Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mh! Huyu Mbunge ....!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mwikumwiku, Feb 17, 2012.

  1. m

    mwikumwiku Senior Member

    #1
    Feb 17, 2012
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 153
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naangalia this week perspective tbc! Kuna mbunge wa nccr hapa anaunga kingereza mbaya! Ama kweli...,,
     
  2. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #2
    Feb 17, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Ngoja tumcheki
     
  3. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #3
    Feb 17, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ni Mkosamali, alipata Ubunge akiwa mwanafunzi wa mwaka wa mwisho - Sheria
     
  4. USTAADHI

    USTAADHI JF-Expert Member

    #4
    Feb 18, 2012
    Joined: May 10, 2011
    Messages: 1,518
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    si lazima kila mtanzania aelewe kiingereza huu ni utumwa hicho siyo kitanzania hata akiunga sawa
     
  5. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #5
    Feb 18, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Manufacturing of teachers
     
  6. Vmark.

    Vmark. JF-Expert Member

    #6
    Feb 18, 2012
    Joined: Aug 2, 2011
    Messages: 1,361
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Standard english has nothing to do with pronunciation......
     
  7. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #7
    Feb 18, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,346
    Likes Received: 3,149
    Trophy Points: 280
    wewe hujui kiingereza ni wito?
    Lugha imekuja kwa meli hiyo...
    Halafu lugha zetu kihangaza, kimanyema ?, kisukuma
    kisha kifuate kiswahili ambacho bado kinasumbua mpaka leo
    itakua kiingereza?????
     
  8. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #8
    Feb 18, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    hahahahaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa, yeah we need to manufacture schools first and zen we manufacture teachers and finally we will manufacture good results

    if god allowz zen we can manufacture doktaz fasta, anyone who want to business in tanzania come, come come-come and talk to me right now or even now!!!
     
  9. V

    Visionmark Senior Member

    #9
    Feb 18, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 158
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu, hv hukuwahi kuambiwa au kusikia kuwa kuongea kiingereza kwa waTZ walio wengi ni janga la kitaifa!? Nilikuwa naangalia hicho kipindi hiyo jana, kwa kweli kilikuwa kinatia kichefuchefu!
     
  10. M

    MussaBubu Member

    #10
    Feb 18, 2012
    Joined: Dec 23, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hayo ni majungu,Dogo yupo kamili sana,nimemkubali
     
  11. Ndoa

    Ndoa JF-Expert Member

    #11
    Feb 18, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 984
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Lugha ya malkia hiyo
     
  12. WAHEED SUDAY

    WAHEED SUDAY JF-Expert Member

    #12
    Feb 18, 2012
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 6,215
    Likes Received: 539
    Trophy Points: 280
    Kuna watu bado wanaamini kuwa mtu anayeweza kuongea kiingereza sahihi basi huyo anajua kila kitu.
     
  13. SHIGELLA

    SHIGELLA Member

    #13
    Feb 18, 2012
    Joined: Jun 17, 2011
    Messages: 63
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    MMMMHHHHHHHHHH hivi kusoma ndo kujua kiingereza? na kama mtu akisoma tuition ya lugha ya kiingereza na hajawahi kufika hata kidato cha kwanza ila kiingerza anakimudu vizuri naye anaitwa msomi?
     
  14. Kifimbo Cheza

    Kifimbo Cheza Senior Member

    #14
    Feb 18, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 198
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    toa ushauri kipindi hicho kiendeshwe kiswahili.
     
  15. S

    STIDE JF-Expert Member

    #15
    Feb 18, 2012
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 998
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Mkuu hata hapa Jf!! Chunguza kwa umakini utagundua ninachokiongea!!
    Walio wengi bado wanaamini hivo, alafu GT anadhani asipochangia ama kutoa maoni kwa kuchanganya kiswa-nglish hajiamini kama atakubalika!!
    Tabia hii inakera ukizingati sisi wa "manufacturing teachers"(shule za kata) nasi pia tumo JF!! "HAMTUTENDEI HAKI."
    Iko siku mtu atatoa kiswa-nglish chake na mwingine ashuke Kirusi tuone!!
    "Tuache utumwa wa akili na fikra mgando, tujifunze kwanza lugha yetu kwa ufasaha!!"

    AMANI.
     
  16. R

    RUTARE Senior Member

    #16
    Feb 18, 2012
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 149
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Ni sahihi kabisa great thinkers niliwategemea wajadili hoja za kipindi hicho cha ajabu wanajadili kingereza kwani kila anayeongea kiingereza ana fikra sahihi?
     
  17. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #17
    Feb 18, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,110
    Likes Received: 601
    Trophy Points: 280
    Hila kwa kifupi nampongeza sana Mkosamali ingawa sijakisikiliza kipindi lkn kitendo cha kudhubutu(kuwa na gut) kushiriki ktk kipindi kimeonyesha kujiamini kwake,kingereza jamni ni soo tusimbeze mkosamali.
     
Loading...