Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mh. Mdee , zimwi litujualo halituli..........

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by GeniusBrain, Feb 3, 2012.

  1. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #1
    Feb 3, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Hivi sasa wabunge waliochaguliwa wa majimbo mbali mbali wapo kwenye utekelezaji wa ahadi walizo zitoa. Mie ni mkazi wa jimbo la Kawe, na mojawapo ya ahadi aliyoahidi mbunge wa Kawe, Mh. Halima Mdee ni kuhusu ujenzi wa barabara ya msasani kwa mamwinyi amabayo hupitwa na idadi kubwa sana ya watu wanao kwenda kazini mjini.

    Na kwa ahadi yake alisema ndani ya miezi 3 baada yakuchaguliwa angeishughulikia hii barabara. Ila chakushangaza, mpaka leo hii hakuna chochote na Mh. Mdee hajasema lolote zaidi ya kumuona kwenye kumbi za starehe na mjengoni.

    My take : Ndio kusema Mh. Mdee ulitudanganya ili tukupe kura tu zakufanya matanuzi na kumbe ulikuwa huna uwezo wa kuijenga hiyo barabara ndani ya miezi 3? Na mpaka sasa ni ahadi gani umeisha tekeleza kwenye jimbo la kawe ?. Kweli Mheshimiwa, zimwi litujualo halituli ............

     
  2. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #2
    Feb 3, 2012
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Serikali inamkwamisha yeye Mdee hana fuko la mahela ya kujenga barabara kumbuka yeye sio fisadi kanakwamba anaweza toa pesa za mfukoni mwake ajenge hiyo barabara
     
  3. M

    Mpenda Haki Tanzania Member

    #3
    Feb 3, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Vipi wantanzania tuliodandanywa maisga bora kwa kila mtu?
     
  4. W

    WATANABE JF-Expert Member

    #4
    Feb 3, 2012
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 1,091
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Wewe punguani kweli yaani baba zima ukakaa kabisa ukaamini kuwa mbunge atajenga barabara ndani ya miezi mitatu kwa fedha gani alizona wameshindwa kujenga barabara akina Rostam itakuwa Mhe Halima Mdee. Soma Katia utambue majukuu ya wabunge sio kujenga mabarabara

    KATIBA YA JAMHURI YA MUUNGANO WA
    TANZANIA YA MWAKA 1977

    63.-(1) Rais kama sehemu moja ya Bunge atatekeleza madaraka yote aliyokabidhiwa na Katiba hii kwa ajili hiyo.
    (2) Sehemu ya pili ya Bunge itakuwa ndicho chombo kikuu cha Jamhuri ya Muungano ambacho kitakuwa na madaraka, kwa niaba ya wananchi, kuisimamia na kuishauri Serikali ya Jamhuri ya Muungano na vyombo vyake vyote katika utekelezaji wa majukumu yake kwa mujibu wa Katiba hii.
    (3) Kwa madhumuni ya utekelezaji wa madaraka yake Bunge laweza-
    (a) kumuuliza Waziri yeyoyote swali lo lote kuhusu mambo ya umma katika Jamhuri ya Muungano ambayo yako katika wajibu wake;
    (b) kujadili utekelezaji wa kila Wizara wakati wa Mkutano wa Bunge wa kila mwaka wa bajeti;
    (c) kujadili na kuidhinisha mpango wowote wa muda mrefu au wa muda mfupi unaokusudiwa kutekelezwa katika Jamhuri ya Muungano, na kutunga sheria ya kusimamia utekelezaji wa mpango huo;
    (d) kutunga sheria pale ambapo utekelezaji unahitaji kuwapo sheria;
    (e) kujadili na kuridhia mikataba yote inayohusu Jamhuri ya Muungano na ambayo kwa masharti yake inahitaji kuridhiwa.

