Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mgomo wa wauza mafuta umeanza tena

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by M-bongotz, Oct 3, 2012.

  1. M-bongotz

    M-bongotz JF-Expert Member

    #1
    Oct 3, 2012
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,726
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Kuna kila dalili kuwa wauza mafuta wamegoma tena kufuatia kushuka kwa bei ya Petrol na Diesel kwa mujibu wa bei elekezi iliyotolewa na EWURA kwa mwezi wa Octoba ambapo Petrol imeshuka hadi sh. 1991 kutoka 2300 ya mwezi uliopita.
    Vituo vingi vya kuuza nishati hiyo vimekuwa haviuzi petrol toka mida ya saa nne asubuhi.
     
  2. z

    zee la weza Senior Member

    #2
    Oct 3, 2012
    Joined: Feb 7, 2012
    Messages: 191
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Baba Ritz ni mfanyabiashara wa mafuta, unategemea nini hapo?
     
  3. Thomas Odera

    Thomas Odera Verified User

    #3
    Oct 3, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 634
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Wanadai mafuta yameisha lakini mbona bei ikipanda hawasemi ya kuwa mafuta yameisha?
     
  4. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #4
    Oct 3, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Mimi naona kuna kila dalili ya mgomo kwa sababu serikali yenyewe ni kama haieleweki.
     
  5. Mwanahisa

    Mwanahisa JF-Expert Member

    #5
    Oct 3, 2012
    Joined: Jun 29, 2012
    Messages: 1,396
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hata mm nisingeuza hayo mafuta,kwani mtu mwenye stock yake ya lita 100,000 ameinunua mwezi uliopita kwa bei flani leo aiuze tu kwa bei yoyote kisa Serikali na bei elekezi. Hivi serikali hii inajua ni mafuta kiasi gani yameingia nchini, na kwa siku yanatumika kiasi gani, ili mwisho wa mwezi wawe na rejeo la kushuka au kupanda kwa bei?
     
  6. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #6
    Oct 3, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,003
    Likes Received: 855
    Trophy Points: 280
    Lakini watumiaji pia pengine wanayo haki ya kujiuliza; mbona bei elekezi zikipandishwa wauzaji pia wanapandisha bila kujali kuwa stock waliyokuwa nayo waliinunua kwa bei ya chini?
     
  7. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #7
    Oct 3, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ningekuwa na uwezo ningempiga huyu jamaa risasi...
     
  8. peri

    peri JF-Expert Member

    #8
    Oct 3, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,583
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    hawa wafanya biashara ni waguni, hakuna asiejua utaratibu wa ewura kutangaza bei mpya kila mwezi,
    hakuna asiejua makadirio ya mauzo ktk kituo chake kwa mwezi,
    kwa mfanya biashara makini atakuwa anafutilia bei ktk soko la dunia ambacho ndio kigezo kikubwa kinachotumiwa na ewura.
    Mi naamini wanafanya usanii wa makusudi kwa manufaa yao.
     
  9. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #9
    Oct 3, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,907
    Likes Received: 1,356
    Trophy Points: 280
    ridhiwani anamiliki lake oil filling stations,..mafuta yatapanda tu
     
  10. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #10
    Oct 3, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,719
    Likes Received: 1,847
    Trophy Points: 280
    Kaka tuongee tu ukweli,
    Unafahamu hii inayoitwa "bei elekezi" inatokea wapi? Wana-refer bei ya nje ya nchi ya wiki hii wakati mafuta yamenunuliwa miezi mpaka mitatu iliyopita!!!

    Hii formula yao ni fake Rulerman. Wangetumia system ya "weighted average".

    TBS, TPA, EWURA, SUMATRA, TRA, WMA wote hawa data za ujazo wa mafuta yaliyokuwepo kabla + yaliyoingia = yaliyopo sasa. Weighted average haitasumbua ku-calculate bei.

    Ewura wanaweka ukokotozi wa bei zao ambao haulingani kati ya kampuni moja na ingine.

    Juzi serikali imeshinda kesi against hawa waagizaji, but I am telling you it was kesi ya ngedere hakimu nyani. Na hawa waagizaji wakaamrishwa kulipa 100mil ya mawakili wa serikali.

    Ubabe ni mwingi mkuu, waagizaji nao wana madai yao ya msingi mkuu!!
     
  11. Mwanahisa

    Mwanahisa JF-Expert Member

    #11
    Oct 3, 2012
    Joined: Jun 29, 2012
    Messages: 1,396
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mkuu, serikali so called EWURA ndio wangekua na hichi kibarua mtumiaji wa lita 5 kama mimi naanzia wapi hii kazi yakujiuliza stock na bei. Ndio maana nikasema old stock - current = tu mafuta mapya na bei mpya.
     
  12. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #12
    Oct 3, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Jamaa yupi , HM wa EWURA au KJ wa Magogoni?
     
  13. M

    Mmwaminifu JF-Expert Member

    #13
    Oct 3, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 1,055
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Headboy
     
  14. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #14
    Oct 3, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,552
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    Biashara gani ya mafuta iliyogomewa? Acha masihala jameni
     
  15. M

    Mbalamwezi JF-Expert Member

    #15
    Oct 3, 2012
    Joined: Sep 30, 2007
    Messages: 794
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Mkuu, siku hizi (Toka December 2011) mafuta yote yanaagizwa kwa pamoja na makampuni yenyewe, hivyo bei haitatofautiana kwenye source supplier. Biashara ya mafuta imejaa ubabaishaji na wizi, ndiyo maana hawataki kufuatiliwa. Hizo old stock unazoziongelewa huwa hazipo wakati bei wanapandisha? Mbona huwa hawabishi? Na ushahidi kuwa biashara inalipa, ni kila mara vituo vipya vinaongezeka...havifungwi, mbona hatujiulizi?
     
  16. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #16
    Oct 3, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,003
    Likes Received: 855
    Trophy Points: 280
    Mkuu, hapo juu umeonesha kama vile unawaonea huruma wauzaji wa mafuta kuwa watapata hasara kwa sababu stock waliyonayo waliinunua kwa bei kubwa! Ndio maana nauliza hao wauzaji huwa wanafanya nini bei elekezi zikipanda? - Wanasubiri wamalize stock ya zamani? Serikali na EWURA, binafsi nawalaumu kwa uzembe na kuwa legelege katika kusimamia sheria na maslahi ya 'walaji'!
     
  17. Mwanahisa

    Mwanahisa JF-Expert Member

    #17
    Oct 3, 2012
    Joined: Jun 29, 2012
    Messages: 1,396
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135

    Hapo kwenye blue ndio pakufanyia kazi, kwani hawa jamaa wauza mafuta ndipo wanafungia magoli yao, angalizo tu mafuta hayaozi kwahiyo wauzaji watakua wanasema hawana mafuta hata kama kisima kimejaa.
     
  18. Cheche Mtungi

    Cheche Mtungi JF-Expert Member

    #18
    Oct 3, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 2,451
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    na vasco dagama yuko marekani anakula bata!
     
  19. Root

    Root JF-Expert Member

    #19
    Oct 3, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,465
    Likes Received: 3,460
    Trophy Points: 280
    Ila vizuri yapungue jamani

    Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
     
  20. Kabembe

    Kabembe JF-Expert Member

    #20
    Oct 3, 2012
    Joined: Feb 11, 2009
    Messages: 1,607
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    Thats why Azimio la Arusha liliharamisha viongozi wa umma kufanya biashara,sasa tumechagua soko holela na kuruhusu kiongozi kama rais,waziri na familia zao kumiliki njia kuu za uchumi wa nchi,what do you expect?
     
Loading...