Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mh Mwandosya asifia safari za matibabu India

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Raia Fulani, Dec 29, 2011.

  1. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #1
    Dec 29, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    katika tarifa ya habari ITV, Mwandosya kasema kuwa hakuna nchi nyingine katika Afrika ambayo inapeleka idadi kubwa ya wagonjwa bila kujali hali zao za kiuchumi kama Tanzania. Pia kapongeza zoezi hili...! Na kwamba kuna watu wanabeza zoezi hili.

    Maoni yangu
    Hii ni akili au matope? Msomi mzima unashangaa kwa nini nchi zingine za kiafrika hazipeleki wagonjwa wake India kwa kasi kama Tanzania. Kama nchi hizo zina miundombinu bora ya afya je? kuna ufahari gani kujivunia katika hili? No free lunches. Bila shaka India inafaidika sana na hili zoezi. Kiukweli Muhimbili wasipotolea hili maelezo tutawadharau sana. Pia Kuna haja ya dhahiri ya kuuondoa huu uongozi wa sasa madarakani.
     
  2. Amiliki

    Amiliki JF-Expert Member

    #2
    Dec 29, 2011
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 2,087
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Nimemwona ila babu kachoka! Duh, kama ni mkono wa mtu basi mimi na siasa mbalimbali.
     
  3. T

    Tujisenti JF-Expert Member

    #3
    Dec 29, 2011
    Joined: May 21, 2008
    Messages: 329
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mwandosya alisema wagonjwa wengi kutoka nchi mbali mbali wanakwenda kutibiwa India lakini ni wa Tanzania tu wanayolipiwa na serikali. Wewe anayomtukana ndio una matope kichwani kwa kutoelewa alichosema
     
  4. E. Mwandosya

    E. Mwandosya Member

    #4
    Dec 29, 2011
    Joined: Oct 19, 2011
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hivi umeangalia speech yake yote upate full context au?
     
  5. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #5
    Dec 29, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    sasa hata kamawanalipiwa na serikali, hizo hela zinatoka kwenye mifuko ya serikali? Pia mkawalaumu hao media wanaorusha hizi taarifa, ila cha msingi ni kuwa, si jambo la kujivunia hata kidogo kuona viongozi wanajisifia serikali yao kulipa fedha nyingi kwa ajili ya kwenda kutibia wagonjwa nje ya nchi. Si busara hata kidogo
     
  6. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #6
    Dec 29, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    tupe full speech tupate full context. Mkuu nimeogopa kuchangia awali kwa sababu ya kuogopa isije ikawa prof. hajasema hayo maneno na kama amesema kama ilivyo kwenye post basi nitatetemeka.
     
  7. E. Mwandosya

    E. Mwandosya Member

    #7
    Dec 29, 2011
    Joined: Oct 19, 2011
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nitumie email yako on private nikifika mjini nita upload youtube and send you the link
     
  8. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #8
    Dec 29, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Si ndo maana hawataki kuboresha hospitali za hapa Tz 7bu wana pa kukimbilia ila mkumbuke njia tunayo moja ktk kufa tofauti ni atakayetangulia
     
  9. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #9
    Dec 29, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Honestly this is a piece of crap from prof Mwandosya! Anasifia ujinga !!!
     
  10. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #10
    Dec 29, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Ndugu mwandosya ombi lako la email ni batili. cha msingi weka hiyo youtube hapa jamvini watu waione na walinganishe na unayoyasema. Na kuna uwezekano ukawa umeshaichakachua hiyo youtube
     
  11. Kingcobra

    Kingcobra JF-Expert Member

    #11
    Dec 30, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 976
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 60
    Pamoja sana mkuu!
     
  12. C

    Chintu JF-Expert Member

    #12
    Dec 30, 2011
    Joined: Feb 4, 2011
    Messages: 2,416
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Nachelea kuanza kumponda Prof. kwa sababu sijaisikia hiyo speech yake lakini kama ni kweli kasema hivyo basi nchi hii tuna tatizo kubwa katika uongozi wetu. Ningetegemea kiongozi kama yeye kukerwa na kupeleka watu nje kutibiwa na kuhoji India wanaweza nini ambacho sisi hatuwezi. Je ni ukosefu wa wataalam nchini? NO na hata kama ni YES angekuja na suggestion ya kupeleka Madactari wetu India kujifunza ili warudi TZ na tuachane na hiyo biashara. Ama kama tatizo ni vitendea kazi alitakiwa aje na data kuwa ile technologia ni expensive kiasi gani ambacho TZ kama nchi haiwezi kununua. Hivi ni zaidi ya Bilioni 111 tunazotakiwa kuwalipa matapeli JK RA na EL? inazidi sh ngapi katika mabilioni yaliyotumika kusherehekea miaka 50 ya UHURU?
    Je kulipiwa na serikali ndio sifa ya kujivunia katika umaskini tulionao wakati waTz wanakufa kwa kukosa pesa ndogo sana ya dawa TZ. wanaolipiwa India ni kina nani na kwa magonjwa gani. yaani kwenda kutoboa na kuosha sinus za Zitto Ma ENT surgeons wetu Bongo hawawezi?
    Sidhani kama prof anaweza kutoa comments bila kufanya critical review iliyoshiba kutuconvice kusifia serikali kulipia waTz India.
     
