Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mh.Pinda akiri: Kuna tatizo Serikalini

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ibrah, Nov 25, 2008.

  1. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #1
    Nov 25, 2008
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135

    Source: Majira 25 Nov

    Katika kipindi cha pwer break Fast cha cloud FM leo, nilimsikia Uncle G akimsifia Waziri Mkuu Pinda kuwa yeye si kama wanasiasa wengine wa TZ walivyo na ya kuwa huwa hachanganyi issues za Kiserikali na Kisiasa, anapozungumzia siasa anafanya siasa na anapozungumzia serikali anazungumzia utendaji.

    Sina hakika na kauli za Gerald Hando lakini ukweli ninampenda Pinda tangu akiwa Naibu Waziri TAMISEMI. Nilimpenda Pinda kwa utendaji wake na kuwa mkweli hata pale mambo yanapoenda kombo. Nilimpeda zaidi wakati akijibu maswali kama Naibu Waziri wakati ule (Brg Ngwilizi akiwa Waziri) na kwa hakika Brg Ngwilizi alifunikwa kabisa na Pinda na ni kama vile Ngwilizi alimwachia kila kitu Pinda na ukweli ni kuwa ali-fit vizuri na haikuwa ajabu alipoingia JK akamteua kuwa Waziri kamili TAMISEMI kabla ya kumpa Uwaziri Mkuu. Alipoteuliwa kuwa waziri mkuu nilitegemea kabisa kuwa anastahili lakini baada ya muda nikaanza kumuonea huruma kuwa nafasi waliyompa ya Uwaziri Mkuu ilikuwa ni kumuonea. Hii ni kwa sababu Waziri Wakuu waliomtangulia walikuwa Wanasiasa zaidi kuliko kuwa Watendaji na kwa kuwa Pinda si mwanasiasa sana (kwa maaana ya porojo) angepata wakati mgumu kufanya kazi yake na hii naithibitisha kwa kauli yake Bungeni wakati akijibu swali la moja kwa moja kuhusu MEREMETA alipposema kuwa MEREMETA Co ni suala nyeti kwa Usalama wa Nchi!

    Gazeti la Majira limemnukuu Pinda akikiri kuwa kuna Tatizo Serikalini kitu ambacho Watangulizi wake (Sumaye na Lowasa) wasingekubali. Namuone huruma Pinda kwa kauli zake za ukweli ambazo mara nyingi penye udhaifu amekiri udhaifu kitu ambacho ni hatari kwa Serikali anayoiongoza na Chama chake CCM ambacho nakiona kuwa hakijazoea kusema ukweli.

    Lakini pia nafurahi kuwa Pinda amekiri kuwa kuna Tatizo Serikalini na ukweli ni kuwa mimi binafsi naona kuna tatizo kubwa upande wa viongozi wa mikoa Ma-RC na Ma-DC.

    KWangu mimi naona kuwa viongozi hao ni wa Kisiasa zaidi ambao wanaongeza gharama bure za uendeshaji wa serikali maana china yao wapo Ma-DAS wa Wilaya na Mikoa na nadhani wakati umefika kuondoa hivyo vyeo vya Ma-DC na Ma-RC pengine tubaki na Makatibu Tawala tu wa Mikoa na Wilaya maana vyeo vya Ma-DC na Ma-RC vinatolewa kisiasa kwa Wanasiasa kwa Manufaa ya Kisiasa kwa gharama ya Wananchi na hivyo kuongeza gharama za uendeshaji wa Serikali. Mishahara na Magari wanayolipwa na kutumia ni mapesa mengi mno kwa nchi yetu changa na naamini kabisa kuwa tukiachana na watu hao, Serikali yetu itaongeza uwezo wake wa kufanya miradi na shughuli za Kimaendeleo.

    Hebu tafiti Wakuu wa Wilaya na Mikoa uwajuao, tafiti elimu zao na Uwezo wa Utendaji wao ndipo utajua kuwa ni vyeo vya Kisiasa tu na wengi wengine wao ama ni marafiki wa Viongozi wakuu au ni Walikuwa wapiga debe wao wakati wa chaguzi na ni Makada wa CCM (Mfano Bibi Mwilima, DC wa Hai, kutoka Wenyekiti wa Tawi la CCM hadi U-DC!). Wengine wao ni Wabunge walioshindwa kwenye chaguzi mfano Moshi Mjini (Samizi), Mbeya (Mwakipesile na Quares) Tabora (Abeid Mwinyimsa), Tarime (Mabiti), Mbega (Ruvuma). Mwanza (Eng. Msekela bado ni Mbunge pia), Dodoma (Lukuvi bado ni Mbunge pia) wana Mashangingi ya Ubunge na Ukuu wa Mkoa. nk,nk. Mara nyingine vyeo hivyo vimetumika kama adhabu mfano Col. Simabakalia (kutoka MD-NDC hadi ukuu wa Mkoa Kigoma).

    Nadhani wakati umefika wa kutafuta mfumo mwingine ambao hautakuwa na gharama ama kuachana kabissa na vyeo hivi. Inawezekana wakati wa Nyerere ilikuwa hatuna budi kuwa na vyeo hivi lakini kwa wakati wa sasa sioni umuhimu wa vyeo hivi.
     