    wapi imetaja mbunge atawajengea wakazi wa jimbo atokalo barabara. Majukumu yaliyotajwa hapo juu yanmhitaji mbunge kusoma sana machapiho mbali mbali. ripoti na kufanya utafiti ili aweze kuismamia serikali ya kifisadi kama ya Tanzania barabara, hivyo muda wa kuleta maendelo majimboni haupo. Ni kutokana na watanzania wengi kuwa ubinafsi wa kijimbo kama wewe ndio maan serikali yetu inakosa usimamizi kwa kuwa wabunge wako busy kufanya kazi za utarishi wa kupeleka maendeleo jimbo moja moja matoek yake raslimali na utajiri wote wa Tanzania unakosa usimamizi kwa kuwa unasimamiwa na mhimili wa srikali ambao na hausimamiwi ipasavyo na mhimili wa bunge kwa kuwa wabunge wako busy na mendeleo ya kijimbo.

    Hivyo mafiadi wanajitwali raslimli za Tanzania watakavyo. Kutoakana ubinfsi wa kila mtu kutaka maendeleo ya jimbo lake tu, watanzania wote tunakosa maendeleo kutokana na raslimli zetu kuibiwa.

    maendelo tanzania yatapatikana pale tu watanzania watakapoacha kuwadai wabunge maendeleo ya jimbo moja moja na badala yake kudai uwajibikaji katika kuisimamia serikali ili nayo isimamie raslimali na fedha zetu ipasavyo na kubana matumizi ili kwa pamoja raslimali za kuleta maendelo ya nchi ziweze kupatikana
     
  5. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #5
    Feb 3, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,342
    Likes Received: 3,136
    Trophy Points: 280
    una uhakika hashughulikii? Au mpaka abebe kokoto kumwaga barabarani?
     
  6. Y

    Yetuwote Senior Member

    #6
    Feb 3, 2012
    Joined: Jul 22, 2010
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ningekushauri uende office ya mbunge ukapate taarifa kamili ya jinsi alivyorishughulikia. Barabara kujengwa kuna hatua zake za awali.
     
  7. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #7
    Feb 3, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,196
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Kikwete kashindwa maisha bora kwa kila mtanzania na amekaa miaka sita ....pimbi wengine bana
     
  8. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #8
    Feb 3, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Kama yeye alijua haya aliahidi ya nini ndani ya miezi 3 na kwa kauli yake mwenyewe? huu sio utapeli sasa wakuahidi kitu ambacho huna mamlaka nacho?

     
  9. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #9
    Feb 3, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Jibu hoja ya Mdee , hujajibu chochote hapo. Haya jibu sasa

     
  10. M

    Mkwe21 JF-Expert Member

    #10
    Feb 3, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,416
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Siutambui Uelewa wa Huyu Mtoa Hoja!! Anafikiri kuwa Tanzania Bado Ina wajinga wengi wa kudanganywa na kudandia Hoja za Hovyo!!
     
  11. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #11
    Feb 3, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Hawana majibu yoyote na Mh. Mdee mwenyewe hata ofisini hayupo

     
  12. W

    WATANABE JF-Expert Member

    #12
    Feb 3, 2012
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 1,091
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Si ndio utaratibu uliwekwa na waasisi wa taifa hili, ukitaka kumfurahisah mtanzania mdanganye, Ukimwambia ukweli kama nilivyosema hapo juu hataki kusikia na anakuchukia.
     
  13. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #13
    Feb 3, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Huyu mleta mada atakuwa amelishwa pollonium 220, ambayo ukiimeza tu unachanganyikiwa na kuanzisha thread za ajabuajabu!, maana tokea jana anajitahidi sana kuanzisha thread zisizo na mashiko...!

    Ofisi ya Mbunge iko wazi muda wote, na ina wafanyakazi hata kama ukimkosa Mbunge!..kwanini umwogope Mdee?
    Nilitegemea kwa msomi kama wewe umuulize swali lako ofisini kwake, na uje na kauli atakayokujibu hapa, na si kulalama pasipo substance!...huh!
     
