Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mh! Hii ya waswana haijatulia kabisa..!!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Sajenti, Jul 29, 2010.

  1. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #1
    Jul 29, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Leo asubuhi nilikuwa nikisikiliza BBC na katika moja ya taarifa zilizonishangaza ni kuwa nchini botswana kuna sheria inayomkataza mume au mke kumfatilia mwenza wake pindi mmoja wao anapoamua kutoka na mwanamke au mwanaume mwingine. Kwamba kama mwanaume atamkuta mkewe yuko bar au klabu anajivinjari na njemba mwingine ni kosa kwa mume kumfata huyo mke na kuhoji kinachoendelea pale hali hii pia ni kwa wanawake. mama akimkuta mzee yuko bar na sholi mwingine haruhusiwi kabisa kuwaghasi. Na katazo hili linakuwa pale inapotokea kama mume au mke huyo hawakutoka pamoja kwenda mahali pale. Pia ni kosa mume au mke anapokuwa amesafiri kikazi nje ya nyumbani kwake zaidi ya wiki 3 kurudi nyumbani kwake bila ya kutoa taarifa kwa mume au mke kwa simu kuwa unarudi nyumbani kutoka hiyo safari yako ya kikazi....Sasa kali zaidi ni kuwa inapotokea mume au mke amerudi kutoka safari ya kikazi bila kutoa taarifa utakachokuta nyumbani kwako unatakiwa kuwa kimya. Kwa maana kuwa kama mzee ndio unarudi kutoka safari kimya kimya ukikuta mama ameingiza njemba nyingine nyumbani kwako wewe unatakiwa kuwaheshimu na kutowafanyia fujo........Hii ingekuwa hapa bongo nina imani watu wangekatana shingo mchana kweupe hata kama ndio sheria.....:twitch::twitch::A S-eek::A S-eek:
     
  2. R

    Ramos JF-Expert Member

    #2
    Jul 29, 2010
    Joined: May 13, 2010
    Messages: 498
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Labda ndo maana wanakaribia kwisha kwa ngoma...
     
  3. A

    Akili Kichwani JF-Expert Member

    #3
    Jul 29, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,500
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    mmmh!!!!!!!! duniani kuna mambo.... sasa hata huko botz wanazigatia kweli?.... nina wasiwasi kama hii sheria inafanya kazi sawasawa....
     
  4. RR

    RR JF-Expert Member

    #4
    Jul 29, 2010
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,633
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160
    Hii kitu ilikuwepo katika mila zetu....ilikua mzee akitoka, anaporudi huwa haendi nyumbani moja kwa moja. Ilikua anapokaribia hutanguliza chochote kinachotambulisha kwamba karudi, iwe ni furushi au hata koti! Kwa hiyo B'swana wanadumisha tu mila hapo....:A S 39:
     
  5. Salha

    Salha Senior Member

    #5
    Jul 29, 2010
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 121
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    He! nimekushangaa sna kusupport hii kitu duh!
     
  6. RR

    RR JF-Expert Member

    #6
    Jul 29, 2010
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,633
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160
    Salha...hujawahi kuisikia au...halafu hiyo signature yako....hope A LOT doesn't make a hundred!
     
  7. Domhome

    Domhome JF-Expert Member

    #7
    Jul 29, 2010
    Joined: Jun 28, 2010
    Messages: 1,314
    Likes Received: 276
    Trophy Points: 180
    .....Botswana bila ukimwi itawezekana kweli?
     
  8. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #8
    Jul 29, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    ..Salha, kila kitu kina uzuri na ubaya wake. Niliwahi kwenda wilaya ya simanjiro mkoani manyara kikazi. nilipata nafasi ya kuongea na wazee, vijana na akina mama wa kimasai. Kule hakuna kesi za watu kugombania wanawake. Ni kwamba mwanamke wa kimasai ni wa kila mwanaume wa kimasai kulingana na rika alimo huyo mume. Na wao wanakwenda mbali zaidi ikitokea mwanaume mzamiaji amemtia mimba mwanamke mtoto atakayezaliwa atakuwa ni mtoto wa mwenye mke.....We si umesikia huku uswahilini kwetu kila siku story za watu kufumaniana, kupigwa, wengine mpaka aliyefumaniwa analawitiwa eti kumkomesha...Tatizo hapa je maradhi yatawakosa hawa watu??
     
  9. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #9
    Jul 29, 2010
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,950
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    Mkuu Sajentu hata mi nimeisikia hii stori asubuhi sema kwa vile nilikuwa kwenye mambo ya 'kwa msaaada wa watu wa marekani' sikuisikiliza kwa makini,,,, niliikuta mwishoni mwishoni

    lakini ni kity kilichokuwepo hata kwetu kama alivosema Roya Roy apo juu

    unarudi unapiga kamluzi kutoa ishara kwamba mwenye boma ameingia...hii ilikuwa inapunguza sana misuguano

    Uzuri enzi hizo kulikuwa hakuna magonjwa ya ajabu ajabu kama UKIMWI nk.......

    sasa hivi haya ya kuvunja ukimya sijui ndo tunaelekea huko ama vipi? Hivi huu wivu wa siku hizi inakuwaje au ni 'socially constructed'? Manake hao mababu zetu na hao watswana sasa hivi, kwao hakuna wivu na ubinafsi tulio na wengi wetu?
     
  10. Mkeshahoi

    Mkeshahoi JF-Expert Member

    #10
    Jul 29, 2010
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 2,429
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    :fear::fear::fear::fear::censored:
     
  11. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #11
    Jul 29, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Mnakwepa swali la msingi........................mko tayari itumike kwenu?:shock:
     
  12. RR

    RR JF-Expert Member

    #12
    Jul 29, 2010
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,633
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160
    Our mind are too corrupted with 'watu wa marekani' handle that......ofcourse including STDs.
     
  13. Bazazi

    Bazazi JF-Expert Member

    #13
    Jul 29, 2010
    Joined: Aug 18, 2008
    Messages: 1,918
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Kwa karne hii ya AIDS ni sheria nzuri sana kuwanayo hapa TANZANIA ili wote tufe kwa ngoma. Hii nimeipenda kwani imetulia
     
  14. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #14
    Jul 30, 2010
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 133
    Na ukimwi unavyowachapa mijeledi basi....!!!
     
  15. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #15
    Jul 30, 2010
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    mambo ya ngoswe...
     
  16. DMussa

    DMussa JF-Expert Member

    #16
    Jul 30, 2010
    Joined: Sep 24, 2007
    Messages: 1,259
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Mkuu sidhani kama hiyo ndio sababu kuu ya hawa jamaa kuwa na rank ya juu kwa maambukizi.... Mbona Tz nayo iko juu vile vile?
     
Loading...