Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mgomo wa walimu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by nkisumuno, Jul 12, 2012.

  1. n

    nkisumuno JF-Expert Member

    #1
    Jul 12, 2012
    Joined: May 22, 2012
    Messages: 208
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    CWT tafadhali toeni tamko walimu tupotayari kugoma. Mkoba mbona hueleweki? Tumesaini fomu ya kukubali mgomo na mkasema tusubiri tangazo la siku ya kuanza mgomo sasa tunasikia kauli zisizo za kiungwana mara ni kikundi cha watu kilichoanzisha vuguvugu la mgomo si CWT, mara mgogoro haukufuata sheria. Kama Mkoba na baraza mnaogopa basi mjiuzuru maana mnatuchanganya walimu. Ikiwezekana tuanzishe nasi Jumuiya ya walimu maana tumechoka kuonewa. Natoa tahadhari kwa mahakama kuacha kufanyakazi kwa maelekezo ya CCM mnapoteza uhalali wa kuwa wasimamia haki katika taifa, kila mgomo mnasema haukufuata sheria. Walimu tuungane pamoja kutetea haki zetu, sisi ndiyo tunaweza kujitetea si bunge wala si mkoba. Majaliwa aache ubabaishaji chini ya CCM. KUWA BUNGENI NA KUWA NAIBU WAZIRI ASIJIONE YEYE NI KILA KITU. NAOMBA MNYIKA UTOE HOJA KUWA NAIBU WAZIRI ALILIDANGANYA BUNGE KWA KUSEMA HAKUNA MGOGORO NA CHAMA CHA WALIMU WAKTI UPO.
     
  2. M

    Mati Member

    #2
    Jul 12, 2012
    Joined: Jun 15, 2012
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hiv watatuchezea mpaka lini,yan sikuhiz ukienda kuoa ukijitambulisha wewe mwalimu wakwe wanatema mate,hadi inaonekana sisi ndo tulio feli,wakat kada nyingine wanaenda hadi kwa divishen 4 ya thelathini,
     
  3. M

    M.MSIMAMO New Member

    #3
    Jul 12, 2012
    Joined: Jul 12, 2012
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hakuna kuogapa, wamizidi kuidharau hii fani mwaka huu hadi kieleweke!
     
  4. M

    Mtanganyika1 Member

    #4
    Jul 12, 2012
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kama hamjui cwt viongozi wake ni wakala wa serikali wote mnazani watafanya nini wanajibalaguza nao waonekane wanafanyakazi kama chama cha wafanyakazi madaktari hamuna chama hapo waondoeni hao kwanza.
     
  5. KATUMBACHAKO

    KATUMBACHAKO JF-Expert Member

    #5
    Jul 14, 2012
    Joined: Jul 3, 2012
    Messages: 376
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    walimu sio waoga,wana busara na akili,kila kada waliofeli na waliofaulu! Kwa mfano mm ni mwl
    f4- div -i 16,
    f6- div -ii 12 pcm,
    university, gpa 3.4,
    angalau,sijafaulu sana!
    Tatizo tumekosa viongozi shupavu kama dr. Uli
     
  6. S

    Snitch Senior Member

    #6
    Jul 14, 2012
    Joined: Oct 22, 2011
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wewe ndio taahira kichaa,mwenye akili ya darasani,lakini zuzu wa maarifa
     
  7. Madame B

    Madame B JF-Expert Member

    #7
    Jul 14, 2012
    Joined: Apr 9, 2012
    Messages: 22,755
    Likes Received: 1,861
    Trophy Points: 280

    Snitch,
    mbona wamzonga mwenzio?
    Yeye kaamua kutoa lake la moyoni.
    Kama na wewe una lako ni heri kulimwaga hapa.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #8
    Jul 14, 2012
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,573
    Likes Received: 982
    Trophy Points: 280
    Vinara wa migomo sasa wanaogopa kulimbokwa!!sasa unapotezwa...ndo picha linalokuja!!utaokotwa maiti...ukiwa beach tutaambiwa marehemu inasemekana alipandwa na maralia!!!
     
  9. Kennedy

    Kennedy JF-Expert Member

    #9
    Jul 14, 2012
    Joined: Dec 28, 2011
    Messages: 9,638
    Likes Received: 1,224
    Trophy Points: 280
    Maji ya moto hayachomi nyumba, twasubiri tuone kwa macho. Ngoma ya watoto haikeshi usiku.........Check ya wakubwa Ma-dr inakesha usiku na mchana.
     