  13. n

    nndondo JF-Expert Member

    #13
    Dec 30, 2011
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 1,094
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    Hao ndio maprofesa watanzania walishindwa kufanya kazi zao za usomi na kuganga njaa kwa kujikomba komba kwa viongozi, hivi yeye bila uwaziri hana maisha? hebu muangalieni alivyokondeana na kuzeeka, hana mbele wala nyumba tangu arudi ni kujikomba tu, mara namshukuru JK sasa kama alipelekwa na JK anazungumza nini ya serikali? si mwanzoni alionyesha kwamba alipelekwa na JK ili JK amuamini kwamba akimuachia nchi hatamshitaki. Hawa waliokimbia madarasa na kujikita kwenye ushenzi, hebu angalia hili bonge la failure, kambeba Jackson Midala na kumpga vita mzee wa watu Kaaya, leo DAWASCO shimo la shida, viuno ndio vinavyo manage shirika kubwa kama lile, yule bwana wa kisukuma kabakia kubadilisha suruali za crimplin na hiyo ndio pride ya Mwandosya, anachotaka kuabudiwa kwa kuwa yeye kazoea hilo. Eti anataka kuwa rais wetu hatumtaki rais labda kwa vigezo vilivyompa urais JK lakini 2015 watanzania tumekataa takataka, aende kwanza kutengengeza familia yake atuonyeshe mtoto aliyemlea na kumfanya awe na confidence ya kujitegemea sio watoto wale watatu tegemezi mpaka leo, hatutaki wababa walioshindwa majukumu yao ya ubaba. Aibu sijui mnyakyusa wa wapi huyu na tabia hizi mbaya.
     
  14. O

    Ogah JF-Expert Member

    #14
    Dec 30, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,189
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    ........well well well......kama ni kweli hayo ni maneno yake.............nafikiria ingekuwaje angekuwa President wetu leo hii.........duuh

    na wee kijana wake ebu weka hiyo link hapa JF ili watu tuidadavue.........
     
  15. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #15
    Dec 30, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    kinachonishangaza pia ni kitendo cha mwandosya kusifia kitendo cha rais kumjulia hali karibu kila wiki, kitendo ambacho kimemfanya aipende nchi yake. Hivi kuna fungu tofauti nje ya kodi zetu linalotumiwa kufanya matibabu nje ya nchi? Kama serikali inalipia matibabu kwa nini haiumizwi na hizo gharama za kwenda kutibia India?

    Ni serikali hii hii inayowapuuza na kuwakandamiza wataalamu wa ndani kwa kutowajengea miundombinu sahihi ya kuonyesha uwezo wao. Dk masau, yule wa taasisi ya moyo ni mmojawapo wa wahanga. Serikali inasema kuwa sekta binafsi ndio inayoendesha taifa sasa, na kwamba serikali inasimamia tu mambo yanavyokwenda. Inakuwaje hii serikali inasisitiza tena kwenda kutibia nje ya nchi na kuwaacha wataalam wa ndani? Tunajua vipi kama dk masau angepewa kipaumbele wangeongezeka wataalamu wa fani zingine kwa kuona wanathaminiwa? Leo hii India inaonekana lulu kwa Tanzania. India wangesema waendekeze kupeleka wagonjwa wao china leo hii wangejivunia kuwa na sekta bora ya afya?

    Ndugu E.Mwandosya kama Mwandosya ni baba yako ongea nae na ukampe ushauri huu. Kwa muda aliokaa India kajifunza nini? Amefanya mpango wowote wa kuona kuwa siku akirudi bongo anakuja na hao wataalamu? Au kuna mpango wa kuwapeleka wataalam wetu huko wakajifunze tunachoshindwa? Au alikuwa akisubiri weekly greetings from the president na kusoma mitandao na magazeti kwamba watanzania wanamzungumziaje?
     
  16. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #16
    Dec 30, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hili ndilo tatizo la viongozi wengi kupitia CCM husifia kila kitu hata kama hakina masilahi kwa taifa na kwa wananchi walio wengi

    eg Suala posho za wabunge wanapo simamia hapana mashiko wanajilinganisha na wabunge wa nchi nyigine na siyo wananchi waTANZANIA kweli viongozi hawa ni mzigo sijui tutautua lini
     
  17. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #17
    Dec 30, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,238
    Likes Received: 1,228
    Trophy Points: 280
    Nilivyomuelewa Profesa ni kuwa alikuwa anaisifia serikali ya magamba kuwa ina jali raia wake bila kuangalia madaraja yao kijamii, naona hata yeye mwenyewe profesa haamini alichokuwa anakisema ila anaogopa wabaya wake wasije mmalizia fasta kwani tayari wamesha msulubu kiasi cha kutosha bado kazi kidogo tu wamalize mpango mzima.
     
  18. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #18
    Dec 30, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,725
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Amelewa pilipili za INDIA!
    Ndio maana alikuwa hataki kurudi!
     
  19. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #19
    Dec 30, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,725
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Unagopa nini,iweke hapa tuisome!
     
  20. i

    ikindo Member

    #20
    Dec 30, 2011
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 77
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 25
    kaka hata mimi jana nilishindwa kuamini nilichokua nikikiona na kukishuhudia kwenye taarifa ile, sijua huyu profesa anazeeka vibaya ama ndo mfumo mbaya wa ELIMU yetu, kwa masikio yangu nilimsikia akisema hayo maneno tena aliyasema hayo kwenye ibada ya shukrani mbele ya maaskofu na mapadre aliowaita nyumbani kwake huko mbeya.

    Mimi nadhani huyu mbwana hata uprofesa wake unamashaka nitamwambia yule bwana wa kufatilia maprofesa ma madokta vihiyo anipe profile yake kuanzia aliposoma shule ya chekechea sekondari hadi chuo na pia ninamuomba huyo jamaa aniambie na ikiwezekana aiweke hapa paper yake aliyoandika hadi kuupata uprofesa. Na kama kweli hakuchakachua basi anakaribia kuwa mwendawazimu. Yaani mtu tuliyekua tunamuheshimu na kuamini kuwa ni mpiganaji kama yeye leo anaongea upuuzi kama huo tena publicaly.

    Inatia hasira sana.
     
Loading...