Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mh.mbunge Jeremiah Sumari wa Arumeru mashariki-CCM

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Wizzo, Nov 13, 2011.

  1. Wizzo

    Wizzo JF-Expert Member

    #1
    Nov 13, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 644
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    wadau huyu mbunge hata hajaapishwa toka uchaguzi uishe yupo kitandani ni mgonjwa sana hivyo hatuna mwakilishi jimboni kwetu,je selikari inaonaje kama tukifanya uchaguzi mwingine tutafute muwakilishi mwingine? Sumari abaki mbunge wa viti maalum.
     
  2. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #2
    Nov 13, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,787
    Likes Received: 894
    Trophy Points: 280
    Serikali inaogopa chadema watalichukua hilo jimbo maaana hata sumari alichakachu.
     
  3. Nduka Original

    Nduka Original JF-Expert Member

    #3
    Nov 13, 2011
    Joined: Aug 3, 2011
    Messages: 756
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Yuko hospitali au yuko nyumbani?
     
  4. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #4
    Nov 13, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    nadhani kuna sheria za mtu kukosekana kituo cha kazi kwa muda fulani

    labda wanachi wa jimbo wafungue shitaka au shauri
     
  5. Gwallo

    Gwallo JF-Expert Member

    #5
    Nov 13, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 2,000
    Likes Received: 267
    Trophy Points: 180
    Sijui wananchi wa jimbo hilo wanawakilishwa vipi Bungeni, pia serikali wanaogopa hilo jimbo limepakana na Bengazi huenda imeshaambukizwa harakati za ukombazi. Pamoja na hayo hilo jimbo ccm itawatoka tu hata wachelewesheje inachukuliwa na peoples power
     
  6. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #6
    Nov 13, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 546
    Trophy Points: 280
    Ukikosa mikutano(vikao) vitatu mfululizo utakuwa ushajifukuzisha,Na huyo mb kakosa vikao vi4 kwa hyo ipo wazi wananchi kuchukua hatua coz hawana muwakilishi wao
     
  7. p

    politiki JF-Expert Member

    #7
    Nov 13, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    hili ni swala la kikatiba zaidi kuliko hiyari kwa maana katiba yetu aisemi endapo mbunge atashindwa kuwatumikia wananchi kwa sababu za kiafya
    basi nini kitokee na kwa muda gani Tume isubiri kabla ya kuitisha uchaguzi mwingine. kwahiyo ili swala ni lazima liwekwe wazi kwenye katiba ijayo
    na kuliondoa kabisa kwenye hiyari ya mtu kwa maana this is public business kama huna uwezo wa kufanya mwachie mtu mwingine aifanye.
     
  8. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #8
    Nov 13, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ukikosa vikao bila na kuwa na sababu ya nmsingi. Kuugua nadhani ni swababub ya msingi. lakini technically, yeye hajala kiapo, hivyo kuna uwezekano kuwa habanwi na hizo kanuni kwa sabbau hawaja mbunge rasmi
     
  9. Tangawizi

    Tangawizi JF-Expert Member

    #9
    Nov 13, 2011
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,199
    Likes Received: 485
    Trophy Points: 180
    Is this an open end situation? Ina maana busara haitumiki kwa huyu mbunge ku step down kama hali ya afya haimruhusu kuendelea kuifanya kazi yake?
     
  10. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #10
    Nov 13, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Wananchi wa Arumeru ni kama hawana mbunge kabisa, mtu hadi leo hajaapishwa mnategemea nini? Kazi kuiandama CDM kwa vurugu kuwa majimbo yao yatakosa maendeleo kwa wawakilishi wao kuendekeza vurugu sasa kwa hili jimbo lisilo na muwakilishi ni nani atawasemea wananchi hao?
    Mimi naona kuna haja ya kuomba muongozo wa jambo hilo kwa spika.
     
  11. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #11
    Nov 13, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,529
    Likes Received: 6,116
    Trophy Points: 280
    Wizzo, sio kweli kuwa Mbunge, Mhe. Jerry Solomon, hakuapishwa, siku wabunge wanaapishwa, nilikuwepo Dodoma, nilimshuhudia kwa macho yangu mwenyewe!.

    Hili la kuugua, ni ubinadamu.

