Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mh. Livingstone Lusinde Under Microscope?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Superman, Mar 31, 2012.

  1. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #1
    Mar 31, 2012
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    WanaJF

    Nadhani wengi tumepata bahati ya kusikia Mh. Livingstone Lusinde akimwaga Sera za CCM kule Arumeru Mashariki katika moja ya mikutano ya Kampeni ya CCM. Ni wazi kuwa katika kampeni vijembe vya hapa na pale kwa vyama pinzani haviwezi kukosekana. Hata hivyo vijembe vinapogeuka consinstently kuwa matusi tena mbele ya kadamnasi ya watu wakiwepo watoto wadogo wa shule, ni wazi kuwa mhusika anakuwa amevuka na kuvunja maadili ya ustaarabu wa kawaida wa Watanzania.

    Hotuba yake ya matusi imenifanya binafsi nipende kujua kwa undani baadhi ya mambo ya msingi kuhusu Mh. Lusinde kama:


    1. Mh. Livingstone Lusinde anazo akili timamu kweli?
    2. Kama hana akili Katiba inasemaje kwa mtu asiye na akili kuwa kiongozi?
    3. Kama anazo kwa nini aliporomosha matusi yale?
    4. Je historia yake ikoje?
    5. Malezi yake yalikuwaje?
    6. Na mengine ambayo wadau mtapenda kuongezea.

    Wakati tukiendelea kumweka mh. Lusinde katika Microscope, naomba pia tuendelee kukusanya kumbukumbu zake za kila namna kuridhisha hasa ni mtu wa namna gani.
     
  2. Jakubumba

    Jakubumba JF-Expert Member

    #2
    Mar 31, 2012
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 1,627
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
  3. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #3
    Mar 31, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,214
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Sidhani kama Lusinde ndiye yuko under microscope. Otherwise, utakuwa una-narrow tatizo na kufanya solution isipatikane. Tatizo hapa ni Watanzania wenyewe. Kama walikuwa tayari kuwa pale kusikiliza na kushangilia kwa yale waliokuwa wanayasikia, basi wao ndio wanatakiwa kuwa under microscope. Labda na wale waliomchagua pia. Kumbuka Lusinde ni mwakilishi wa watu na possibly ata-reflect waliomchagua.

    Kama hao Watanzania wangekataa kusikiliza matusi, angeyasemea wapi? Ndio maana hata chama chake kinaweza kisimchukulie hatua zozote kwa sababu kinajua wazi walio na tatizo ni akina nani.

    Kwa hiyo, badala yake, hotuba yake ya matusi ingekufanya binafsi upende kujua kwa undani baadhi ya mambo ya msingi kuhusu Watanzania waliokuwa wanamsikiliza na kumshangilia kama:

    1. Wanazo akili timamu kweli?
    2. Kama hawana akili sheria inasemaje kwa mtu asiye na akili?
    3. Kama wanazo kwa nini walishangilia matusi yale?
    4. Je historia yao ikoje?
    5. Malezi yao yalikuwaje?
    6. Na mengine ambayo wadau mtapenda kuongezea.
     
  4. Z

    Zinjathropus JF-Expert Member

    #4
    Mar 31, 2012
    Joined: Oct 5, 2010
    Messages: 1,099
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Maana inabidi ujiulize na hao waliomchagua kuwa mmbunge wao kama wana akili timamu vilevile.

    My take nikwamba kuna watu sehemu zingine za Tanzania wamechoka tena kusikia majina yale-yale kwenye chaguzi zao ilimradi yeyote mwenye kipaza sauti lakini si fualni.

    Lakini kweli ameweza pita vipi kwenye kura za maoni huko chamani na hata kuja kuchaguliwa kwenye uchaguzi mkuu, kwakweli ignorance bado ni tatizo kubwa kwenye jamii yetu.
     
  5. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #5
    Mar 31, 2012
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 160
    Mnamwandama kwa sababu ni Muislaam.............. Wagalatia bana.
     
  6. p

    politiki JF-Expert Member

    #6
    Mar 31, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    natabiri motto mkali kumuwakia lusinde hapo CCM itakapopoteza jimbo jumapili hii . lawama nyingi zitamwendea yeye na wengine wengi akiwemo wasira kwa kuongea uongo wa dhahiri kwani hizo zitakuwa ni kati ya factors zitakazowafanya CCM kushindwa pamoja na udhaifu wa mgombea
     
  7. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #7
    Mar 31, 2012
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Hizi ni baadhi ya Kumbukumbu zake kutoka katika tovuti ya Bunge:

    General:

    Salutation: Honourable
    First Name: Livingstone
    Middle Name: Joseph
    Last Name: Lusinde
    Member Type: Constituency Member
    Constituent: Mtera
    Political Party: CCM
    Office Location: Box 50, Dodoma
    Office Phone: +255 755 453327/+255 785 679927

    EDUCATIONS

    Mbigili Primary School: 1980 – 1987 - PRIMARY CERTIFICATE
    CCM College Ihemi: 2007 -2008 - CERTIFICATE


