Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mh Selelii awaambia mawaziri wana hila bungeni na hawawatakii mema wabunge

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by TreasureFred, Jun 15, 2009.

  1. TreasureFred

    TreasureFred Member

    #1
    Jun 15, 2009
    Joined: Feb 25, 2008
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wana JF, mbunge wa Nzega leo ametoa kauli kali pale aliposema kuwa serikali inatumia pesa bila idhini ya bunge na pia kuwashutumu mawaziri kuwa wana hila na hawana nia njema na wabunge

    Katoa mifano kuwa barabara ya Chalinze serikali imetumia fedha bila ruhusa ya bunge na kuwaambia mawaziri watalaaniwa na kama hawajui kifo waangalie makaburi.
     
  2. Akili Unazo!

    Akili Unazo! JF-Expert Member

    #2
    Jun 15, 2009
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 1,235
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    hiyo kali kwelikweli!!nimesikia Samweli sita aliizima kisiasa sana
     
  3. Bill

    Bill JF-Expert Member

    #3
    Jun 15, 2009
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 3,582
    Likes Received: 565
    Trophy Points: 280
    Inatia shaka ujenzi wa Barabara 4 wakati kwingine hakupitiki kabisa huku mazao yakiozea shamba kwa sababu ya miundo mbinu mibovu
     
  4. Kimori

    Kimori JF-Expert Member

    #4
    Jun 15, 2009
    Joined: May 26, 2008
    Messages: 217
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wabunge kama hawa ndiyo wanaotakiwa. Big Up mzee Selelii
     
  5. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #5
    Jun 15, 2009
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 251
    Trophy Points: 180
    Kweli mkubwa, sijui wanafikiri kwakutumia nini hawa! Hamuwezi mkajaza miundombinu sehemu moja tu wakati kwingine hamna kabisa!? nchi hii tutakuja kuendelea kweli?
     
  6. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #6
    Jun 15, 2009
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kama kawaida yake, Selelii amewawashia moto mawaziri kwelikweli.

    Kawaambia kwamba kila siku wanapiga porojo tu kwamba serikali ni sikivu, mara serikali in mipango mizuri, mara mipango iko mbioni lakini wapi ni longolongo tu.Na akaishia kuwaambia Mungu atawalaani.Vilevile amesema wataalamu wa serikali ni 'bomu', akasema kupanua barabara ya Chalinze Segera wakati Chalinze dar haijapanuliwa na ndio kwenye traffic kubwa inaonyesha mipango yao ina walakini, amewataka wakachote ushauri wa bure kwao wabunge!

    Baada ya kumaliza kuchangia kuna mbunge mmoja wa kutoka Tanga nadhani ni Rished Abdalla akaomba mwongozo wa spika kwamba Selelii ametumia lugha ya kuudhi/kukera kwa kuwaambia mawaziri Mungu atawalaani. Spika akaimaliza kiutu uzima.
     
  7. m

    mmaroroi JF-Expert Member

    #7
    Jun 15, 2009
    Joined: May 8, 2008
    Messages: 2,534
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Kwa kweli Selelii ni aina ya Wabunge ambao Tanzania inawahitaji ili iendelee.Hivi kweli kila anakuwa kiongozi anafikiria kuendeleza kwao tu,kweli tutafika?
     
  8. Power to the People

    Power to the People JF-Expert Member

    #8
    Jun 15, 2009
    Joined: Jul 11, 2007
    Messages: 1,013
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Hawa wabunge wetu hata Mungu hawamwogopi, it is pure common sense kwamba tunahuitaji basic miundo mbinu kwanza kila mahala hapa tanzania ndio tuanze kufikiria mambo makubwa.

    Na watalaaniwa mpaka vizazi vyao vinne. shame on you
     
  9. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #9
    Jun 15, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Sasa huyo Mbunge wa Tanga hana uchungu na nchi hii au naye katumwa nini na mafisadi awe anapooza mambo bungeni?
     
  10. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #10
    Jun 15, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 2,777
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135

    Bravo Selelii Mungu akutie nguvu uzidi kumkoma nyani, make hawa mawaziri na serikali yetu sijui wameingiwa na wazimu gani? Haiji kabisaaaa Kigoma hakuendeki wewe unafikilia kupanua barabara ambayo hata haina traffic ya kutisha? ni upuuzi na ubinafsi wa hali ya juu!

    Hakika na mlaaniwe kwa ubinafsi wenu! na we Mbunge wa Tanga badala uangalie point unakimbilia kuijpendekeza kuomba muongozo? Bravo Six kwa kulimaliza kiutu uzima, ujumbe umefika!
     
  11. M

    Mwikimbi JF-Expert Member

    #11
    Jun 15, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,728
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    nchi inaangamia wanaotaka kuiokoa mnataka mwongozo wa spika kuwazima!
     
