Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mh. Lukuvi analipwa na Pay roll Ipi? Ubunge, Ukuu wa Mkoa au Waziri wa Nchi TAMISEMI?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ta Muganyizi, Jan 31, 2011.

  1. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #1
    Jan 31, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Katika hali ambayo mie siielewi ni ile ya mtu mmoja kuwa na madaraka nyeti kana kwamba yeye pekee ndo kaenda shule. Au ndo tuseme serikali inabana matumizi kwa kumneemesha mmoja tu alafu wengine wabaki bila kazi? Yeye ni mbunge kule kwao kusini, bado ni mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam, bado ni waziri wa nchi Sera na Bunge why! Sasa mie ninachojua ni kuwa kwa vyeo hivi kila cheo unapewa dreva na gari. Kwa Ukuu wa Mkoa na Uwaziri Ulinzi unakuwepo. Sasa yeye ana magari mangapi ya Serikali, dreva wangapi na walinzi wangapi na ni kwa busara zipi alizonazo huyu bwana mpaka mtu mmoja afanye shughuli tatu alone? Ufanisi upo kweli hapo. Wanaojua nisaidieni Mtanzania mwenzenu.
     
  2. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #2
    Jan 31, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Inawezekana kweli kila sehemu anapatendea haki? Mbona watumishi wengi jamani?
     
  3. carmel

    carmel JF-Expert Member

    #3
    Jan 31, 2011
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hapo ndo sielewagi, hivi maana nzima ya kufanya hivi ni nini? ifikie muda tukatae haya mambo nna katika mpya ihighlight haya
     
  4. P

    Paul S.S Verified User

    #4
    Jan 31, 2011
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Ukuu wa mkoa ameshakabidhi ofisi kwa msaidizi wake, kwasasa yeye ni waziri hivyo anatumia prifeleji za uwaziri, kwa ubunge mawaziri wote ni wabunge na wabunge hawapewi madereva bali hukopeshwa magari kama sijakosea
     
  5. Mtumiabusara

    Mtumiabusara JF-Expert Member

    #5
    Jan 31, 2011
    Joined: Nov 18, 2009
    Messages: 473
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nafikiri ukuu wa mkoa ameshakaimisha permanently, Yeye anabaki na posho za ubunge na Uwaziri wake (PMO's Sera na Bunge) siyo TAMISEMI. Hata hivyo nafikiri katiba mpya itabidi izungumzie suala la waziri kuwa mbunge, au Mkuu mkoa kuwa Mbunge. Mfano mkuu wa mkoa wa Mwanza, ni mbunge kule iringa sijui anajigawa vipi
     
  6. V

    Vumbi Senior Member

    #6
    Jan 31, 2011
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 191
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mbunge akisha kuwa waziri halipwi tena kama mbunge analipwa kama waziri kwavile kuna mfumo wa kuwalipa mawaziri pia anapata mafao yake kama waziri kwa kipindi ambacho atakuwa ametumikia nafasi hiyo. Ukuu wa mkoa ni cheo cha kisiasa kama hajakabidhi ofisi hiyo kwa mtu mwingine kukaimu basi na huko atakuwa analipwa. Pia ukumbuke wapo wabunge ambao wilikuwa wakuu wa mikoa nao walikuwa wanachukua kotekote. Ni mfumo mbaya sana wa kiutendaji kwani mtu anaweza kuutumia mwanya huo kwa maslahi binafsi au maslahi ya kikundi flani, lazima haya mambo yawekwe bayani kwenye katiba mpya.
     
  7. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #7
    Jan 31, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,970
    Likes Received: 368
    Trophy Points: 180
    Nyie acheni tu, hii nchi nadhani kua watu wanadhani ni ya kwao pekee na cc wengine tumepanga tu!
     
  8. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #8
    Jan 31, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Kwa maana hiyo mkuu wa mkoa wa Dar ni nani? Jamaa badala ya kuhakikisha kuna watendaji nchini, anaenda kuzungumzia ya wengine huko ivory coast, kwake kumeozaaaaaa.
     
  9. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #9
    Jan 31, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Huko tuendako sitashangaa hata mlinzi na yeye akawa na mlinzi wake na dereva na yeye akawa na dereva wake.... full ulaji kwa wachache.
     
  10. P

    Paul S.S Verified User

    #10
    Jan 31, 2011
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Msaidizi wa mkuu wa mkoa anakaimu nafasi hiyo kwasasa
     
  11. BRUCE LEE

    BRUCE LEE JF-Expert Member

    #11
    Jan 31, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 1,146
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ufisadi tu kila kona yaani sijui mpaka dr Slaa aingie ikulu ndio nchi hii itakua nzuri
     
  12. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #12
    Jan 31, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    waziri wa TAMISEMI ni mkuchika banaa
     
  13. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #13
    Jan 31, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    ok kaka ni sera na Bunge, hata kama bana, kwa nini yeye vyote tuu. Kakabidhi lini Ofisi ya Mkuu wa Mkoa Dar, Umesikia huyo kaimu akisema chochote kuhusu Dar? Rais anaacha kushughulikia mambo muhimu fasta anapiga miseleeeee. AGGGh
     
Loading...