    EMPLOYMENT HISTORY


    Member of Parliament - Mtera Constituency - 2010 -2015



    [TABLE="class: grid, width: 500"]
    [TR]
    [TD="align: center"]Ministry/Political Party/Location[/TD]
    [TD="align: center"]Position[/TD]
    [TD="align: center"]From[/TD]
    [TD="align: center"] To[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="align: center"]Chama Cha Mapinduzi, CCM[/TD]
    [TD="align: center"]Secretary - Tarime District[/TD]
    [TD="align: center"]2006[/TD]
    [TD="align: center"]2010[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="align: center"]Chama Cha Mapinduzi, CCM[/TD]
    [TD="align: center"]Assistant Secretary/Accountant[/TD]
    [TD="align: center"]2006[/TD]
    [TD="align: center"]2007[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="align: center"]CHADEMA[/TD]
    [TD="align: center"]Member - National Executive Board[/TD]
    [TD="align: center"]1995[/TD]
    [TD="align: center"]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="align: center"]Civic United Front, CUF[/TD]
    [TD="align: center"]Secretary - Kawe Constituency[/TD]
    [TD="align: center"]1992[/TD]
    [TD="align: center"]1995[/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="align: center"]Chama Cha Mapinduzi, CCM[/TD]
    [TD][TABLE="width: 100%"]
    [TR]
    [TD="align: center"]Secretary
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [TD="align: center"]
    [/TD]
    [TD="align: center"][/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

     
  8. J

    JacksonMichael JF-Expert Member

    #8
    Mar 31, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 339
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu ingawa yale maneno yalikuwa makali kiaina fulani lakini ilionekana kama anajibu mapigo ya upande fulani, sasa kwanza kabla ya kumjadili Lusinde tujiulize kama ni kweli yale aliyoyaita majibu kuwajibu baadhi ya viongozi wa CDM yalitamkwa na hao viongozi?
    Kimsingi kama ni kweli yupo mweshimiwa wa CDM aliyesema SIOI ni shoga ilikuwa haijatulia, wakati tunajadili haya lazima tukiri kuwa wapo baadhi ya viongozi katika vyama vya siasa wasiotofautisha kati ya mitaani/vijiweni na kwenye kampeni.
     
  9. U

    Uswe JF-Expert Member

    #9
    Mar 31, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    acha maskhara, Lusinde ni muislam?
     
  10. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #10
    Mar 31, 2012
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Mimi ombi langu moja tu kuhusu hii heading. Nafikiri 'Mh.' au Mheshimiwa haifai tena kutumika kwa Lusinde, Iweje mtu asiyejiheshimu aitwe mheshimiwa?. It is a disgrace to all MPs!, ningekuwa mbunge ningepeleka hoja binafsi bungeni kuhusu jinsi wabunge wanavyotakiwa ku-behave kwenye public. Kuna vijembe na misimu na misemo katika changuzi ila MATUSI sidhani kama yanajenga precendence nzuri katika siasa za Tanzania.

    CCM kama kweli ni viongozi wanatakiwa kutoa mfano kwa kumwadhibu huyu mbunge wao, otherwise watakuwa wamebariki matusi na 2015 itakuwa worse na tutashindwa ku-control.
     
  11. Mwasi

    Mwasi JF-Expert Member

    #11
    Mar 31, 2012
    Joined: Feb 12, 2010
    Messages: 249
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Hicho chuo in red wanafundisha nini?
     
  12. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #12
    Mar 31, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Kutukana!
     
  13. Mpui Lyazumbi

    Mpui Lyazumbi JF-Expert Member

    #13
    Mar 31, 2012
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,824
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Jambo "zuri" naloliona kutokana na huo upuuzi wake ni gharama ya mwelekeo wa siasa za Chama Cha Mapinduzi kutumia ""ujinga" wa baadhi ya wananchi kama mtaji wa kisiasa. Kwa kweli ni aibu sana!
     
  14. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #14
    Mar 31, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,242
    Trophy Points: 280
    mnaona sasa?
    kumbe aliwahi kuwa NEC ya CHADEMA?
    na alianzia CUF pia....

    ha haaa ilikuwaje CHADEMA wakamuingiza NEC yao mtu kama huyu?
     
  15. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #15
    Mar 31, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,092
    Likes Received: 11,345
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
     
  16. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #16
    Mar 31, 2012
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Nimejitahidi kutafuta elimu yake katika tovuti ya Bunge, hakuna details nyingi. Angalia post number 7. Bila ya shaka alisoma sekondari na labda chuo. Walio na details tunaomba mtupatie.
     
  17. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #17
    Mar 31, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Ikiwezekana watakuwa wanafundisha matusi na mipasho.
     
  18. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #18
    Mar 31, 2012
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
  19. Ng`wanakidiku

    Ng`wanakidiku JF-Expert Member

    #19
    Mar 31, 2012
    Joined: Apr 18, 2009
    Messages: 1,197
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hapana aliyesema sioi ni shoga. Hii movie ilikuwepo hapa JF tangu mwanzo, nadhani yeye lusinde ni member humu na ndiko alikoitoa. Mtizamo wangu tu.
     
  20. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #20
    Mar 31, 2012
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    [​IMG]



    Waziri Mkuu Mizengo Pinda akiongozana na watoto Levina Lusinde (kushoto) na Isaya Lusinde kutoka kwenye ukumbi wa Bunge Mjini Dodoma juzi. Hawa ni watoto wa Mbunge wa Mtera, Livingstone Lusinde.
    (Picha na Ofisi ya Waziri Mkuu)




    Je hawa watoto wanajua lolote kuhusu baba yao? Na malezi yao yakoje?
     
Loading...