  14. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #14
    Feb 3, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Failed. Hujajibu hoja , jibu hoja. Acha kupoteza rasilimali muda

     
  15. M

    Mbalinga JF-Expert Member

    #15
    Feb 3, 2012
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 1,154
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 145
    Hakuna barabara inayojengwa kwa miezi mitatu ikakamilika. Nadhani ndugu yangu hukumuelewa Mh Mdee, alisema ndani ya miezi mitatu ataanza kulishughulikia, lakini si baada ya miezi mitatu barabara itaanza kujengwa. Sasa kama unavyojua wenye jukumu la kujenga ni serikali, na unajua hali ya serikali yetu kwa sasa, ni muflisi, kwa hiyo hata Mh ajitahidi namna gani serikali haina pesa jamani.

    Upuuzi wa namna hii ndio magamba walitumia kupotosha ahadi ya Dr Slaa wakati wa kampeni kuhusu Uandikaji wa katiba mpya pindi atakapopewa dhamana ya kuongoza nchi hii. Alisema akiingia Ikulu ndani ya miezi mitatu ataanzisha mchakato wa kuandika katiba mpya; magamba bila aibu wanauambia umma kuwa Dr Slaa alisema baada ya miezi mitatu katiba mpya itakuwa tayari.

    Tututmie zaidi akili.
     
  16. 1800

    1800 JF-Expert Member

    #16
    Feb 3, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 2,217
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ni kweli mkuu,lazima tutambue ilo
     
  17. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #17
    Feb 3, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Failed. Hujajibu hoja, haya jibu hoja sasa kwa mantiki na mtiririko paka jike

     
  18. Meitinyiku L. Robinson

    Meitinyiku L. Robinson JF-Expert Member

    #18
    Feb 3, 2012
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 412
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    GB nikupe pole kwanza si kwa sababu ya ahadi ambazo Mbunge bado hajazitekeleza ila kwa majibu ya humu ndani baada ya kusema hivyo ni kweli kwamba wakati mwingine kuna maneno ya kisiasa ambayo mtu kama wewe au mwingine awaye yeyote unaweza ukayasikia ila yasikuingie akilini vizuri kwa kuamini kuwa utekelezaji wake hauwezi kuwa hivyo ambavyo mtoa ahadi anasema, kwa kutambua hilo mi nadhani labda ungeendelea kuvuta subira na kuendelea kuwasiliana na Mbunge wako kwa kumkumbusha kila mara kwa mara juu ya ahadi yake hiyo.

    Bahati nzuri Mbunge wako ni mtu msomi na mwelewa hivyo nadhani for the time being endelea kuwa na approach nzuri na vile vile usipende kumlaumu kwa kila akifanyacho na kwa maisha yake ya kawaida manake yeye kwenda sehemu za starehe kwangu haimaanishi kuwa hela anazozitumia ndizo hizo ambazo angejengea barabara as a human being she deserve to have fun with others, tena afadhali ya Mdee huku kwetu kuna ahadi ambazo alizotoa Mbunge nadhani mpaka Yesu arudi ndo zinaweza kuanza kufikiwa amebaki kubatizwa jina la Rais wa maandamano.

    Patient mind conquers all........ Kuwa na subira
     
  19. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #19
    Feb 3, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Unajua wakati wakuomba kura Mh. Mdee aliyasema hayo ndani ya miezi 3 barabara itakuwa tayari, na sie tukampa kura kwa hilo, kumbe ilikuwa kanyaboya. Hatimae tunaumia sisi aisee kwa ahadi hewa ya Mdee.

     
  20. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #20
    Feb 3, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Well said . Yes, maisha yake binafsi wakati mwingine yanaweza kuathiri utendaji wake , ww unafikiri anakwenda kumbi za starehe mpaka saa 10 usiku unategemea kesho yake atakuwa yuko active kuwatumikia wananchi kweli ?.

     
Loading...