Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mh. Mtei: Baraza jipya la mawaziri; Uwiano umezingatiwa?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Shinto, May 5, 2012.

  1. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #1
    May 5, 2012
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kama mtakumbuka wandugu, baba mwasisi wa CDM mh. E dwin Mtei, alikuja juu wakati tume ya katiba ilipotangazwa. Hoja yake ikiwa tume imejaa majina ya watu wa dini fulani.
    Kama kawaida alipata upinzani kwa wanafikra huru, na uungaji mkono kutoka kwa wanazi wa CDM.
    Sasa jana baraza la mawaziri limetangazwa, sijaona comments zake hapa, Je uwiano wa majina ya kidini umezingatiwa safari hii? Na ameridhika nao?
     
  2. T

    The Infamous JF-Expert Member

    #2
    May 5, 2012
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 719
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    umeuliza swali safi sana,....
     
  3. The Genius

    The Genius Member

    #3
    May 5, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kila siku udini... udini... udini.... hadi kichwa kinauma. Hivi kweli, ulishajiuliza ikiwa kiongozi fulani wa dini yako amekufanyia nini cha ziada personally kwa nafasi yake serikalini. Mbona wote mafisadi tu, wanakukumbuka saa ngapi. Nyie mtaishia tu kupigana vikumbo, huku wenzenu wanazidi kula nchi. Mawazo hovyo sana haya.

    You cant be serious, huh!
     
  4. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #4
    May 5, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,180
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    amani izi sio zama za kuentertain udini tutaja uana bure
     
  5. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #5
    May 5, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Wamejaa wagalatia kishenzi mtei huoni we mzee livunjwe hili baraza.
     
  6. K

    Kaseisi Member

    #6
    May 5, 2012
    Joined: Mar 6, 2012
    Messages: 99
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Bado anahesabu......................
     
  7. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #7
    May 5, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hivi kwenu hakuna choo cha kupeleka huko haya .... yako?
     
  8. The Genius

    The Genius Member

    #8
    May 5, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi kwanza nimeishaanza kutilia mashaka wachangiaji wa hizi threads zenye udini. Inawezekana kuna watu wana IDs hadi kumi kwa ajili ya kuchangia mambo haya. Sitarajii kama tuna watu wengi humu jf (great thinkers) wenye mawazo ya kidini kiasi hicho.

    Maana utakuta mtu anaanzisha thread isiyo na kichwa wala miguu, lkn mara moja utakuta mlolongo wa wachangiaji. Kila mtu anaibeza dini ya mwenzie. Swali, je wale tusiokuwa na dini zenu hizo, sisi sio watanzania? Na hao mnaotetea kwa msingi wa dini zenu, wakifika huko mnafaidika nini. Mbona wote mafisadi tu?
     
  9. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #9
    May 5, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mtei ndio mdini wa kwanza, itazame chadema ilivyo, wafanye wafanyavyo hata ile 83/17 hawatoifikia. Nna uhakika chadema ni 95/5, hao 5 ni wale muflis.
     
  10. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #10
    May 5, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hali ikoje huko NSSF na UDOM? Takwimu ziko vipi?
     
  11. s

    sanjo JF-Expert Member

    #11
    May 5, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 924
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkuu umenena kweli. Tusipokuwa makini tutazidi kupoteza mwelekeo kwani muda mwingi tutakuwa tunafikiria dini yangu au hata kabila langu au kanda yetu imesahaulika. Kitu cha msingi cha kujiuliza je hili Baraza jipya litatatua vipi matatizo yetu kama yale ya mfumko wa bei, matumizi mabaya ya fedha za umma, kukosekana kwa uwajikaji wa viongozi kwa umma, utawala mbovu usiozingitia sheria, ufisadi, kudorora kwa utoaji wa huduma muhimu za afya, maji, elimu nk. Kwa nini tuwe na baraza kubwa kiwango hiki ukilinganisha na nchi zingine? Je rasilimali zetu ziko kwa manufaa ya nani hasa? je ni kwa ajili ya viongozi? au wawekezaji? au ni kwa ajili ya wananchi kwa ujumla wao?

    Haya ni baadhi ya masuala ambayo tunataka watawala wetu wayatatua bila kuangalia dini, kabila au rangi ya mtu. Tukianza kulalama kuwa kabila letu limepunjwa katika baraza hili bila kukazania kuondoa kero nilizozitaja haitasaidia kuzitoa hata kidogo.
     
Loading...