Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mh. Pinda anaposhindwa kujibu maswali mepesi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by jnuswe, Aug 25, 2011.

  1. j

    jnuswe JF-Expert Member

    #1
    Aug 25, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 1,271
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mh. Pinda ameulizwa swali la msingi kabisa kutoka kwa Mh. Mbowe leo hii katika kipindi cha maswali na majibu, je ? uoni kuwa tume ya bunge itakayoundwa itashindwa kufanya kazi kwa sababu Jairo tayari amekwisha rudishwa kazini ? na akaulizwa pia kama kauli iliyotolewa na katibu mkuu Luhanjo juu ya utaratibu wa kukusanya pesa kutoka kwenye idara zake ni halali ? akajiumauma, inamaana tamko lake la kwanza kuhusu kumfukuza Jairo arikurupuka ?
     
  2. Amiliki

    Amiliki JF-Expert Member

    #2
    Aug 25, 2011
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 2,087
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    CAG alisema kwamba utaratibu wa kuchangisha fedha za kuwasilisha bajeti ni wa kawaida. Japo hili linashangaza kwani kila Wizara huwa na bajeti ya kuwawezesha kuandaa na kuwakilisha bajeti.
    Pinda ni Mwoga mno! Ameshaonja utamu wa Ufisadi anaogopa kumwaga unga.

    Yule Mwanamuziki wa Kenya aliyeimba ule wimbo wa JK Kigeugeu, Pinda Kigeugeu, anaitwa nani vile!
     
  3. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #3
    Aug 25, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Pinda anapwaya, nafasi ya uwaziri mkuu haiwezi.
     
  4. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #4
    Aug 25, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Wewe unaleta habari za uzandiki hapa. Pinda ameshatoa tamko kwamba Jairo kasimamishwa kazi tena, au unafikiri TV unayo wewe tu?
     
  5. Komeo

    Komeo JF-Expert Member

    #5
    Aug 25, 2011
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 2,063
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Ameshachoka. Kwahiyo msimshangae kujibu maswali nusu nusu.
     
  6. Amiliki

    Amiliki JF-Expert Member

    #6
    Aug 25, 2011
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 2,087
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Itafika wakati tutawashuhudia hawa viongozi wetu wakiwa wanatoa matamko tofauti yanayojikanganya kila siku.

    Baada ya Kumaliza kufuturisha mwezi huu ukiisha sijui ratiba JK inasemaje! Kwa anayempangia ratiba plizzz!!!!
     
  7. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #7
    Aug 25, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Pinda nia maafa kwa taifa
     
  8. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #8
    Aug 25, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,542
    Likes Received: 182
    Trophy Points: 160
    Huyu baba wa watu amekuwa demoralised mno amefanywa kama dampo la kutupia uchafu wa serikali na anatolewa kafara mara nyingi na hivyo amepoteza kabisa confidence na anaposhindwa kujibu maswali ni sahihi kabisa. Hapo ajui ni bomu gani tena litamwangukia kutoka kwa mzee wa kutokota!!!!!
     
  9. M

    Masuke JF-Expert Member

    #9
    Aug 25, 2011
    Joined: Feb 28, 2008
    Messages: 4,583
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    <br />
    <br />
    Anaitwa Jaguar.
     
  10. T

    TUNTUUU Member

    #10
    Aug 25, 2011
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Simply he was supposed to resign,majibu ya ovyo-ovyo na ya kusikizia/kupima upepo.
    PM anaogopa
     
  11. r

    reformer JF-Expert Member

    #11
    Aug 25, 2011
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 387
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unafikiria kwa tumia masaburi na tundu lake..Pinda kashindwa kujibu kwamba ni utaratibu wa kawaida kwa makatibu kuchangisha pesa kufacilitate kupitisha bajeti? Na kama ni kawaida, kilichomfanya ajifanye kashtuka siku ile hoja ya Jairo ilipowasilishwa ni kitu gani?
     
  12. F

    FUSO JF-Expert Member

    #12
    Aug 25, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,767
    Likes Received: 319
    Trophy Points: 180
    Nimegundua kumbe magamba si Lowassa, RA na Chenge.
     
  13. REBEL

    REBEL Senior Member

    #13
    Aug 25, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 163
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Tatizo ni tuna rais kikwete kilaza,na waziri mkuu pindamsomi mwanasheria.ingekuwa rais msomi mkapa na waziri mkuu kilaza sumaye ilikuwa sio mbaya,maana rais kichwa anaficha ujinga wa waziri mkuu!lakini ukiwa na rais kilaza hali huwa ni ngumu sana!
     
  14. b

    bundas Member

    #14
    Aug 25, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Please mkaguzi mwingine yeyote hata mwanafunzi aseme kama kulikuwa na best practices pale, independence of theaudit! Halafu kwa nini walimsimamisha? turejee kwenye sababu ya msingi, hizo porojo na michezo ya kuigiza intutuia aibu hata sisi tulio nje,Halafu Ngereja kaenda rasmi kumpokea na kumkumbatia, kweli tunahitaji busara ktk uongozi, huyu kijana ameshindwa kupima ni wapi anatakiwa awepo na kwa wakati gani? Wrong time, wrong place! nafikiri sasa anakaribia ku-resign!.
     
  15. m

    makkeys Member

    #15
    Aug 25, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mizengwe pinda ni mbunge wa ccm kwa hiyo na yeye ni kama ze comedy(according to jairo comments) na anafikiri kwa kutumid masaburi yake badala ya kichwa
     
  16. Ben Mugashe

    Ben Mugashe Verified User

    #16
    Aug 25, 2011
    Joined: Oct 9, 2008
    Messages: 915
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Maswali yangu nayafanyia kazi, Waziri mkuu kazi yake ni nini na je ana mamlaka kwa nani? Je Makatibu na mawaziri wanariport kwa nani direct? Je anaweza kumwajibisha mtu? Mbona Lowassa alikuwa anawatimua kazi immediately? Je tuseme Pinda anaogopa au ni mzee wa democracy sana?
     
  17. MWAKIGOBE

    MWAKIGOBE Member

    #17
    Aug 25, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Natamani jf ingekuwa ndio bunge, maana inashirikisha wananchi wengi na hoja zinajadiliwa kwa uwazi, hiyo tume ingeomba maoni na ushauri kutoka humu jamvini
     
  18. Bishop Hiluka

    Bishop Hiluka Verified User

    #18
    Aug 25, 2011
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 2,711
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Ikitokea hivyo basi nchi itasambaratika kabisa, maana kuna watu humu
    wana mawazo ya ajabu sana kuliko hata ya... ah, nimesahau nilitaka kumtaja nani!
     
  19. j

    jnuswe JF-Expert Member

    #19
    Aug 25, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 1,271
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    ndo tatizo la kutosoma between lines, suala la msingi hapo ni kiongozi kutokuwa na msimamo, kama umesoma shule walimu wako walipata taabu kukuelimisha na bado hujaelimika kama unaweza ukawa upande wa kiongozi dhaifu wa kufanya maamuzi na kutokuwa na msimamo
     
  20. I

    IZOO Member

    #20
    Aug 25, 2011
    Joined: Aug 23, 2011
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kweli tunapochagua Rais kilaza ndio matokeo yake haya. sasa tufanyeje? tumfukuze kazi :hungry:
     
Loading...