Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

mgomo:WAALIMU KENYA WAONGEZEWA MSHAHARA 300%

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by asigwa, Sep 24, 2012.

  1. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #1
    Sep 24, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,062
    Trophy Points: 280
    Kwa mara ya kwanza serikali ya Kenya imekubali kutoa nyongeza ya asili mia 300 kwa mishahara ya walimu ambao wamekuwa katika mgomo wa kitaifa kwa wiki tatu sasa.

    Kutokana na maafikiano hayo kati ya serikali na chama cha walimu nchini KNUT, sasa walimu wanatarajiwa kurejea kazini Jumatatu. Hatua hiyo sasa itawapa afueni maelfu ya wanafunzi hususan wa shule za msingi na upili za umma ambao hawajafunzwa wakati huu walimu walipokuwa mgomoni.

    Vyama vya walimu nchini Kenya KNUT na Kuppet vilikuwa vikishinikiza serikali kuwalipa walimu nyongeza hiyo kwa awamu moja. Awali serikali ya Kenya ilikuwa imekataa kutekeleza matakwa hayo na kuwataka walimu kukubali kulipwa kwa awamu tatu, awamu ya kwanza ikitekelezwa Oktoba mwaka huu.

    Mwalimu wa chini aliyekuwa akipata shilingi 13,000 sasa atapata shilingi 39.000. Serikali ya Kenya imetenga zaidi ya dola 159 milioni kuwalipa zaidi ya walimu 250,000 ambao walikuwa wakigoma kulalamikia mishahara duni na mazingira mabaya ya kazi.

    Source:BBC SWAHILI

    MY TAKE:Hapa bongo mbona waalimu wanapigwa changa la macho sana ??
     
  2. KATUMBACHAKO

    KATUMBACHAKO JF-Expert Member

    #2
    Sep 24, 2012
    Joined: Jul 3, 2012
    Messages: 376
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Duh . .! Kumbe hata hapa kwetu wangekomaa wangeongezewa ile 100% ! 13,000 x 15 = 195,000hadi 39,000 x 15 = 585,000 za kitanzania! Hapa kwetu thubutuuuu . . . ! Wanapenda kula kweli viongozi wetu,hawawajali walimu
     
  3. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #3
    Sep 24, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Kwa hiyo ualimu Kenya ni deal sijui nihamie Kenya ili nikafundishe huko
     
  4. Mama Mdogo

    Mama Mdogo JF-Expert Member

    #4
    Sep 24, 2012
    Joined: Nov 21, 2007
    Messages: 2,707
    Likes Received: 165
    Trophy Points: 160
    Mbona umetumia exchange rate ambayo siyo?? Kiwango halisi ni Shs 1 Kenya = Shs 18.4 Tanzania na siyo Sh 15 kama ulivyoweka. Au una maana hiyo Shs 3.4 siyo kitu?? Fanya home work yako vizuri, rejea http://www.bot-tz.org/
     
  5. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #5
    Sep 24, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    Kama migomo yenyewe ndio kama ile ya madaktari, bora wasigome. Hii mambo ya kugoma na kuishia njiani na kuanza kuomba msamaha desperately kama mtoto, haifai wala nini!
     
  6. K

    Kiumbo JF-Expert Member

    #6
    Sep 24, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 561
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kima cha chini mwalimu wa kenya ni 39000*18.4=717600. Hakyamungu narudi kenya uwalimu dili.
     
  7. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #7
    Sep 24, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Na hiyo nyongeza aise kwenye nchi ambako hadi leo shs moja bado inanunua bidhaa sokoni ni kubwa sana aise.
     
  8. Brightman Jr

    Brightman Jr JF-Expert Member

    #8
    Sep 24, 2012
    Joined: Mar 22, 2009
    Messages: 1,231
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Nitamshauri mdogo wangu aende Kenya akafundishe.
     
  9. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #9
    Sep 24, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,970
    Likes Received: 368
    Trophy Points: 180
    Hapa kwetu ni ngumu sana!!!!
     
  10. cpt

    cpt JF-Expert Member

    #10
    Sep 24, 2012
    Joined: May 19, 2010
    Messages: 679
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 45
    Kweli ualimu ni taaluma katika nchi za wenzetu,ila bongo mmmmmh......bado wiTO!!!!!!
     
  11. steveachi

    steveachi JF-Expert Member

    #11
    Sep 24, 2012
    Joined: Nov 7, 2011
    Messages: 3,358
    Likes Received: 839
    Trophy Points: 280
    bongo hyo kitu haiwezekani joh,unajua kwa nn,wengi wa walimu wetu vyeti vyao vya shule ni vya kimagumashi na ndo maana hawajiamini hasa hawa walimu wa .com,we fanya utafiti utang'amua hili tu
     
  12. KIJOME

    KIJOME JF-Expert Member

    #12
    Sep 24, 2012
    Joined: Jun 7, 2012
    Messages: 3,074
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Aibu sana kwa watanzania,ni nani alituloga?haiwezekani eti kuna watu wanaionea huruma sirikali wakati ni choka mbaya na familia zao.
     
Loading...