Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mh..haya mapato ya gold yanaendaga wapi!!!....Tanzania gold exports jumps to $2.2bn: Report

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nderingosha, Mar 23, 2012.

  1. n

    nderingosha JF-Expert Member

    #1
    Mar 23, 2012
    Joined: Mar 20, 2011
    Messages: 2,555
    Likes Received: 500
    Trophy Points: 180
    Inasikitisha wakati mapato kwenye sekta ya madini(haswa gold)yakiongezeka....hali za maisha ya Watanzania zinazidi kuwa doro...yaani gap ya upungufu wa urari...accounts deficit ikiongezeka....mauzo ya gold nje(shipments of gold bullion from TZ)yamekuwa yanaongezeka......hii haingii akilini kabisa kwa nchi ambayo sasa ni ya tatu africa kwa gold production....Something is very wrong on our natural resources management......hivi hawa kina Ngeleja hii haiwaumi??....so sad yaani.....hivi ile sheria mpya ya madini inafanya kazi??....we can't go on like this yaani....

    Source: Tanzania gold exports jumps to $2.2bn: Report
     
  2. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #2
    Mar 23, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mkuu, ni makampuni ya madini ambayo ndiyo yananufaika na mapato haya. Sisi tunanufaika na ile sifa tu kwua Tanzania ni ya tatu wka uzalishaji wa dhahabu Afrika, basi
     
  3. m

    msnajo JF-Expert Member

    #3
    Mar 23, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 2,068
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 145
    Mkuu swali lako ni zuri na linataka majibu yakinifu ila hautapewa majibu kamwe. Hata Nape hataweza kukujibu pamoja na kwamba anajifanya anapigania rasilimali za hii Nchi kwa manufaa ya Watanzania!! Huyo Ngeleja uliemtaja ndo hopeless and bogus minister. He has nothing to state, rather than porojo! Iko siku watajibu maswali yetu, wapende wasipende. Siku Mungu akipenda watajibu moja baada ya jingine! Kila jambo na wakati wake, wala usiwe na wasi Mkuu. Harakati ziendelee, maandiko yatatimia na hawatakuwa na mahali pa kutokea watakaposhindwa kutoa majibu yanayoeleweka! Hakuna salia Mtume!!
     
  4. M

    Mwanaharakatihuru JF-Expert Member

    #4
    Mar 23, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 480
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Iwaume nini, kwani wao wana shida si ndio wanazidi kununua SMG za kujilinda kwakuwa wanamini siku yoyote hasira ya watanzania itawashukia. Na wengine wanaleta kodi ya wenye nyumba wakati mpangaji ndio atakayoilipa eti unamsaidia mpangaji ***** tu
     
  5. F

    Froida JF-Expert Member

    #5
    Mar 23, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,999
    Likes Received: 603
    Trophy Points: 280
    Familia ya Jakaya Kikwete,Mkapa Ngereja and the likes ndio wanaonufaika na vitofali wananchi musipojinusuru wenyewe hao wataendelea kutajirika na kukufuru na watoto wenu wataendelea kukalia vitofali shuleni, kubambuka ngozi,mifugo yenu kufa,mimba za wake zenu kuchomoka,maji kuwaumiza matumbo ,wakati umefika wa wananchi kuuliza fedha hiyo inaenda wapi
     
  6. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #6
    Mar 23, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,367
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Ngeleja katika majibu yake kwa Dr Slaa kuhusu utoroshwaji wa madini kwa ndege. Note anaposema "Labda tukizungumzia
    usimamizi
    ", hana uhakika na anayoyasema, tunaibiwa jamani.
     
  7. Imany John

    Imany John Verified User

    #7
    Mar 23, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,593
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Ikumbukwe Jobeg ni mji uliojengwa na madini.
    Je TANZANIA TUTAWEZA?
     
