Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mgomo waripuka cbe@ chuo cha biashara

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Mzee Wa Rubisi, Mar 7, 2011.

  1. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #1
    Mar 7, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Le wanafunzi wa BACHELOR mwaka wa kwanza wa pili na wa tatu wameshindwa kuanza mitihani ya kumaliza semister baadaya walimu kugoma kwa sababu wanadai mishahara pamoja na marupuru yao ya miezi mitatu
     
  2. M

    Matarese JF-Expert Member

    #2
    Mar 7, 2011
    Joined: Aug 30, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Cbe ya wapi? dom au Dar? au zote?
     
  3. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #3
    Mar 7, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    CBE Dar es salaam
     
  4. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #4
    Mar 7, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Inasemekana wa wanfunzi kuanza mugomo kupinga kuairishwa mitihani
     
  5. M

    Mkombozi JF-Expert Member

    #5
    Mar 7, 2011
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 606
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwanza natamani sana CBE Dar kingefutwa kabisa, kinatoa shahadi zilizo chini ya kiwango kabisa. Visistadu pale chuoni havisomo ni kubana mwili na kutembea nusu uchu, wakati wa mitihani wanalobi ili waipate. Utakua mtu ana "A" zaidi ya 80% kwenye vyeti ila ukimpiga interview ni mtupu sana.

    Ukienda kupmba chuo kwaajili ya masomo zaidi wakiona ni CBE wanasema hebu weka pembeni kwanza. Ukiomba kazi kama ni CBE inawekwa pembeni. Kwa hiyo hiki chuo ukichunguza kwa undani unaweza kuta hata wenye zero ya form four wanasoma mle ndani. Kipigwe chini kabisa
     
  6. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #6
    Mar 7, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Ni kiwango gani cha elimu inatolewa pale ni janga la kitaifa,yanayofanyika cbe yanafanyika na kwingine , Hutafuta vingapi sasa
     
  7. M

    Matarese JF-Expert Member

    #7
    Mar 7, 2011
    Joined: Aug 30, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mm mkubwa, hapana, ni kweli vyuo vingi vina matatizo kama ya CBE ila CBE ni zaidi ya uozo, kwa ufupi pale hakuna shule hata 5% ? kuanzia waalimu wao hadi wanafunzi, Sijui ni mamlaka gani ndio inawajibika kwa chuo hiki.
     
  8. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #8
    Mar 7, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    wazee wa kuponda vyuo washaanza.
     
  9. M

    Matarese JF-Expert Member

    #9
    Mar 7, 2011
    Joined: Aug 30, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    wewe wasema
     
  10. 2my

    2my JF-Expert Member

    #10
    Mar 7, 2011
    Joined: Jan 30, 2010
    Messages: 289
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    na wanaponda vibaya hadi wanaharibu
     
  11. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #11
    Mar 7, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hiki chuo nadhani kinasimamiwa na NACTE chini ya wizara ya viwanda na biashara. Hilo la mishahara inawezekana likawa halina ukweli. Labda malimbikizo yanayotokana na nyongeza.
    Kuwa chini ya kiwango, halipingiki. Wengi wa wanafunzi wa pale wanapata shida kupata ajira. Ukweli chuo aidha kifutwe, au kimezwe na taasisi nyingine (kipotezewe kabisa) au ni major overhaul kuanzia kwa management, waalimu na wanafunzi.
     
Loading...