Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mh. Raisi Kikwete asema ''wananchi watamtosa ili wapate Kiongozi mtendaji''

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by bagamoyo, Feb 3, 2011.

  1. b

    bagamoyo JF-Expert Member

    #1
    Feb 3, 2011
    Joined: Jan 14, 2010
    Messages: 3,100
    Likes Received: 751
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
    Yaliyojiri wakati wa sherehe zaa siku ya sheria nchini Tanzania maeneo ya Mahakama Kuu jijini DSM:

    Mh. Rais Kikwete asema "Wananchi wamekuwa wakijazana pale ofisini wakitaka nitengue hukumu zilizokwishatolewa na mahakama na mimi nimekuwa nikiwaambia sina mamlaka ya kufanya hivyo… wananchi hao wamekuwa wakinijibu kama siwezi kufanya hivyo watamchagua rais anayeweza kufanya hivyo na kwamba ndiyo maana wanataka katiba mpya…lakini yote hii inasababishwa na umma kuwa na uelewa finyu wa sheria na muundo wa mahakama," alisema Kikwete na kusababisha watu kuangua vicheko.

    Akitoa hotuba yake katika sherehe hizo, Rais Kikwete aliutaka mhimili wa mahakama kushirikiana na vyombo vya habari kutoa elimu kwa umma kuhusu utendaji kazi na muundo wa mahakama ukoje kwani kwa kufanya hivyo kutamuondolea adha anayoipata hivi sasa ya wananchi kufika Ikulu na kumtaka atengue hukumu mbalimbali wakilalamika kutotendewa haki.


    Wakati huo huo Naibu Waziri wa Mawasiliano, Sayansi na Teknolojia, Charles Kitwanga juzi alilazimika kutumia salamu za Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) ili kuwashawishi wanafunzi wa Taasisi ya Sayansi na Teknolojia Mbeya (MIST) waweze kumsikiliza.

    Kitwanga alilazimika kukikubali japo kwa muda Chama cha Demokrasia na Maendeleo(CHADEMA) kutokana na hatua ya wanafunzi wa chuo hicho kuguna kila alipoitaja ilani ya uchaguzi ya Chama cha Mapinduzi wakati akizungumza nao kuhusu inavyotekeleza sera ya elimu.

    Waziri huyo alilazimika kuwasalimia wanafunzi hao akisema "CHADEMA hoyee!!, na ukumbi mzima ulizizima kwa mayowe na vifijo vya wanafunzi waliopaza sauti zao wakimjibu "Oyeeee" huku kila mmoja akimpungia alama ya vema kwa kuonyesha vidole viwili.
    Kitendo cha Waziri Kitwanga kutumia jina la CHADEMA katika kibwagizo hicho kilitokana na hatua ya wanafunzi hao kuguna pale alipoanza kujibu maswali yao kwa kusema "katika Ilani ya ya CCM….." bila kumalizia kusema alishtushwa na miguno.
    Soma habari kamili toka:Kishindo cha CHADEMA chawavuruga CUF, CCM
     
  2. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #2
    Feb 3, 2011
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,829
    Likes Received: 1,089
    Trophy Points: 280
    Si yeye mwenyewe alishaanza kwa kututangazia kuwa akina Mramba kesi zao ni ndogo na watashinda. Sasa kwa nini wananchi ambao wana kesi ndogo kuliko za hao vigogo kwa nini nao wasiende kwake ili na wao wapone???
     
  3. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #3
    Feb 3, 2011
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kikwete anapashwa ajue kwamba situation tuliyo naye nchini ni unusual kwa hiyo tunahitaji unusual means za kui-confront.Sheria tulizonazo hazijatungwa na Mungu na zilitungwa ili kutetea uovu.No tunahitaji katiba mpya,labda itasaidia kwa kiasi fulani kuondoa tabia hii ya kuwajibika kwa kusingizia katiba.
     
  4. n

    ngoko JF-Expert Member

    #4
    Feb 3, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 574
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kama aliweza kuwakingia kifua wasanii wa Kagoda , wananchi wana kila sababu ya kumfuata atengue hukumu...
     
  5. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #5
    Feb 3, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Asante
     
  6. M

    Mfwatiliaji JF-Expert Member

    #6
    Feb 3, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 1,326
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Umehit target 100 percent
     
  7. Ernesto Che

    Ernesto Che JF-Expert Member

    #7
    Feb 3, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,118
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kikwete anacheza na akili za watu ni nani aliyesema atengue amri ya mahakama? je kampuni hiyo ni halali? Usajili? Wamiliki? Asitufanye hatujui sheria wengine pia ni fani zetu, hata hao alionao ni bomu ndio maana wanashindwa kesi halafu wanafurahi, this is insult indeed
     
  8. Mpasuajipu

    Mpasuajipu JF-Expert Member

    #8
    Feb 3, 2011
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 838
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    :A S 20: i real dont understand this.
     
  9. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #9
    Feb 3, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Na kitaeleweka tu.
     
  10. M

    Mwamakula JF-Expert Member

    #10
    Feb 3, 2011
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 1,814
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 145
    Kikwete alikuwa anatafuta mkono wa mbowe!!! Kwa nini anajisikia kumukamata mtanzani mmoja wakati hata lowassa hamtaki??? Viongozi wa dini hawamtaki!!!, mwakyembe , sita bifu!!
     
  11. Elungata

    Elungata JF-Expert Member

    #11
    Feb 4, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 24,600
    Likes Received: 3,931
    Trophy Points: 280
    Ngoja tuone kama atatengua hukumu ya dowans...kha,kwani jk amejipendekeza kwa mbowe?what u dont get in your loose mind is that bwana huyu haitaji kujipendekeza kwa mtu ivi sasa this is his LAST TERM.he dont gv a flying monkey about anyone he just doing his job
     
  12. f

    furahi JF-Expert Member

    #12
    Feb 4, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 947
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Wenzangu hii PICHA mnaionaje? Mbona kama huyo mwenye suti nyeusi ana wasiwas, ni kama anataka kukimbia vile!!
     
  13. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #13
    Feb 4, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Mbowe hapo full heshima , anaongea na Amiri Jeshi mkuu, anaogopa yasije kumkuta ya Arusha
     
  14. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #14
    Feb 4, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,621
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Alilianzisha kwa kukumbatia mafisadi na serikali yake kufungulia kesi "selected suspect" i.e. kna Mramba wakati ufisadi na mafisadi papa wanaendelea kuihujumu nchi. Anaendeleza usanii tupu
     
  15. f

    furahi JF-Expert Member

    #15
    Feb 4, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 947
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Ah wapi. Mbowe Anajiamini thats why ame stand still. Mwenzie kama anataka kukimbia!!! Hajiamini
     
  16. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #16
    Feb 4, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Ikulu kunaingilika kirahisi hivyo?
     
Loading...