Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mh. Sitta kuendelea kukaa kwenye nyumba ya Spika Masaki ni halali?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by FJM, Jul 14, 2011.

  1. F

    FJM JF-Expert Member

    #1
    Jul 14, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Katika kipindi cha maswali ya papo kwa hapo kwa Waziri Mkuu aliulizwa ni lini Mh Sitta ataondoka kwenye nyumba ya Spika huko Masaki maana sio Spika tena. Kwa maelezo ya mbunge aliyeuliza swali ni kwamba serikali inatumia Tsh million 12 kila mwezi kwa nyumba ya huyu Spika. Lakini kama kawaida Mama Makinda alikurupuka na kujibu swali la serikali akisema kuwa hiyo ni stahiki ya Mh Sitta kama Spika mstaafu.

    Wana-JF, Sasa nitawahoji, ni sahihi kwa Mh Sitta kuendelea kuishi kwenye nyumba ya Spika hata kama sio Spika? Na kwa mantiki hiyo Marais wastaafu wanatakiwa waendelee kuishi IKULU maana wanastahili? Sera ya kuangalia maslahi ya viongozi wakuu wastaafu inasemaje?
     
  2. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #2
    Jul 14, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Yaani we acha tu!!!!!!!!! halafu eti kodi ya mshahara wa Slaa inakuwa ndiyo ishu kuhusu ufujaji wa mali ya umma! It's just crazy!!!! Hilo linchi lina laana.
     
  3. Zitto

    Zitto Verified User

    #3
    Jul 14, 2011
    Joined: Mar 2, 2007
    Messages: 1,192
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Hakuna nyumba ya Spika!
     
  4. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #4
    Jul 14, 2011
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    sheria inasemaje kuhusu stahili zake kama Spika mstaafu?
     
  5. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #5
    Jul 14, 2011
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    sheria ya mafao na benefits za viongozi wastaafu wa siasa hazitaji kuwa spika msataafu anapewa nyumba na serikali, zinataja atapewa gari moja ambalo atalihudumia mwenyewe na atapewa dereva, lita 70 za mafuta kwa wiki,maintanance allowance for motor vehicle at a rate equal to forty % of the allowance, nyumba haitajwi hapa
     
  6. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #6
    Jul 14, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Ofcourse nadhani kinachoongelewa hapa ni entitlement kama Spika!!!!!!!
     
  7. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #7
    Jul 14, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,534
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    Nchi hii haina utaratibu wa maana,Ndio maana Nahodha kakaa hoteli miezi kibao,je nyumba aliyokuwa anakaa aliyetangulia alipewa nani au iliuzwa kinyemela.Nchi hii bana.
     
  8. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #8
    Jul 14, 2011
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Unajua hawa viongozi wetu wanadhani akili zetu hazina uwezo wa kudadavua mambo.

    Kwanza niseme tu kunautofauti juu ya kiongozi aliyestaatu wadhifa wake bila kupata wadhifa mwingine na yule aliyestaafu wadhifa wake halafu akapata wadhifa mwingine. Sasa kwa kuwa hoja si hiyo ya kwanza basi nitajikita kwenye kiongozi aliyestaafu wazifa wake akapata stahili zake zote na kisha akapewa/ akapata wadhifa mwingine. Na hawa wapo wengi mmoja wapo ni Sitta (Speaker Mstaafu), Nahodha ( waziri kiongozi mstaafu) n.k.

    Hawa viongozi wa aina hii wanahaki ya kupata stahili zao kama wastaafu kwa nyadhifa zao, lakini si kupata treatment za awali kwenye nyadhifa zao MPYA ( ikiwepo hadhi ya nyumba ya awali) kwa hiyo si haki kwa waziri sita kuendelea kutumia nyumba ya SPEAKER ya masaki, wakati yeye ni waziri tu kama mawaziri wengine.

