Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mh................!!!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by MwanajamiiOne, Jul 4, 2011.

  1. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #1
    Jul 4, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Wapendwa
    Nawaamkua!!

    Kwa muda mrefu nimekuwa nikijiuliza hili swali nakosa jibu!
    Eti ukimpenda mtu ambaye kwa bahati mbaya tabia zake huko nyuma hazikuwa nzuri (Yaani ana madoa machafu kitabia, mwenendo mzima wa maisha) mfano alikuwa changudoa, mwizi au jambazi et.c. Tabia ambazo zinamtia doa yeyote anayeongozana naye.

    Je kuna uwezekano wa kurudia tabia zake za zamani au huwa tunabadilika kabisa?
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Jul 4, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,195
    Likes Received: 16,188
    Trophy Points: 280
    yote yawezekana chini ya jua
     
  3. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #3
    Jul 4, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Sumu haijaribiwi kwa kuionja.
     
  4. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #4
    Jul 4, 2011
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Mwanajamii1 yaani umenifanya nitabasamu..
    Kuna kaka mmoja alioa Binti aliyekuwa changudoa
    Wamekaa binti katulia na wakawa wamejipatia mtoto wa kike.
    Mara binti akaanza vitabia vyake vya uchangu tena..
    Hiyo ndoa haipo na dada anaendelea na hiyo kazi yake ..wakati kaka analea mwanae .
     
  5. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #5
    Jul 4, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Inategemeana amekueleza ameachaachaje mambo hayo!
    Je anaonesha majuto ya kile alichokuwa anafanya?
    Au alibanwa na jamii, familia au institution fulani ndipo akapumzika kutenda hayo?

    Kama jibu lake ni hilo la 2, basi aweza kuja kwa kasi mbaya zaidi!
    Check out!
     
  6. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #6
    Jul 4, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Kumbadili mtu tabia ni kitu kigumu sana aisee
    Sana sana atajibadili yeye mwenyewe kwa ridhaa yake
     
  7. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #7
    Jul 4, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Hahahahaha!!!!

    Uwezekano upo wa yeye kubadilisha mwenendo wake kwa kutegemea influence yako and how you treat him/her at the same time kuna wale wanawake ambao wanajiuza wanajikuta they fall in love with someone na hatimaye wanakuwa housewife i have seen one ambaye alikuwa anajiuza but ghafla akapata mwanaume ambaye alimpenda na hatimaye akakubali kuwa mke, thou pia kuna usemi unasema "Once a good girl has gone bad, she's gone bad forever"
     
  8. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #8
    Jul 4, 2011
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    Niliwahi kuuliza swali hilo miaka ileee bila kupatikana jibu muafaka....

    Nadhani, jibu la msingi kwa swali hili yafaa kila mmoja wetu ajiulize mwenyewe.

    Je,....zile tabia zako mbaya unazipa nafasi ya kuzirudia tena kwenye mahusiano mapya?
    Kama jibu ni hapana then 'who are we to judge others' watazirudia?
     
  9. Kimey

    Kimey JF-Expert Member

    #9
    Jul 4, 2011
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 4,119
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mjukuu wangu Hao majambazi wa nini tena?
    Ngoja nitafakari kidogo!
     
  10. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #10
    Jul 4, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,193
    Likes Received: 4,734
    Trophy Points: 280
    Mi namjua mbaba mmoja hivi alimuoa baamedi aliyekuwa anagawa kama pipi. Huwezi amini alivyobadilika. Hii ishu bana huwezi kupata jibu la moja kwa moja manake inategemea n'tu na n'tu...Ila kuwa safe zaidi.........Usiijaribu sumu kwa kuionja.

    BTW ndo kusema nijiandae kukamata mahari ya Jambazi?
    Chunga tamaa mbaya.
     
