Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mh. Jaji Gabriel Rwakibarila Mruhusu Mh Godbless Lema afanye kazi ya wananchi.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Technician, Mar 19, 2012.

  1. Technician

    Technician JF-Expert Member

    #1
    Mar 19, 2012
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 843
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mh. Jaji Gabriel Rwakibarila Mruhusu Mh Godbless Lema afanye kazi ya wananchi.
    LEMA AOMBA KESI ITUPWE
    Peter Saramba, Arusha
    MBUNGE wa Arusha Mjini, Godbless Lema, jana aliiomba mahakama kutupilia
    mbali tuhuma dhidi yake kwa sababu ni za uwongo, chuki na fitna.

    Amedai kuwa hali hiyo ndiyo iliyowafanya Waziri mkuu aliyejiuzulu,
    Edward Lowasa na aliyekuwa mgombea kupitia CCM, Dk Batilda Burian,
    hawakufika mahakamani kutoa ushahidi licha ya kutajwa mara kadhaa.
    Akiongozwa na wakili wake, Method Kimomogoro katika kutoa ushahidi,
    Lema alidai kuwa kesi hiyo iliyofunguliwa na wapiga kura watatu,
    imetokana na chuki za mlalamikaji wa kwanza, Mussa Mkanga baada
    ya kukosa udiwani katika Kata ya Sombetini.
    Alimwomba Jaji Gabriel Rwakibarila kuwaamuru wadai kumlipa ghrama
    zote alizoingia na muda wake aliopoteza tangu alipoanza kuhudhuria
    shauri hilo lililoanza kuunguruma Julai mwaka jana, ili iwe fundisho kwa
    watu wengine.

    Alimweleza jaji kuwa kwa kipindi cha miezi mitatu sasa ameshindwa
    kutekeleza majukumu yake ya kibunge, kwa sababu ameazimika
    kuhudhuria mahakamani kushughulikia kesi hiyo.

    Alidai kuwa kesi hiyo imetokana na madai ya uwongo uliotungwa na
    wadai Mkanga na wenzake Agnes Mollel na Happy Kivuyo wanaowakilishwa
    na mawakili Alute Mughwai na Modest Akida.

    Aliieleza mahakama kuwa kama tuhuma dhidi yake zingekuwa za ukweli,
    Lowasa na Dk Burian waliotajwa kwa namna ya kuonekana kudhalilishwa
    na kushushiwa hadhi yao mbele ya jamii, wangefika mahakamani kutoa
    ushahidi ili kuthibitisha tuhuma dhidi yake.
    Lema alidai viongozi hao wameacha kwenda mahakamani kutokana na
    ukweli kwamba maneno yanayodaiwa kuwa aliyatamka dhidi yao si ya kweli.

    Alidai kuwa hiyo pia ndiyo sababu ya Dk Burian kutofungua kesi dhidi
    yake baada ya uchaguzi mkuu uliopita.

    Aliieleza mahakama iliyojaa wasikilizaji kuwa hata katika barua yake
    ya malalamiko kwa msimamizi wa uchaguzi, Dk Buriana alishindwa
    kuorodhesha au kutoa mifano ya kauli za matusi, kashfa na udhalilishaji
    alizodaiwa kuzitoa.
    Lema alidai kuwa kitendo hicho ndicho kilichomlazimisha msimamizi
    wa uchaguzi katika Jimbo la Arusha Mjini, Raphael Mbunda kumruhusu
    kuendelea na kampeni.
    Shahidi hiyo alidai hata vielelezo vya nakala ya CD zizodaiwa kurekodiwa
    maneno yake ya matusi hayakuwasilishwa mahakamani kuthibitisha tuhuma
    dhidi yake.

    Alidai kuwa CD hizo zingewasilishwa mahakamani kesi hiyo ingekuwa
    imeisha mapema kwa sababu ukweli ungedhihirika.

    Katika hatua nyingine, Jaji Rwakibarila aliendelea kuwavunja mbavu kwa
    vicheko wananchi wanaohudhuria mahakamani baada ya jana kuanza mtindo
    mpya ya kudhibiti wanaosinzia wakati kesi inaendelea kwa kuwaamuru
    kusimama kwa dakika kadhaa kabla ya kuwaruhusu kuketi tena
    MAONI YANGU:
    Serekali inaingilia uhuru wa mahakama=PERIOD
     
  2. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #2
    Mar 19, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,053
    Likes Received: 383
    Trophy Points: 180
    wanamchosha kamanda wetu kiakili. Mbona muuaji wa baba wa taifa anadunda kwenye vogue?
     
  3. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #3
    Mar 19, 2012
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    madhara ya bange haya.
     
Loading...