Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mh. Pinda kwa hili sikubaliani na wewe kamwe!!!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Magezi, Apr 27, 2010.

  1. M

    Magezi JF-Expert Member

    #1
    Apr 27, 2010
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,741
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Majuzi waziri mkuu Mh. Mizengo Kayanza Peter Pinda aliwaasa makatibu muhtasi wa serikali na mashirika ya umma kutotoa siri za ofisi zao. Mimi kwa nguvu zote napingana na wito huo wa Mh. Pinda kwa sababu madhambi mengi ya ufisadi tumeyajua kwa msaada wa hawa makatibu muhtasi pamoja na wadau wengine wa maendeleo na wapinga ufisadi.

    Baadhi ya nyaraka muhimu ambazo zimewezesha kuibuliwa kwa kashfa/skandali mbali mbali za wizi wa mali ya umma ziliweza kupatikana kwa msaada wa hawa watu. Sasa mimi najiuliza Mh Pinda badala ahimize kila mfanya kazi kwa nafasi yake popote alipo ajitahidi kutoa taarifa zozote za uhujumu uchumi na rushwa inayofanywa na wakubwa kwa kutumia ofisi zao, yeye anakemea watu kutotoa taarifa je hizi nyimbo za kupambana na rushwa hapa nchini zina maana yoyote?

    Binafsi natoa wito kwa makatibu muhtasi wote Tanzania kutoijali kauli ya Pinda na kujitahidi kuanika uozo wowote unaotokea ktk ofisi zao.
     
  2. Z

    Zhule JF-Expert Member

    #2
    Apr 27, 2010
    Joined: May 22, 2008
    Messages: 354
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkuu usijali wataendelea tu. hawapo pale kutekeleza matakwa ya Pinda mbona amewakuta? Na pengine mwaka 2011 hatunaye. Isitoshe makatibu wanatoaga siri kwa sababu wanakerwa. masilahi yao hayazingatiwi kwenye hiyo mikataba ya kilaghai wananajaa. May be wawe sehemu ya deal. Hapo wataficha siri maana na wao watafaidiki. Siyo hii ya mikono mitupu hailambwi.
     
  3. SHUPAZA

    SHUPAZA JF-Expert Member

    #3
    Apr 27, 2010
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 549
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ni kweli haya maozo kwenye ofisi za umma yataendelea kuvuja manake tunaumizwa sana na mafisadi
     
  4. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #4
    Apr 27, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Mhh kazi kwer kwer
     
  5. Hassani

    Hassani JF-Expert Member

    #5
    Apr 27, 2010
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 253
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    Kwani siri maana yake nini?,Kwani waziri mkuu alimaanisha taarifa za ufisadi au siri?,Labda kama sijaelewa vizuri,lakini nachojua kila organization ina secret,confidential and top secret informations.Nadhani waziri mkuu hakuwa na maana mbaya.
     
  6. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #6
    Apr 27, 2010
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Huko ni kulipereka taifa kubaya sana kwani ni kuficha maovu na kukuza chuki kwa raia sisi kwa sisi itatuletea chukuki na kweli nawambia hizo siri zitapitia kwa njia za Udini, Undugu (Ukabila) hivyo tujue twalitenganisha taifa napenda kuwapa onyo mapema twapaswa kujua nini maaana ya Democrasia jamani na kuwa wazalendo ina maana viongozi wakaapo na kupitisha mikataba yao ya ajabu na kuwa piga mikwara hawa makatibu muhutasari.
     
  7. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #7
    Apr 27, 2010
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Let me tell you Mr gun shooter!!!!

    Hakuna cha top secret au baba yake na special confidential or top secret informations serikali yetu haijui hilo kwa taaarifa yako kila paper utaikuta confidential ikitoka ofice hii kwenda ofice fulani na hii ndio ilikuwa style yao ya kuutukuza na kuubariki ufisadi kaaa ujue hivyo. Pia hujue serikali yetu haina uzalendo wala ustaharabu wa kujua hayo ya top secret na confidential mkuu.

     
  8. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #8
    Apr 27, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Nakubali kwamba ipo tofauti kati siri na taarifa za ufisadi. Lakini kama hakuwa na maana mbaya kwa nini atamke? After all kuna ile Official Secrecy Act inayokataza watumishi wa umma kutoa siri za serikali. Wangapi wamechukuliwa hatua na kuhukumiwa kutokana na sheria hii?

    Bila shaka yoyote Pinda alikuwa na maana ya taarifa za ufisadi, lakini hakuwa na courage ya kutosha kutamka hivyo, kwa sababu naye ni mmoja wao katika jitihada za kufunika maovu ya serikali yake. Ndiyo maana kila mara nasema hafai kabisa kuwa PM.

    OH YES! BEING PROLIFIC DOESN'T NECESSARILY MEAN YOU ARE AN ACCOMPLISHED PERSON!
     
  9. B

    Bibi Ntilie JF-Expert Member

    #9
    Apr 27, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 245
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Pamoja na maneno yaliyotolewa na Mhe. Pinda kwa nia njema sidhani na sioni sababu kwa nini kila ofisi ya Serikali iwe na 'siri' ambazo inabidi zitunzwe! Wakati mwingine hizo siri ndizo zinazoweza kuangamiza taifa endapo siri hizo hazipo kwa manufaa ya Umma na Taifa kwa ujumla.
     
Loading...