makosa ya wanafunzi wenyewe na sio mwalimu/lecturer.

    2. Kwa vyuo vikuu, kila mwisho wa term au mwaka wanafunzi watoe maoni juu ya kila lecturer aliyewafundisha. Questionnaires zinaandaliwa na kuwepo na section ya maoni. hili lifanyike bila kuandika jina la mwanafunzi kwenye questionnaire paper. Hii itaondoa kabisa tabia ya lecturers ku-play hand of god na future za watu. Huwezi kumfelisha mwanafunzi kwa makusudi. Totally unacceptable.
     
  19. baha

    baha Member

    #19
    May 17, 2011
    Joined: Oct 18, 2009
    Messages: 40
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Kufeli ni subjective sana na inaweza kutafsiriwa kwa namna nyingi zote sahihi. Mfano unaposema 25% unamaanisha nini? kikubwa tunaofundisha tunajua lazima katika kila course mwisho wa siku kuna "normal distribution". At least this can be a scientific measure in most instances kuliko hiyo percentage unayojadili. Kitu kingine cha kujiuliza kwa nini mwalimu ahojiwe tu wanafunzi idadi fulani wanapofeli, wakifaulu wote inakuwaje? Utanijibu lengo ni kufaulu na si kufeli.....fine! At least saikoloji inasema watu wawili wakipewa kazi kushughulikia jambo fulani yafuatayo yatatokea: kwanza wataliona jambo hili kwa njia mbili tofauti, na pili watajaribu kulitatua sawa na jinsi kila mmoja alivyoliona tangu mwanzo na hivyo majibu yao yanaweza kupishana. Pengine hii ni "relativism" kwa wanaoweza kunielewa. Hoja hii inanipelekea kujiuliza kuna kweli mbili au ukweli ni mmoja tu? Kama kweli ni nyingi, maana yake ni "no one size fits all" na pengine majibu ni mengi...? In essense, no one size fits all ni principle ambayo inamaanisha kwamba hakuna jibu moja sahihi katika sehemu tofautitofauti...lakini shuleni tunatoa the same exam and class lessons hivyo normal distribution should be obvious. Nimeandika kwa kirefu kuonesha kuwa elimu ni sector nyeti isiyotaka hata punje ya siasa ndani yake, vinginevyo vyuo vitageuka certificate factories.
     
  20. F

    FJM JF-Expert Member

    #20
    May 17, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145

    25% or more ya idadi ya wanafunzi walifanya mtihani. Siongei siasa hapa hii ni method imefanyika sehemu nyingi duniani and it works. Waalimu nao I think huwa wanatoa evaluation report every year dhidi ya ufundishaji wao, na kama hii haifanyiki nadhani inatakiwa iangaliwe.Huwezi kutatua tatizo bila ya kupata maoni ya pande zote. Na huwezi kuboresha kitu kama hujui ni wapi hasa kunahitaji kuboreshwe. Kwa bahati nzuri mwaka jana nilikaa na baadhi ya wanafunzi wa law school toka chuo fulani and it was shocking to me waliponiambia idadi ya wanafunzi wanaorudia mtihani (nearly 40%). To me either, entry qualifications zina matatizo, au ufundishaji una matatizo, au wanafunzi ni wakarofi!!

    Hata hivyo malalamiko ya lecturers kwa baadhi ya vyuo vikuu hapa nchini kufelisha wanafunzi hayajaanza leo. Na wanaokusanya hizi questionnaires ni special body inashughulika na 'education quality ya chuo husika'.

    Hizi habari zingine za 'one size fits all' I am not sure what you are talking about but I hope I have clarified my point.
     
Loading...