Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mh Zitto, Tafadhali Toa Tamko Kama Waziri Kivuli

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ibange, Oct 26, 2011.

  1. i

    ibange JF-Expert Member

    #1
    Oct 26, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 1,545
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwanza nianze kukupa pole kwa maradhi

    Kama ujuavyo, Chadema ndio chama kikuu cha upinzani bungeni na ndio kimetoa mawaziri vivuli. Wewe ni waziri kivuli wa wizara ya fedha na pamoja na mapambano uliyonayo, kuna maswala muhimu ambayo nashauri Chadema wafanye tafiti na kutoa sera mbadala. Mambo yenyewe ni haya yafuatayo:-
    (i) Mfumuko wa bei. Kipindi cha uongozi wa Mzee mwinyi na sasa JK mfumuko wa bei umekuwa juu sana (double digit). Sijui kwa nini imekuwa hivyo lakini nahisi moja ya sababu ni uteuzi wa watu wasio na uwezo kusimamia wizara ya fedha. Undugu na urafiki unaua uchumi. Mzee Mkapa aliteua watu makini na ndio maana mfumuko wa bei ulikuwa asilimia 4 wakati anatoka madarakani.Dola moja ilikuwa haijazidi nadhani 1000shs.

    (ii) Depreciation ya shilingi. Hili ni tatizo kubwa sana maana kwa kuwa tunaagiza bidhaa nyingi linazidisha inflation. na mbaya zaidi kukishakuwa na inflation waekezaji either wanaondoka au wanafanya transactions zao kwa njia ya dola hivyo kuzidisha demand ya dola. Na kwa hali ilivyo, by December dola moja itakuwa 2000.

    Nategemea Chadema kama chama makini kitoe sera mbadala. Zungumza na waandishi wa habari na jiandae kuwasilisha hoja bungeni kueleza ni kwanini mfumuko wa bei na kuanguka kwa shilingi na jinsi watanzania wanavyopata tabu na eleza sera za chadema kuhusu hayo maswala ni zipi na zingetumika zingeleta nafuu gani. Hiyo ndio namna ya kujenga chama.

    Najua mara nyingi unapenda kujijenga kama Zitto na hupendi sana kukitetea chama (mfano ni wakati wa uchaguzi mkuu wakati wa debate hukutaja chama hata mgombea wa urais na hukuwaomba wananchi wamchague mgombea wa urais chadema, hata mjadala wa juzi juzi kuhusu nishati nilitegemea baada ya kukosoa udhaifu wa serikali ya ccm kuhusu nishati ungesema chadema wana sera mbadala za kututoa hapo ila hukutaja kabisa kama suluhisho linaweza kuletwa na chadema wakati makamba akisema ccm wanaweza kufanya mabadiliko na kuleta maendeleo) lakini kwa hili naomba ulifanyie kazi na kutoa sera za chama na si za binafsi. lengo ni kuwafanya watanzania waanze kujiandaa kutawaliwa na chama mbadala. Kama Chadema hamna suluhisho ya matatizo kama haya sijui mna justification gani ya kutaka kushika dola, pamoja na kwamba sidhani kama una hamu ya Chadema washinde urais labda wewe tu ndio uwe mgombea. Ugua pole!
     
  2. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #2
    Oct 26, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Tamko la Zitto haliwezi kubadili kitu chochote. Chama kilichoshika hatamu ndiyo kinawajibika kuhakikisha ugumu wa maisha unapungua. Kazi ya wapinzani ni kukumbusha tu, lakini kwa serikali kiziwi kama ya CCM ni sawa na kumpigia mbuzi gitaa. Lugha inayoeleweka kwa serikali nyingi za Afrika ni MAANDAMANO na MIGOMO.
     
  3. i

    ibange JF-Expert Member

    #3
    Oct 26, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 1,545
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hata ukifanya maandamano na migomo, lazima uje na sera mbadala!
     
