Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mh. Jaji Aisha Makongoro Arusha tunataka kusikia tamko juu ya Kifo cha Mwenzetu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Meitinyiku L. Robinson, Jan 14, 2012.

  1. Meitinyiku L. Robinson

    Meitinyiku L. Robinson JF-Expert Member

    #1
    Jan 14, 2012
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 412
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni siku ya leo majira ya saa 5 asubuhi katika maeneo ya Uzunguni aishipo Mhe Jaji wa Mahakama Kuu na vile vile ndiye Jaji Mfawidhi Mkoani Arusha, palikuwa nanmtu akikata mti bila tahadhari yeyote ile kujulisha watu kuwa kuna kazi hiyo inaendelea ndipo kijana mmoja mwendesha toyo anayepaki maeneo ya Mount Meru Hotel alipokuwa akipita maskini bila kujua lolote mti ukamwangukia na kufa papo hapo

    Hili lilikuwa likifanyika nyumbani kwa Jaji kama mtu au watu makini palitakiwa kuwa na tahadhari yeyote Cha kusikitisha zaidi pia palikuwa na magari mengi yamepaki nyumbani kwa Jaji ambayo at lst wangeonesha utu kumkimbiza Kijana huyo hospitali ila jamaa wakakaa kimya. Wananchi walitaka kuchoma nyumba moto wakatulizwa na Mkuu wa Mkoa na Mkuu wa Wilaya ni kijana wa miaka 20 tu aliyekuwa akiangaika kutafuta riziki yake kwa nguvu zake mpole, mnyenyekevu dogo ni kila kitu wazee

    Sasa Mhe Jaji anatuambiaje wakaazi wa Arusha Mosi juu ya Occupiers Liability lakini pili wazazi wa hawa kijana ambao almost 85% ya maisha yao kijana ndo alikuwa anahusika please Madame Judge tell us something inauma sana!!

    Rest in Peace BENJAMIN binafsi ntakukumbuka sana!!!
     
  2. m

    mgeni wenu JF-Expert Member

    #2
    Jan 14, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 3,670
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 280
    Hii nayo Mpya
     
  3. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #3
    Jan 14, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Tatizo kubwa na la msingi sana ni wajuvi wa sheria hawajui kuzitunza sheria, kama madam judge angezingatia sheria angetoa tahadhari kwa wapita njia.
    Kushindwa kutoa gari ya kumkimbiza hospitali majeruhi ni katika muendelezo wa tabia za wakubwa kutoshirikiana na wananchi wa kawaida.
     
  4. T

    TUMY JF-Expert Member

    #4
    Jan 14, 2012
    Joined: Apr 22, 2009
    Messages: 706
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inasikitisha sana kwa kweli na tena ukizingatia ni kijana mdogo kabisa na tegemeo katika familia yake, ila kama tujuavyo katika nchi yetu hii kesi ikiwa inamuhusisha mkubwa wewe mdogo na mnyonge haki yako huwezi kuipata tuna mifano mingi ya mambo ya namna hii:poleni sana.Mungu amlaze mahala pema peponi bwana Benjamini.
     
  5. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #5
    Jan 14, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kweli kesi inayomhusu mkubwa dhidi ya mnyonge ni vigumu mnyonge kupata haki yake.

    Kuna kesi ya Jaji Rugazia aliua mtu katika ajali ya gari barabarani hata sijui iliishia wapi!?
     
  6. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #6
    Jan 14, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 3,014
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Duh Inasikitisha! hivi ni kweli ajali haina Kinga?

    Mwenyezi Mungu amuweke Pahali panapo Mstahili Marehemu..

    HivI ile Sheria inayosema Hakuna kukata miti imeshafutwa? au ilijaziwa na ile ya Kata mti Panda Mti!!

