Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mh. Kikwete bora ulishindwa 1995

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nguvumali, Oct 28, 2011.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #1
    Oct 28, 2011
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Namfikiria Mh. Kikwete , Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, mzaliwa wa Msoga , hivi angeshinda uchaguzi wa mwaka 1995 na kuwa Rais wa Tanzania katika hali ya uchumi legelege kama alivyoiacha Mzee Mwinyi , Je angeweza kutuvusha salama kwa miaka kumi kama ambavyo Mkapa aliweza ? Kikwete asingeweza kuwa na Mbinu za kutuendeleza ma kuinua uchumi wetu.

    Huyu ndie Rais ambaye kashindwa kuwa na mtizamo chanya juu ya kuiendeleza Tanzania kutoka pale ambapo Mzee Mkapa aliishia .

    Alikabidhiwa nchi iliyokuwa na Macro Economy Imara sana, leo tumeanza kurejea kulekule tulikotoka, ambapo inahisiwa kuwa kufikia mwishoni mwa Utawala wake Uchumi wetu utakua Kaputi kukaribiana na uchumi wa Zimbambwe .
     
  2. MANGUNGO

    MANGUNGO JF-Expert Member

    #2
    Oct 28, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 1,539
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Du!we uumenena mkuu mbona lingekua balaaa.
     
  3. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #3
    Oct 28, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Angetufanya tutumie nguvu nyingi ili kuleta mali kidogo. Asingefaa kamwe.
     
  4. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #4
    Oct 28, 2011
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kama kakuta hali ya uchumi ya namna ile na yeye kashindwa kupiga hata hatua 2 mbele, kwakweli naamini kweli Nyerere alikua kiona mbali kumkataa na kuwashawishi wale NEC ya ccm kumkataa huyu jamaa, angetuingiza shimoni huyu jamaa wa Msogo, asingeweza kujenga uchumi mpana wala Micro economy.
     
  5. jino kwa jino

    jino kwa jino JF-Expert Member

    #5
    Oct 28, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 769
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    angelikuwa Rais 1995 kwa watanzania wangelikuwa wanakula nyasi+mizizi(kama wahanzabe)
     
  6. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #6
    Oct 28, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,629
    Likes Received: 2,814
    Trophy Points: 280
    Hali ingekuwa ni mbaya na tungekuwa tume-collapse!
     
  7. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #7
    Oct 28, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,759
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Nyerere aliposema hajakomaa alimaanisha kuwa hakuwa na uweazo wa kuongoza taifa................................aliwakataa akina lowasa wao waliingia kwa mbinu na jeuri ya fedha mara mzimu wa mwalimu ukawakumba................uliza leo lowasa yuko wapi?

    Mbwembwe tu mitaani na kutoa matamko km vile watz wote ni mauzuz kwamba wako tayari kumsikiliza upuuzi wake.......................kikwete alikataliwa kwani kiongozi bora huonekana tangu mwanzo.

    Kama ni watoto basi kikwete na lowasa sio riziki na sasa tunategemea miujiza ili tusiendelee kuzama zaidi kwenye tope lililokorogwa na kikwete na lowasa na Rostamu
     
  8. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #8
    Oct 28, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mwacheni kijana wa watu!! Kutwa kawajaa midomoni jakaya jakaya lol!!
     
  9. Matango

    Matango JF-Expert Member

    #9
    Oct 28, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 512
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Dola linao watendaji kibao wanafanya nini ? ? ?
     
  10. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #10
    Oct 28, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Mi bado naitafakari hii ardhi yetu alivyokomalia kuiuza na bado amekuwa dalali huko ulaya, katikati ya hali hii ya uchumi wa dunia!... Afadhali angeingia mwaka 95, maana tungeshirikiana na Baba wa Taifa Mzee Nyerere kumtoa hata baada ya miaka 2 tu ya kukaa magogoni, ila kwasasa hamna wa kumzuia anaiweka nchi rehani anapiga misele dunia nzima, familia yake ndio usiseme. Wananchi watz kama tumekula tambuu, tunamchekea tu!
     
  11. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #11
    Oct 28, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,759
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Ndugu yangu hii ndo nchi pekee ya raia mabwege..........................tunakodoa tu mimacho na kulalamnika.....na jamaa anatucheka kishenzi yani
     
  12. mysteryman

    mysteryman JF-Expert Member

    #12
    Oct 28, 2011
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 987
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    shatap...shatap....wacha watu wamseme mana kazidi na yeye kukenua hovyo ebo...
     
  13. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #13
    Oct 28, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Inahisiwa?
     
  14. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #14
    Oct 28, 2011
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    ni fikra ! Na kwakua Shekhe Yahya Hussein hayupo Hai, hatuna kiona mbali wa taifa.
     
  15. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #15
    Oct 28, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    hotuba yake ya mwisho wa mwezi kasemaje kuhusu UCHUMI WETU kwetu Ngeleja hakuepo
     
  16. d

    dmayola JF-Expert Member

    #16
    Oct 28, 2011
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 559
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hana la kusema kuhusu uchumi, shilingi imeshuka thamani hata wanyama ambao sura zao ziko kwenye noti wana mpango wa kuandamana sura zao ziondolewe kwani wanazalilishwa. Wanasema ni bora zingewekwa kwenye toilet paper kuliko kwenye noti ya Tz
     
  17. f

    francvenet Member

    #17
    Oct 28, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwalimu Nyerere alisema ili nchi iweze kuendelea ni lazima kuwepo vitu vinne,ARDHI,WATU,SIASA SAFI na UONGOZI BORA.Sasa hapa tuna watu wa kutosha na ardhi iliobarikiwa na Mungu kwani ina utajiri wa kupindukia tatizo ni SIASA ZA MAJI TAKA NA UONGOZI MBOVU.Nawasihi watanzania wenzangu tumuenzi BABA WA TAIFA kwa kuchagua Viongozi BORA na sio SURA NZURI,DINI,PESA,UKANDA na pia tuwe wazalendo.Yote haya yanayotupata yanatokana na kuyapuuza yale ya HAYATI MWL JK.NYERERE.
     
  18. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #18
    Oct 28, 2011
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    hivi amerudi nasikia ameenda kujinunulia suti mpya ?
     
  19. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #19
    Oct 28, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,141
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    ha ha! Anaboa kinoma.
     
  20. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #20
    Oct 28, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,428
    Likes Received: 928
    Trophy Points: 280
    Huyu jamaa alichaguliwa ili akale bata na maswahiba wake pale magogoni na si kuiongoza nchi,PONDA RAHA KUFA KWAJA wananchi watajijua wenyewe na njaa zao.
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...