    Mbona Mkapa (rais mstaafu) ni mkuu wa Chuo cha UDOM na hakai IKULU wala hapati treatment zote alizokuwa akipata awali. Huu nao ni mzigo kwa wlipa kodi wa nchi. Nikionacho mimi ni kwamba viongozi wetu wengi wanapenda MONEY, POWER & RESPECT na si kutumikia wananchi, na ndiyo maana wanang'ang'ania vitu kama hivyo. Juzi juzi hapa hata nahodha alikataa kuhamia kwenye nyumba yake eti kwa kuwa haina hadhi ya Waziri Kiongozi Mstaafu
     
  9. F

    FJM JF-Expert Member

    #9
    Jul 14, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    @ Zitto, Wether imejengwa au imekodishwa na serikali kama makazi ya Spika basi defination sahihi inakuwa 'nyumba ya Spika' maana inatumiwa na serikali kwa ajili ya Spika. tujadili.
     
  10. M

    MPIGA ZEZE JF-Expert Member

    #10
    Jul 14, 2011
    Joined: May 16, 2011
    Messages: 1,838
    Likes Received: 187
    Trophy Points: 160
    Kwani yeye hakupata ule mgao wa nyumba za umma za Oysterbay? Au anapangisha!! Tusubiri KATIBA MPYA (kama mchakato hautachakachuliwa) ndio itaondoa loopholes hizi za kishenzi. God bless bongoland
     
  11. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #11
    Jul 14, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,616
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    ana nyumba nyingine kinondoni sasa anajigawaje kuishi kote kote?
     
  12. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #12
    Jul 14, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Tukienda mbali zaidi inawezekana nyumba inayojengwa Kijitonyama inayojengwa ka kodi zetu na itakuwa mali binafsi ya spika wa sasa kwa tafsiri ya spika mstaafu. Mtu anapata TShs. 7 million plus, anapewa na nyumba ya bure; anayepata TShs. 135,000 huyo hana haki yoyote ndani ya nchi yake
     
  13. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #13
    Jul 14, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Sasa anaishi juu ya mti au?
     
  14. F

    FJM JF-Expert Member

    #14
    Jul 14, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Nadhani kuna haja ya kabisa (it is in the public interest) kujuwa nani anagharamia matengenezo ya nyumba ya Mama Makinda Kijitonyama. Kama ni serikali je kwa sababu zipi, na kepengele gani katika sheria zetu kinaruhusu kufanya hivyo?
     
  15. S

    SEAL Team 6 JF-Expert Member

    #15
    Jul 14, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni ubadhirifu mwingine wa mali za walipakodi, Anabembelezwa na CCM ili wamtumie katika kuchakachua KATIBA MPYA.
     
  16. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #16
    Jul 14, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,183
    Likes Received: 1,207
    Trophy Points: 280
    Akili zilizochanganyika na haja kubwa utazijua tu
     
  17. Ladslaus Modest

    Ladslaus Modest JF-Expert Member

    #17
    Jul 14, 2011
    Joined: Jun 27, 2008
    Messages: 638
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Nchi yetu Tukufu Tanzania IMEBARIKIWA,
    Navunja laana hiyo unayoisema katika Jina la Yesu Kristo. Amen.
     
  18. B

    Benkafumu New Member

    #18
    Jul 14, 2011
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa kweli hii nchi niaelekea kubaya sana, viongozi wamezidi kuondoka na mali za uma, wanapewa stahili nyingi sana but still hawatosheki, hivi hawajui hizo stahili kwa mwananchi wakawaida ni hela nyingi, TUBADILIKE jamani!
     
  19. m

    matawi JF-Expert Member

    #19
    Jul 14, 2011
    Joined: Mar 29, 2010
    Messages: 2,058
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Good point, kodi ya nyumba na malipo ya kustaafu?
     
  20. d

    dotto JF-Expert Member

    #20
    Jul 14, 2011
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Hicho Kidumu nacho ni laana maana anayedumu peke yake ni Mungu. Vunja na hiyo! Mlisema mtatawala daima na milele; Hiyo nayo laana! vunja. HAta hivyo utavunja na mwenge maana nao ni ngao ya watawala wako wa kidumu: vunja nako huko. CCM laana tupu: Utavunja na pia wizi wa EPA? maana Mungu haruhusu uibe halafu useme akusamehe huku ukijua hujarudisha! utavunja vingapi!??
     
Loading...