    Miti mingine inakawaida ya Kuondoka na Mtu au Watu Matukio kama haa ni mengi Yeshatokea... Na Hapo Uzunguni hili si tukio la kwanza
     
  7. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #7
    Jan 14, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hadi sasa Mh Jaji amelichuliaje ... haswa yeye akiwa ndio Nguli wa Sheria hapa Nchini .... Must come out and speak out please!!!!!!!!!
     
  8. v

    valid statement JF-Expert Member

    #8
    Jan 14, 2012
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 2,730
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    kwa kweli inasikitisha sana.Kijana aliyekuwa mhimili wa familia kupoteza maisha sababu tu ya uzembe wa watu fulani?
    lakini kama Mungu aishivyo, damu ya huyo kijana atalilia haki yake.
     
  9. Meitinyiku L. Robinson

    Meitinyiku L. Robinson JF-Expert Member

    #9
    Jan 14, 2012
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 412
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Big up Tumy, Mwita Maranya, Duduwasha, Azimio Jipya, Valid Statement etc! Had a very bad today av bn crying the whole day' kupoteza dogo wa umri ule jamani and the way he was obidient, co-operative, flexible duh it pains wazee. Halafu tatizo uzembe aaaaaaah no bana najua hakuna cha kufanya coz he is gone so far ila hatutaki tena kupoteza vijana kwa namna hiyo na ili iwe hivyo hatua zichukuliwe basi God help us!!!

    Once again RIP Benjamin pamoja na Regia!!! Thnks guyz and remain Blessed
     
  10. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #10
    Jan 14, 2012
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    RIP Benjamin, wanyonge tusiponyanyuka na kupinga mambo kama haya tutaendelea kupukutishwa tu. Awajibishwe.
     
  11. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #11
    Jan 14, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ntatoa maoni yangu baada ya kusikia kauli ya Mhe. Jaji. Walio karibu nae wamnong'oneze kuwa nasubiri kauli yake.

    RIP Benjamin!
     
  12. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #12
    Jan 14, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280

    Watanzania hasa vivogo jifunzeni Kenya. Naibu Jaji mkuu anaburuzwa mahakamani kwa kumdhalilisha mlinzi tu wa duka. Hapa kwetu walinzi wanachapwa vibao na mameya na hakuna kinachofanyika! Jaji anagonga anaua mambo kimyaaa? Siku zaja ambapo katiba mpya itaondoa yote haya. Nakumbuka Rashid wa Kuli alivyosema "yana mwisho haya"
     
  13. S

    Seacliff Senior Member

    #13
    Jan 15, 2012
    Joined: Dec 1, 2010
    Messages: 151
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Iko namna ya kumsaidia Benjamin na familia yake kwa sababu ndiye aliyekuwa mtunzaji wa familia yake. Kisheria, familia ya Benjamin ina haki ya kumshitaki Jaji na mfanyakazi wake kwa wrongful death. Atashinda na watapata fidia ya kutosha na kuiwezesha familia yake kuendelea na matunzo aliyokuwa anayatoa Benjamin. Kama kuna wakili Arusha anayetaka kufanya hiyo kazi malipo yake yatapatikana kwenye hiyo hela ya fidia as a set percentage. Watanzania tunatakiwa tuanze kuwa na ujasiri wa kufanya vitu namna hiyo pale mahali ambapo haki ya mnyonge imechukuliwa. Wenzetu Ghana, Kenya na hata sehemu kama Zambia wanafanya hivyo. Sheria inawalinda wanyonge ila mawakili wetu tunawaomba watusaidie kwenye hili as their contribution to mass education. Please help this family.
     
  14. samilakadunda

    samilakadunda JF-Expert Member

    #14
    Jan 15, 2012
    Joined: Oct 13, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Dah kwakweli tutaisha maana watungasheria ndo wanao vunja sheria,kunahaja ya kupata mwanasheria hapo ili iwe fundisho kwa wenye kiburi cha madaraka kama hicho.benjamin bado alikuwa lijanja mdogo sana ambaye sitegemeo lala familia yake tu bali hata kwataifa pia.tatizo naloliona mm yawezekana huyu jaji kasha enda kuwa honga na kuwarubuni wazazi wa marehem,hivyo hawataonyesha ushirikiano wa kutosha kwa mwanasheria.hapa pia elim inahitajika kwa wananchi wa kawaida juu ya kutetea haki zao.RIP BENJAMIN.
     