  4. Borakufa

    Borakufa JF-Expert Member

    #4
    Oct 26, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 1,503
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Eeh! tamko tena
     
  5. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #5
    Oct 26, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    ZITTO anaumwa subiri apone
     
  6. Mrimi

    Mrimi JF-Expert Member

    #6
    Oct 26, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 1,643
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Si alikuwa anaumwa huyu?
    Ameishapona tayari?
     
  7. m

    mndebile Senior Member

    #7
    Oct 26, 2011
    Joined: Sep 4, 2009
    Messages: 147
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mh Zitto ni mpiganaji mzuri sana ila siyo kwa serikali iliyopo madarakani kwa sasa inayoongozwa na Dr. Kikwete kwa sababu ya ukaribu wake na familia ya rais na rais mwenyewe.
     
  8. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #8
    Oct 26, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    ......atoe tamko akiwa kitandani na wewe?
     
  9. Mtanzania haswa

    Mtanzania haswa JF-Expert Member

    #9
    Oct 26, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 664
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    tamko litasaidia nini sasa
     
  10. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #10
    Oct 26, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,601
    Likes Received: 2,792
    Trophy Points: 280
    Subiri apone ndio umkumbushe kuhusu hilo tamko.
     
  11. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #11
    Oct 26, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Zitto ni sawa na mchezaji huru hana timu.Sjawahi kumsikia akipigania maslahi ya chama chake zaidi ya sifa binafsi.Nawashangaa hadi leo mmekomaa eti ni jembe la CDM.Mnapoteza muda yule ni opportunist.Leo tunawasikia akina NAPE wanajitahidi kusafisha chama chao wanatamka neno CCM bila kuuma maneno, lakini zitto hana tabia hiyo yeye ni CDM maslahi.Ili kuonyesha heshima kwa mzazi tunaaswa kutamka neno baba, mama, shangazi, mjomba n.k. Inashangaza zitto siku zote ni mzito kutamka CDM, huyu ana mapenzi na chama kweli???????Tumechoka naye
     
  12. N

    Ngonini JF-Expert Member

    #12
    Oct 26, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 2,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kuna kaukweli hapa ila ngoja twende naye tutajua mbele kwa mbele kwa kuwa cdm wapo vichwa zaidi yake watakuwa wanamsoma tu.
     
  13. measkron

    measkron JF-Expert Member

    #13
    Oct 26, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 3,598
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    naungana na wewe mkuu, huyu jamaa yupo kimaslahi binafsi zaidi, kuna kipindi ilisemekana alihongwa gari, na hakujitokeza kukanusha, he is an oppotunistic kama anahongwa na CCM kukaa kimya hawezi kutoa tamko kupinga wanaompa magari na fedha
     
  14. L

    Lua JF-Expert Member

    #14
    Oct 26, 2011
    Joined: May 19, 2011
    Messages: 705
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    narudi napokea simu kwanza.
     
  15. WAHEED SUDAY

    WAHEED SUDAY JF-Expert Member

    #15
    Oct 26, 2011
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 6,215
    Likes Received: 538
    Trophy Points: 280
    ni wewe au kuna mtu anatumia id yako?
     
  16. M

    Mbalinga JF-Expert Member

    #16
    Oct 26, 2011
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 1,151
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    Alipofariki mwenyekiti wa CDM Shinyanga, Zitto aliandika shairi zuri sana, lakini maneno ninayoyakumbuka alisema "bahati mbaya Shelembi umeondoka bila kushuhudia CHADEMA ikichukua dola 2015" sasa mimi nashangaa mnapomshambulia Zitto kuwa haitaji CDM. Huenda tofauti ni kuwa haitaji mara nyingi kama wengine lakini anaitaja jamani, tuwe wakweli.
     
  17. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #17
    Oct 26, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,183
    Likes Received: 472
    Trophy Points: 180
    Subiri apone...Hiyo message inayopita hapo chini inatia hofu...Hali ya zito haijaimarika na anahamishwa hospitali usiku huu....
     
  18. Daniel Anderson

    Daniel Anderson JF-Expert Member

    #18
    Oct 26, 2011
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 879
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Umezaliwa upya mkuu. big up sana
     
Loading...