  10. manshiroo

    manshiroo Senior Member

    #10
    Jul 14, 2012
    Joined: Jul 2, 2012
    Messages: 151
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mmh.......! kumbe vichaa vipo vya aina nyingi eeh! kwani mwl wa watu kakosea nini hadi umwite taahira? amesema ukweli kabisa kwamba kila field ina walio feli na walio faulu na kajitolea mfano yeye mwenyewe sasa utaahira wake unatoka wapi?

    hivi nikikuthibitishia kuwa wewe ni kichaa wasubiri tu muda wa kwenda milembe utakataa? wewe ambaye siyo zuzu wa maarifa umefanya nini katika kazi yako?
     
  11. Madame B

    Madame B JF-Expert Member

    #11
    Jul 14, 2012
    Joined: Apr 9, 2012
    Messages: 22,755
    Likes Received: 1,861
    Trophy Points: 280
    Wa-Tz kwa ninavyojua mimi hawajaamua tu.
    Si unakumbuka ule mkutano uliofanyika Diamond Jubilee mwaka ule?
    Mpaka Rais Mukoba wa CWT akarushiwa mawe?
    Sema hv,
    wanaosaliti ni hao hao viongozi wa CWT,
    wameshapewa Pesa sasa wanabaki kushinikiza mgomo usitishe eti suala liko mbele linajadiliwa!
    Nani kasema...!!?
    Waache kufanya wa -Tz hamnazo.
     
  12. Brightman Jr

    Brightman Jr JF-Expert Member

    #12
    Jul 14, 2012
    Joined: Mar 22, 2009
    Messages: 1,231
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Nilimwona Mukoba kwenye Tv juzi akitoa tamko, uso wake ulionesha ana wasiwasi mkubwa kupita kawaida
     
  13. m

    mdoe mchaina Senior Member

    #13
    Jul 14, 2012
    Joined: Dec 1, 2011
    Messages: 138
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hah hah hah usitake nicheke mkoba ? aaaaah Mukoba amenywea kaogopa wasimlimboka kagwaya kutoa kauli ya mgomo.
     
  14. G

    Godwishes JF-Expert Member

    #14
    Jul 14, 2012
    Joined: Aug 26, 2011
    Messages: 500
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    • :yawn: Najuuutaa kuwa...........................................Ndo maana natafuta kazi.Woga tuko wengi kataa,kubali.

     
  15. s

    sugi JF-Expert Member

    #15
    Jul 14, 2012
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,248
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    daaaa,e bana kakufanyaje mkuu?yaan sioni sababu ya kumtolea maneno mabaya kama hayo
     
  16. a

    augustino ameri JF-Expert Member

    #16
    Jul 14, 2012
    Joined: Jul 5, 2012
    Messages: 266
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbona JK KIKWETE Ana gentleman chuo kikuu, kufaulu au kufeli sio issue.
     
  17. MCHONGANISHI

    MCHONGANISHI JF-Expert Member

    #17
    Jul 14, 2012
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 340
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 60
    hebu tuweni wakweli tuache USHABIKI na fitna hivi wale wanaosema ualimu ni taaluma ya waliofeli wana hoja? Qualifications za kusoma ualimu ngazi ya cheti(ualimu wa Shule za msingi) ni Kuanzia division IV ya pts 26 hadi 29 na Sasa imepanda mwisho ni IV ya pts 27. Huku kwenye Sheria, kilimo ,na afya huwa wanachukua hadi div IV za pts 32 huko hamuoni? Mnatukana walimu ambao kimantiki wamefaulu kuliko Hao wenye four nnzito ambao hukimbilia fani zingine. Kwenye Suala la Diploma mwisho ni division three ya kidato CHA Sita wengi hukimbilia diploma sababu ya uwezo mdogo kuweza kujilipia private vyuo vikuu, wengine mnaopiga Kelele humu mlipata division three hizo hizo au chini ya hapo sema tu mlienda chuo kikuu simply because mliweza kuafford gharama za chuo. Kwa ngazi ya degree ndio msiseme walimu wengi wana GPA Nzuri tu sio ka nyie wenye vigentlemen afu Kelele nyiiingi. Kama mnatulaumu mtulaumu kwa kukosa umoja,woga wa kupoteza ajira ni hii ni sababu walimu wengi tumetoka katika familia maskini na za uwezo wa Kati, mtulaumu kwa Kuwa na viongozi legelege ka KINA Mkoba lakini msiseme sisi ni vilaza. Hiyo ni dharau na kashfa zinazosambazwa na serikali ili muone Kuwa hatustahili hayo tunayadai, na Sasa tumechoka tutasimama kidete hadi tujue hatma yetu... Fomu za mgomo tushajaza CWT Wanazingua ila haya yana mwisho
     
Loading...