  15. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #15
    Jan 15, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,413
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    kaeni mbali na jaji wa watu....nyumba ni ya serikali siyo nyumba binafsi na yawezekana kabisa waliokuwa wanakata miti ni wizara ya miundo mbinu kupitia kitengo cha majengo...........sasa jaji anatoka wapi na kazi za watu wengineo?

    kama ni nyumba yake biafsi hapo utamwingiza lakini kama si hivyo kilaumu kitengo cha majumba ya serikali na mwanasheria mkuu na wala siyo mpangaji wao........commonsense sometimes is not common to everyone........
     
  16. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #16
    Jan 15, 2012
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Rest in Peace Benjamin!
    Tusubiri kauli ya Madam Judge
     
  17. Meitinyiku L. Robinson

    Meitinyiku L. Robinson JF-Expert Member

    #17
    Jan 15, 2012
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 412
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Rutashubanyuma kama hili ungeeka kama swali na kutaka kufahamishwa kama Nyumba ni ya Jaji au ya Serikali ungekuwa umetumia busara sana lakini kwa jinsi ulivyoweka ni kama your very sure that the house belongs to the government, ila kwa kuwa nimeona na kuelewa nia yako na kwa kuwa naheshimu signature yako naomba nikusaidie,

    Madame Judge brought the house wakati ule Mhe Benjamin Mkapa akiwa Rais na kuruhusu kuuzwa au kununuliwa kwa nyumba za Serikali na wakati huo Jaji huyu alikuwa ni Resident Magistrate Incharge (Arusha) ndipo alipoamishiwa Moshi kama Resident Magistrate Incharge with Extended Jurisdiction mpaka alipoteuliwa Jaji na Mhe Kikwete mwaka juzi. Hivyo ili kuweka record sawa nyumba ni ya kwake na toka karudishwa Arusha anashugulikia kuzungushia uzio nyumba hiyo na ndiyo sababu ya kukata hiyo miti, na hata kama haikuwa yake basi she is a Judge and in the court what matters always is test of reasonability...... Hata yeye au huyo aliyekuwa akifanya shughuli hiyo walitakiwa wareason out manake kama tukiachia loophole ya namna hiyo uisemayo tutapoteza wengi..... I humbly submit
     
  18. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #18
    Jan 15, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Suala la kifo haina mazoea, hasa unapofiwa na ndugu, jamaa au rafiki, lazima utapata shock. Kuhusu hili la Benjamin kunakuwa na maswali mengi juu yake, ukizingatia mti ulikuwa unakatwa kando ya barabara, nyumbani kwa jaji Aisha, na aliyekuwa anakata mti ni Mfungwa aliyekuwa anatekeleza kazi aliyopewa wakata hana utaalamu nayo. Kazi ile ya kukata miti barabarani angepewa mtaalamu nadhani madhara kama haya ya kizembe yasingetokea, ama tahadhari ingetolewa kwa watumiaji wa ile njia. Mfungwa yeye anafanya tu kutekeleza majukumu yake.
     
  19. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #19
    Jan 15, 2012
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Mtoa maada, kwa kama unaifahamu familia yake washauri watafute mwanasheria. fidia hapa inatakiwa itolewe kwa ndugu wa marehemu.
     
  20. Thomas Odera

    Thomas Odera Verified User

    #20
    Jan 15, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 634
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    R.I.P Benjamin, lakini kwa wanafuatilia vyombo vya watakumbuka kisa cha hivi majuzi ya naibu jaji mkuu wa Kenya, kwa katiba yao hakuna aliye juu ya sheria. Wanasheria watusaidie ktk hili
     
Loading...