    Nawaombeni wana jf wenzangu, wakati mwingine tuweke utu mbele, thamani ya mtu ni utu, ubinaadamu ndio unatangulia na mengine yote yanafuatia, ndio maana moyoni mwangu, nafsi yangu ilimlilia hata Saadam, Osama na juzijuzi Gadhafi, licha ya yoye waliyoyafanya. Damu ya binadamu ni ile ile kwa wote, nikimaanisha damu ya Ghadafi iliyeuwawa kinyama ni sawa na Damu ya Obama au ya Baba Mtakatifu!. Hivyo nawaombeni sana tusimbeze yoyote kutokana na maradhi/kuugua, tuweke ubinaadamu mbele.

    Pasco
     
  12. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #12
    Nov 13, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Pasco nashukuru sana kwa majibu mazuri yenye uhakika kuwa mbunge yule kaapishwa, binafsi nilikuwa najua hajaapishwa bado.
    Lakini pamoja na majibu mazuri naomba tujadili sheria inasemaje katika matukio kama hayo badala ya kubaki kumuonea huruma mtu jambo ambalo ni ubinadamu kwa binadamu yoyote mwenye akili timamu.
    Sheria inasema ikiwa mtumishi wa serikali akiumwa miezi sita mfululizo kwa maana ya kuwepo na ushahidi wa ED basi kama hajapona anapaswa kulipwa nusu mshahara kuanzia hapo. Sijui sheria inasemaje kwa wabunge wetu. Mimi naomba tujikite hapo ili tuone sheria inasemaje na imetekelezwa?
    Na hii si kwake tu hata kwa kina Mwandosya na Mwakyembe tujue hatma zao endapo hali zao zitaendelea kwa muda mrefu kuwa hivyo zilivyo.
     
  13. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #13
    Nov 13, 2011
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Tumwombee apone aendelee kuwatumikia watu wake.
    Kwa wale wenye tamaa na majimbo kubaki wazi, sheria inaruhusu hadi miezi 24 kabla ya kulazimika kuziba nafasi hiyo iwapo Tume ya Uchaguzi itaona kuna haja ya kungojea kulingana na sababu zilizoleteleza jimbo kuwa wazi
     
  14. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #14
    Nov 13, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Nashukuru kwa ufafanuzi kakalende. Hebu tupe mazingira ambayo NEC inapaswa kujiridhisha kabla ya kuchukua maamuzi au kama yameegemea kwenye utashi wa mwenyekiti wa NEC?
     
  15. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #15
    Nov 13, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Kuwa na ubinadamu ni wito
     
  16. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #16
    Nov 13, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Kwa hiyo ccm hawana wito huo!
     
  17. Bei Mbaya

    Bei Mbaya JF-Expert Member

    #17
    Nov 13, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 2,152
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    ni mwongozo wa katiba, sheria ya uchaguzi na kanuni za uwakilishi na sio utashi wa serikali

    kwa kipindi chote na dalili za kutopata nafuu karibuni mhe. sumari angewatendea haki wana-arumeru kwa kuacha nafasi wazi hata kama kuna hofu kubwa ya chama chao kulipoteza jimbo
     
  18. only83

    only83 JF-Expert Member

    #18
    Nov 13, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145

    Mkuu hapo kwenye red umenivunja mbavu ile mbaya....kwa hiyo Arusha ni aka Bengazi ha ha ha ha ha ha!! good idea!!!
     
  19. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #19
    Nov 13, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 18,958
    Likes Received: 6,679
    Trophy Points: 280
    Hivi anaugua kitu gani? Anaulazima gani
    wa kuendelea kuwa mbunge wakati hajiwezi wala hawezi kutumikia wananji wa jimbo lake? Analipwa posho kwa kazi gani haswa?kwa nini ccm wamekaa kimya tu,ama anataka kwenda india kwa ngongo wa ccm nini ?lo
     
  20. G

    Godfrey GODI Member

    #20
    Nov 13, 2011
    Joined: Nov 10, 2011
    Messages: 62
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pasco, suala hapa si kuapishwa au kutokuapishwa. Mantiki ni je mbuge huyo anafanya kazi za kibunge kama alivyochaguliwa na wananchi? Sheria zinasema nini juu ya mbunge aliye mgonjwa kwa muda mrefu? Kama sheria imedokeza na watekelezaji wa sheria hawataki kuzitekeleza, basi huko ni kuwanyima wananchi uwakilishi. Lakini kama hakuna kipengele chochote kinachomtaka mbunge ajiuzulu endapo ataugua kwa muda mrefu, basi hayo ni mapungufu yaliyomo katika sheria zetu na hususani katiba. Katiba mpya inaweza kuja, tuwasilishe mapungufu hayo.
     
Loading...