  2. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #2
    Nov 25, 2008
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135

    Source: Majira 25 Nov

    Katika kipindi cha pwer break Fast cha cloud FM leo, nilimsikia Uncle G akimsifia Waziri Mkuu Pinda kuwa yeye si kama wanasiasa wengine wa TZ walivyo na ya kuwa huwa hachanganyi issues za Kiserikali na Kisiasa, anapozungumzia siasa anafanya siasa na anapozungumzia serikali anazungumzia utendaji.

    Sina hakika na kauli za Gerald Hando lakini ukweli ninampenda Pinda tangu akiwa Naibu Waziri TAMISEMI. Nilimpenda Pinda kwa utendaji wake na kuwa mkweli hata pale mambo yanapoenda kombo. Nilimpeda zaidi wakati akijibu maswali kama Naibu Waziri wakati ule (Brg Ngwilizi akiwa Waziri) na kwa hakika Brg Ngwilizi alifunikwa kabisa na Pinda na ni kama vile Ngwilizi alimwachia kila kitu Pinda na ukweli ni kuwa ali-fit vizuri na haikuwa ajabu alipoingia JK akamteua kuwa Waziri kamili TAMISEMI kabla ya kumpa Uwaziri Mkuu. Alipoteuliwa kuwa waziri mkuu nilitegemea kabisa kuwa anastahili lakini baada ya muda nikaanza kumuonea huruma kuwa nafasi waliyompa ya Uwaziri Mkuu ilikuwa ni kumuonea. Hii ni kwa sababu Waziri Wakuu waliomtangulia walikuwa Wanasiasa zaidi kuliko kuwa Watendaji na kwa kuwa Pinda si mwanasiasa sana (kwa maaana ya porojo) angepata wakati mgumu kufanya kazi yake na hii naithibitisha kwa kauli yake Bungeni wakati akijibu swali la moja kwa moja kuhusu MEREMETA alipposema kuwa MEREMETA Co ni suala nyeti kwa Usalama wa Nchi!

    Gazeti la Majira limemnukuu Pinda akikiri kuwa kuna Tatizo Serikalini kitu ambacho Watangulizi wake (Sumaye na Lowasa) wasingekubali. Namuone huruma Pinda kwa kauli zake za ukweli ambazo mara nyingi penye udhaifu amekiri udhaifu kitu ambacho ni hatari kwa Serikali anayoiongoza na Chama chake CCM ambacho nakiona kuwa hakijazoea kusema ukweli.

    Lakini pia nafurahi kuwa Pinda amekiri kuwa kuna Tatizo Serikalini na ukweli ni kuwa mimi binafsi naona kuna tatizo kubwa upande wa viongozi wa mikoa Ma-RC na Ma-DC.

    KWangu mimi naona kuwa viongozi hao ni wa Kisiasa zaidi ambao wanaongeza gharama bure za uendeshaji wa serikali maana china yao wapo Ma-DAS wa Wilaya na Mikoa na nadhani wakati umefika kuondoa hivyo vyeo vya Ma-DC na Ma-RC pengine tubaki na Makatibu Tawala tu wa Mikoa na Wilaya maana vyeo vya Ma-DC na Ma-RC vinatolewa kisiasa kwa Wanasiasa kwa Manufaa ya Kisiasa kwa gharama ya Wananchi na hivyo kuongeza gharama za uendeshaji wa Serikali. Mishahara na Magari wanayolipwa na kutumia ni mapesa mengi mno kwa nchi yetu changa na naamini kabisa kuwa tukiachana na watu hao, Serikali yetu itaongeza uwezo wake wa kufanya miradi na shughuli za Kimaendeleo.

    Hebu tafiti Wakuu wa Wilaya na Mikoa uwajuao, tafiti elimu zao na Uwezo wa Utendaji wao ndipo utajua kuwa ni vyeo vya Kisiasa tu na wengi wengine wao ama ni marafiki wa Viongozi wakuu au ni Walikuwa wapiga debe wao wakati wa chaguzi na ni Makada wa CCM (Mfano Bibi Mwilima, DC wa Hai, kutoka Wenyekiti wa Tawi la CCM hadi U-DC!). Wengine wao ni Wabunge walioshindwa kwenye chaguzi mfano Moshi Mjini (Samizi), Mbeya (Mwakipesile na Quares) Tabora (Abeid Mwinyimsa), Tarime (Mabiti), Mbega (Ruvuma). Mwanza (Eng. Msekela bado ni Mbunge pia), Dodoma (Lukuvi bado ni Mbunge pia) wana Mashangingi ya Ubunge na Ukuu wa Mkoa. nk,nk. Mara nyingine vyeo hivyo vimetumika kama adhabu mfano Col. Simabakalia (kutoka MD-NDC hadi ukuu wa Mkoa Kigoma).

    Nadhani wakati umefika wa kutafuta mfumo mwingine ambao hautakuwa na gharama ama kuachana kabissa na vyeo hivi. Inawezekana wakati wa Nyerere ilikuwa hatuna budi kuwa na vyeo hivi lakini kwa wakati wa sasa sioni umuhimu wa vyeo hivi.
     
Loading...