Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mgomo wa wanafunzi halali kweli???

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by ELIESKIA, Aug 1, 2012.

  1. E

    ELIESKIA Senior Member

    #1
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 21, 2011
    Messages: 120
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hivi ni mimi peke yangu au kuna wengine wanaodhani kwamba wanafunzi nao kuandamana ni ujinga tu...

    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]
    [​IMG]SERIKALI imelazimika kutumia Jeshi la Polisi katika harakati zake za kudhibiti mgomo wa walimu ambao jana uliingia katika siku yake ya pili, huku maandamano ya wanafunzi yakiendelea katika baadhi ya maeneo na Kikosi cha Kutuliza Ghasia (FFU) kulazimika kuwadhibiti.

    Taarifa kutoka mikoa kadhaa zinaonyesha kuwa polisi waliwakamata viongozi wa Chama cha Walimu Tanzania (CWT), ngazi za mikoa na wilaya, huku baadhi yao wakifikishwa mahakamani kwa tuhuma za kuchochea mgomo ambao Serikali tayari imesema kuwa ni haramu.

    Kukamatwa kwa viongozi hao kulikwenda sambamba na tamko la baadhi ya wakuu wa mikoa na baadhi ya makamanda wa polisi ambao walionya kwamba wangewachukulia hatua za kisheria walimu ambao wangeendelea kugoma.

    Wakati Serikali ikichukua hatua hiyo, Shirikisho la Vyama vya Wafanyakazi Tanzania (Tucta), limeitaka Serikali kuacha kujitetea katika suala hilo na kulipa madai ya wanataaluma hao wa sekta ya elimu.

    Mkoani Dar es Salaam, FFU walitawanya maandamano ya wanafunzi katika eneo la Kunduchi, Kinondoni na kuwakamata baadhi yao. Waliandamana kwa madai ya kudai haki yao ya kufundishwa.
    Kundi kubwa la wanafunzi waliodaiwa kwamba walikuwa wakitoka katika shule mbalimbali za Manispaa ya Kinondoni waliandamana katika maeneo ya Mbezi Machimbo, huku askari wa FFU wakijaribu kuwazuia na kuwaelekeza kurudi nyumbani.

    NOTE: watoto ni haki yao kuendelezwa na haki huwa haiombwi inadaiwa . ni nani amesimama kuwatetea? wenyewe wameamua kujitetea[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. t

    thatha JF-Expert Member

    #2
    Aug 1, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Wanafunzi siyo wajinga bali walimu waliogoma ndiyo wajinga, Iweje watumie watoto wadogo hao kufikisha ujumbe wao? kwani wameshindwa kusimama wao kama wao kudai haki zao kama kweli ni madai ya msingi? Inaonekana ni jinsi gani walivyo mambumbumbu au madai yao siyo halali
     
  3. Kitaeleweka

    Kitaeleweka JF-Expert Member

    #3
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 30, 2012
    Messages: 389
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wewe thatha inaonekana reasoning na thinking capacity yako ndogo sana mwl mbumbumbu mjinga? Hata shule yaelekea ulienda kuattend tu. Wanafunzi wa cku hizi sio wale wa enzi zako maandamano washayazoea kwani wanaona hata kaka zao tuliopo vyuoni tunaandamana madr wanaandamana why not them sasa eti watoto wadogo wanatumiwa! Walimu waliogoma wapo nyumbani maloyalists tu ndo wako makazini ina maana hawajagoma sasa wao ndo wanawatumia watoto? Think big n outside the box!


    Sent from my BlackBerry 9800 using JamiiForums
     
  4. harakat

    harakat JF-Expert Member

    #4
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 2,706
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    Mi nafikiri hakuna mwalimu ambae anamhusisha mwanafunzi kwenye mgomo zaidi ya
    mwanafunzi huyo kuwa na muamko wa kiuanaharakati na hivyo kusababisha
    yeye mwenyewe kudai haki ya kufundishwa kwa kuandamana na la sivyo itakua
    ni mbinu ya kuchafua mgomo wa waalimu ambao hauhusishi mwanafunz inagwaje yeye ni muathirika
    moja kwa moja
     
  5. Invarbrass

    Invarbrass JF-Expert Member

    #5
    Aug 1, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 505
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Walimu kwakweli wanasikitisha sana na mipango yao. mgomo wenyewe na uzugaji mbaya sana wanawahusisha watoto. waqo wanajificha. fuaten majadiliano mgomo ni mgumu na hautekelezeki. Afu waacheni watoto wetu maana wao sio wasemaji wenu.
     
  6. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #6
    Aug 1, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Sio halali maana suala lao lipo mahakami kwa hiyo ni bora wasiingilie huo mhimili wa serikali waende tu madarasani
     
Loading...