  8. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #8
    Mar 23, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,177
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Nadhani tunaitaji maamuzi kama waliochukua wenzetu Mali bse huu ni uporaji wa Gold yetu wa wazi wazi
     
  9. n

    nderingosha JF-Expert Member

    #9
    Mar 23, 2012
    Joined: Mar 20, 2011
    Messages: 2,555
    Likes Received: 500
    Trophy Points: 180
    Inauma mazee....kitu ambacho Watanzania wengi hawakijui ni kuwa madini kama gold...kwa asili yake ni non renewable resource...yaani yakishachimbwa hayarudi....infact, madini yote ni non renewable resources.....yakishachimbwa hayarudi...yanabaki mashimo tu....kwa wanaojua kule Mwadui kwenye almasi(diamond)..sehemu kubwa sasa almasi imekwisha...au imepungua saaana na ndio sababu hata wale walioanzaga kuchimba walishatimka.....pia kwa gold hali itakuja kuwa hivyo hivyo.......Watanzania lazima wajue kuwa kuna uwezekano mkubwa kuwa hii kasi ya ongezeko la mapato kwenye hii migodi ya gold inawezekana kuwa inatokana na jitihada za hawa majamaa wenye migodi kuongeza kasi ya kuchimba wakijua kuwa Watanzania nao wameanza kuamka na iko siku wataanza kudai kilicho chao......hivyo wanajitahidi kukamua wawezavyo...ili wakati, just in case, watu(watanzania)wakija amka mijamaa wanaweza kusepa na faida tele.....huku wakituachia mashimo..........nina uhakika kama kuna watu wanasoma upepo wa Watanzania kuamka basi ni hawa wazungu wenye kumiliki hii migodi mali yetu......wanajua iko siku watu wataanza kudai kilicho chao........
     
  10. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #10
    Mar 23, 2012
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,719
    Likes Received: 9,427
    Trophy Points: 280
    Hatima ya kurudisha chetu iko mikononi mwetu wenyewe. Kama April mosi chaguzi zote tukiwakataa hawa tuliowapa dhamana ya kutuongoza wakashindwa itakuwa ni salamu za nini kinafuata 2015. Na hiyo 2015 tunamaliza kabisa kwa kubadili mwenendo wa Utawala na kuweka utakao jali maslahi yetu.
    Hivi sasa ni sawa na familia inayojilimia shamba kisha baba anauza mazao yote kwa ajili ya nyumba ndogo na ulevi kisha nyie mnakosa chakula,ada ya shule na matibabu. Mnayosababu ya kumkana kuwa amepoteza haki ya kuitwa baba tena na kumtosa kwani hana haki ya kuwatafutia vifo nanyi mnamwangalia tuu. CCM inafanana na huyo baba.
     
  11. GIB

    GIB JF-Expert Member

    #11
    Mar 23, 2012
    Joined: Mar 2, 2012
    Messages: 337
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    pa1 sana mkuu. najua sikuyaja tena karibuni tu.
     
  12. MANI

    MANI Platinum Member

    #12
    Mar 23, 2012
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,867
    Likes Received: 896
    Trophy Points: 280
    Ukweli mtupu Mkuu !
     
  13. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #13
    Mar 23, 2012
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Itafika pahala madini mengi ya Afrika yatakuwa mikononi mwao kuliko yale yaliyomo ardhini, halafu sisi siyo tu kwamba tunabaki na mashimo, bali pia mifuko "iliyotoboka" na umasikini tu.
     
  14. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #14
    Mar 23, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,452
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    Mkapa kama kweli alimwua J.K. Nyerere, alusudia kutufukarisha na kutuachia mashimo na vifusi ambavyo kama hukuelezwa utadhani ni kilima cha mawe kama yale ya mwanza, au kokoto tupu kumbe wamechukua madini na kutuachia vifusi vya kufa mtu


    kifus1.jpg


    kifus2.jpg

    kifusi.jpg

    kifusi4.jpg

    kifusi5.jpg

    hii ndo zawadi MKAPA NA KIKWETE WALITUANDALIA WATANZANIA.....

    Hata walioajiriwa kama watalamu migodini walio watanzania, wanalipwa robo ya mshahara wa kaburu japokuwa watanzania ni watalamu zaidi kuliko makaburu
     
Loading...