Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mh. Tundu lissu anena kabla ya hukumu asubuhi hii

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mbaga Michael, Apr 27, 2012.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Mbaga Michael

    Mbaga Michael Verified User

    #1
    Apr 27, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 2,828
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    KESI inayomkabili mbunge wa Singida mashariki kwa tiketi ya CHADEMA, Tundu Lissu, iliyofunguliwa mjini Singida
    kupinga ushindi uliomweka madarakani, itatolewa leo ijumaa (Aprili 27, mwaka huu).

    Hukumu itatolewa na Jaji Moses Mzuna, anayesikiliza kesi hiyo, iliyofunguliwa na makada wawili wa CCM, Shabani Itambu na Pascal Hallu.

    Kesi hiyo imekuwa kivutio sana kwa wananchi wengi wa mkoa Singida na nchini kwa ujumla, kutokana na umaarufu wa mbunge huyo machachari. Jaji anayesikilia shauri hilo mjini Singida, anatoka mahakama kuu kanda ya Kilimanjaro.

    Walalamikaji wa kesi hiyo, iliyofunguliwa mahakama kuu kanda ya Ddoma, wanatetewa na wakili Godfrey Wasonga, kjtoka mkoani Dodoma, na Lissu amejisimamia mwenyewe. Kesi hiyo ilianza kusikilizwa Machi 12, 2012, kufuatia makada wawili wa CCM, kupinga ushindi wa Lissu kwa madai kuwa uchaguzi huo uligubikwa na dosari nyingi.

    Katika mahojiano na Lissu, amesema vyovyote mahakama itakavyo hukumu, anajivunia kuimarisha demokrasia na kuwa mbunge wa kwanza kutoka upinzani, kwenye historia ya mikoa ya kanda ya kati. Amesema, kanda hiyo ilijulikana sana kuwa ngome ya CCM, lakini amefanikiwa kuchaguliwa na wananchi ili awatumikie.
     
  2. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #2
    Apr 27, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Tunakutia moyo Tundu, Mungu akulinde.
     
  3. Jallen

    Jallen JF-Expert Member

    #3
    Apr 27, 2012
    Joined: Mar 31, 2012
    Messages: 461
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Mungu yupo upande wetu
     
  4. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #4
    Apr 27, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,707
    Likes Received: 1,718
    Trophy Points: 280
    Kumbuka pia kuwa Kanda ya Kati Tanzania ndio eneo lenye nyumba nyingi za TEMBE na NYASI kuliko ukanda wowote ule duniani. Mungu amewapa Lissu ili awakomboe kwa hiyo sina shaka hata wakimvua ubunge atarudi tena. Kwa kuwa Jaji anaonekana sio MHAYA unafiki unaweza usiwepo...
     
  5. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #5
    Apr 27, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Let's wait and see what is going to happen.
     
  6. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #6
    Apr 27, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Tutamaliza na Mungu
     
  7. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #7
    Apr 27, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Tuko nyuma yako TL, NA tunauthamin mchango wako kwenye jimbo lako na nje ya jimbo lako. Sasa tunajua kinachoendelea
     
  8. Mbaga Michael

    Mbaga Michael Verified User

    #8
    Apr 27, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 2,828
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    ntawajuza kitakachotokea.
     
  9. Bukanga

    Bukanga JF-Expert Member

    #9
    Apr 27, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 2,852
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Roho inaniuma sana:A S-cry:
     
  10. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #10
    Apr 27, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Ili mradi jaji sio mhaya hata mimi nimepata nguvu kidogo.
     
  11. NG'OMBE

    NG'OMBE JF-Expert Member

    #11
    Apr 27, 2012
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 362
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kanda za kati na kuzini yenye mikoa ya SINGIDA, DODOMA, MTWARA, LINDI,na RUVUMA, ndiyo ngome za ccm lakini ndiyo mikoa iliyo na maendeleo duni kuliko sehemu yoyote hapa nchini. W
     
  12. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #12
    Apr 27, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,488
    Likes Received: 218
    Trophy Points: 160
    umeongea fact mkuu,kanda ya kati ndo makazi duni kwa kuishabikia ccm
     
  13. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #13
    Apr 27, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Huyo anaechaguwa upande, si Mungu huyo labda mungu!
     
  14. Najijua

    Najijua JF-Expert Member

    #14
    Apr 27, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,027
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Hawata thubutu kumvua mtu yeyote ubunge kwa sasa, hawawezi gharama za kushndwa ktk chaguzi ndogo.
    Wamemvua Lema wameona kazi yake Mwanza, Geita na kwingineko alipoenda kushitaki kwa wananchi
     
  15. e

    emmz'd Member

    #15
    Apr 27, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyo jaji atende haki wala asiingiliwe katika maamuzi ili kumfurahisha mkubwa fulani kwani wanaweza kufikiri wanamkomoa kumbe wanamkomaza kisiasa na kumuongezea sifa pasi na sababu yoyote ya msingi.
     
  16. Msafiri Kasian

    Msafiri Kasian JF-Expert Member

    #16
    Apr 27, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,655
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Hii ya Lisu anaweza kushinda. Jamaa wanaweza kumwambia Jaji amwachie tu huyo! Jimbo la Arusha wanalitaka kwa nguvu ndo maana wanataka kumpiga chini Lema.
     
  17. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #17
    Apr 27, 2012
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    Bukanga,

    Ni kweli kaka.Jipe moyo kamanda.Roho inauma kwa kuwa chombo kinachotakiwa kusimamia haki hakina confidence ya umma.Chombo kinachotakiwa kutoa haki kina historia ya kunyonga haki.Kwangu mimi vyovyote itakavyokuwa Tundu Lissu anabaki kuwa role model katika kusimamia kile anachoamini na pia ni alama ya kupigana na impunity.Ni catalyst katika mabadiliko tuyatakayo.Naomba wale wabakaji wa demokrasia warudie tena kosa ili kuimarisha M4C.Waache watuongezee makamanda wa
    kuharakisha mabadiliko ikiwezekana kabla ya 2015
     
  18. kombati

    kombati Member

    #18
    Apr 27, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kila wanachodani CCM kuwa wakifanya kitawaokoa ni njia ya kujipeleka kaburini wao wenyewe, kupinga ubunge wa wabunge wa CHADEMA ambao mpaka sasa wamwshakubalika kwa asilimia 100 kwa watanzania ni kujipotezea wakati bureee..hata wakimvua ubunge LISU bado CHADEMA ktashinda majimbo yote wanayohisi ni yao CCM
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...