  11. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #11
    Jul 4, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Inategemea, hizo tabia mbaya anazifanya kwa kulazimika au kwa kuchagua?
    • Kama anafanya kwa kukosa machaguo, akipata machaguo, anaweza kuchagua kuacha!
    • Kama amechagua hayo maisha, uwezekano wa kuacha ni next to impossible
     
  12. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #12
    Jul 4, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    kama uamuzi wa kubadilika ulikuwa wa kwake binafsi uwezekano ni mkubwa akaendelea kuwa na tabia njema, ukiongezea na support anayopata kutoka kwa wanaompenda (u inclusive). lakini asiseme anataka kubadilika kwa ajili yako ww! muhimu ni kutambua kuwa kamwe huwezi kumbadilisha mtu tabia,inabidi ajutie na kutaka kubadilika yeye mwenyewe. manipulation haisaidii hata kidogo, lakini toa support yako inapobidi (kwa kumtia moyo na kumuombea pia). Mungu ameweka njia mbili mbele ya kila mwanadamu, huwezi kum'buruzia kwenda njia nzuri
     
  13. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #13
    Jul 4, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Wanaoitengeneza wao wenyewe lazima waijaribu kwanza
     
  14. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #14
    Jul 4, 2011
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Uwezekano wa kuziacha kabisa upo au wa kutoziacha,maana inategemea kwanini alikuwa anafanya hivyo,maana kama uchangu,wizi watu wengine wanafanya kwa ajili ya ugumu wa maisha,na wengine wanafanya hivyo kwa hulka na raha zao,thus inategemea na sababu kwanini huyo mtu alijiingiza huko.
     
  15. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #15
    Jul 4, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    NN aksante nadhani kuna ukweli hapa kuwa yote yanawezekana but will you be willing kuingia mkataba na mtu wa aina hii bila kuwa na uhakika? kama hapana, utasubiri mpaka lini ndipo ujiridhishe na kufanya maamuzi?

    Aksante Mkirua ......na huu ni mtazamo wa wengi!! sio kuwa tunawanyima second chances hao ambao wamebadilika??
     
  16. charger

    charger JF-Expert Member

    #16
    Jul 4, 2011
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 2,318
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    MJ1 Nyani N kasema vizuri labda na mimi nifafanue zaidi

    1.Wanasema chizi haponi ila huwa anapata nafuu tu,siku akiona jalala anatamani arudi kuchakuachakua.Hivyo kuna uwezekano huyo mtu
    akarudia asili yake

    2.Lakini kisheria pia mhalifu akipelekwa mahakamani kosa au makosa aliyofanya nyuma hayawezi kutumika kama ushahidi wa kuthibitisha uhalifu
    wake alioufanya sasa.Mfano kama mtu anakosa la utapelii akakamatwa na kufunguliwa kesi kisha akatoka kwa dhamana naakiwa chini ya dhamana akatapeli mtu mwingine,mtu huyu akipelekwa mahakamani hiyo ni kesi mpya wala haitakuwa nauhusiano na ile ya mwanzo.

    Kwahiyo yote yanawezekana ila isim judge mtu kwa past yake,wapo watu nawafahamu walikuwa na maisha machafu lakini sasa wana ndoa zao stable kuliko za wale walioonekana wana maadili.

    Kila raheli,usisahau kutupa mshindo nyuma wa huu mchakato
     
  17. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #17
    Jul 4, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Unatafakari jinsi utakavyopokea mahari ya Jambazi
     
  18. MaVa

    MaVa Member

    #18
    Jul 4, 2011
    Joined: Jun 23, 2011
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Anaweza kuziacha kbs au aziache kwa muda thn arudie tena. Ila sasa ukimkuta aliyeziacha, huwa anaziacha KABISA! anakuwa ni tofauti mpk ukiambiwa mambo aliyokuwa anafanya zamani huwezi kuamini!
     
  19. Kimey

    Kimey JF-Expert Member

    #19
    Jul 4, 2011
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 4,119
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kweli hommie inategemea na N'tu na N'tu...
    Wengine huwa wanabadilika kabsaa mpaka unashangaa!
     
  20. bacha

    bacha JF-Expert Member

    #20
    Jul 4, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 4,339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135


    kuku ni kuku tu, jogoo jina.......................
     
Loading...