  12. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #12
    Jun 15, 2009
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Selelii sema tu maana tena kura za maoni ni umma na utaeleweka najua umetegewa tego lakini utapita tu .Endelekea kuwaambia kwamba sisi tunaona na tunajua bwana mkubwa anataka kufanya Wilaya yake Ulaya ndogo ka haraka haraka
     
  13. Selous

    Selous JF-Expert Member

    #13
    Jun 15, 2009
    Joined: Jan 13, 2008
    Messages: 1,305
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hivi Mh Zitto hajachangia? He has got strong word to tell them also
     
  14. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #14
    Jun 15, 2009
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kwakweli ukiangalia huu utaratibu wa vipaumbele vya miundombinu unashindwa kuelewa mipango ya serikali. Kama alivysema selelii kuna mantiki gani kupanua barabara ya chalinze segera badala ya chalinze dar?manake kuanzia chalinze kwenda dar ndio kuna traffic kubwa, magari toka kanda ya magharibi, nyanda za juu kusini na kanda ya kati.Halafu kuna maneno mitaani eti mawaziri wanajipendelea maeneo yao; wengine wanasema viongozi wa serikali wanajipendekeza kwa JK. Tumesikia leo kwenye vyombo vya habri kuwa wabunge wa morogoro wamejipanga kwa dhati kumtetea Mkulo, sasa hapa ndio tunapogundua kwamba hizi bajeti wamezipanga kwa kujipendelea.Kwanini watu wateteane kwa kanda/mikoa wanayotoka? Sie walima dhahabu nyeupe iliyo juu ya ardhi tutaendelea kula vumbi tu kama kawaida huku wengine wakibadilisha lami kila mwaka.
     
  15. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #15
    Jun 15, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 2,777
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kuna mtu mmoja alisha leta hoja ya siasa za ukanda/majimbo hapa JF, kwamba zipo na zinaendelea, nilijitahidi kumpinga kwa nguvu zangu zote.. ila kama hili lipo akili yangu ina nirejesha mara moja katika hoja ya yule jamaa niliye mpinga mno!
     
  16. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #16
    Jun 15, 2009
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Swadakta,
    Watanzania wengi hasa viongozi wa serikali na baadhi ya wabunge wanapinga sana siasa za ukanda kwa maneno lakini ukiangalia vitendo unaona kabisa pasipo shaka kwamba wanapenda sana kutekeleza mipango kwa utaratibu wa kikanda/majimbo.Mathalani mwaka juzi barabara ya rombo kwa mramba ilitengewa fedha nyingi za ujenzi ilihali barabara za kanda ya kati, kusini, ziwa victoria na magharibi hazikuwa na fungu hadi selelii alipochachamaa ndipo wakampoza. Bunda ilipewa fedha nyingi za miradi ya maji (wassira akiwa waziri ktk wizara hiyo) kuzidi bajeti ya maji mkoa wa kigoma. Safari hii inaonekana Mkulo na Kawambwa nao wamekumbuka makwao, maana 2010 iko kwenye kona, siwanajua wataulizwa kwamba wamefanya nini kwa miaka hii mitano waliyopewa ulaji.
     
  17. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #17
    Jun 15, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ni kweli au ndio yale yale ya usanii wa kisiasa kuelekea kwenye uchaguzi mwakani, sidhani kama ni kweli anasme ukweli???
     
  18. Semilong

    Semilong JF-Expert Member

    #18
    Jun 16, 2009
    Joined: Mar 5, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    jamani kwani hiyo hela ya kampeni bado haijatimia
    id card, barabara sita, et al
     
  19. Indume Yene

    Indume Yene JF-Expert Member

    #19
    Jun 16, 2009
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 2,916
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Serikali inapokuwa inatumia fedha zetu bila idhini yetu sisi walipa kodi, Bunge linawezaje kuiwajibisha serikali kwa ujeuri huo???? Mwenye uelewa hapa naomba anifafanulie ni vipi hapa serikali inaweza kuwajibika???
     
  20. G

    Gashle Senior Member

    #20
    Jun 16, 2009
    Joined: Mar 30, 2007
    Messages: 116
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Bora binadamu augue ugonjwa wowote ule lakini sio ugonjwa wa dhamiri yake kufa. Hawa watawala wetu dhamiri zao zilikwisha kufa miaka kadhaa, ni sawa na mgonjwa wa ukoma anaeweza kukanyaga moto pasipo kusikia maumivu.

    I used to think kwamba uchaguzi unaowaweka madarakani viongozi ni mkataba kati yao na wananchi ili wawatumikie kwa uadilifu in return of heshima na hizo luxuries wanazokuwanazo above an ordinary mwananchi. I can now confidently claim kwamba sikuwa najua kitu.

    Mungu, sio tu ibariki Tanzania bali iponye kwanza.
     
Loading...