Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mgomo wa Walimu wazidi kusambaa

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by MziziMkavu, Jun 27, 2012.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Jun 27, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,505
    Likes Received: 2,779
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
    Rais wa Chama cha Walimu nchini Tanzania (CWT) Bw.Gratian Mukoba


    Wimbi la mgomo wa walimu limeendela kutandaa katika mikoa ya Kanda ya Ziwa na sasa mkoa mpya wa Simiyu baada ya Chama Cha Walimu (CWT), wilayani Bariadi kuanza kutoa elimu ya jinsi ya kupiga kura ya kuafiki au kukataa kwa kujaza fomu namba moja inayokusudia kuwepo kwa mgomo huo mapema mwezi ujao.

    Mwenyekiti wa CWT Wilaya ya Bariadi, Julius Mategemeo, jana aliiambia NIPASHE mjini Bariadi kuwa elimu ya jinsi ya kujaza fomu hizo maalum inatolewa baada ya kusambazwa kwa fomu namba moja kwa walimu wote katika shule za msingi, sekondari, vyuo na taasisi wilayani humo.

    Mwenyekiti huyo alisema upigaji wa kura unalenga kuishinikiza serikali kutimiza ahadi yake na kuitaka iwaongeze mishahara walimu kwa mwezi kwa asilimia 100 na itoe posho ya kufundishia kwa walimu wanaofundisha masomo ya Sayansi kwa asilimia 55 na walimu wa masomo ya Sanaa kwa asilimia 50.

    Pia kura hiyo ni pamoja na kuitka serikali itoe posho ya mazingira magumu kwa walimu wanaofanya kazi kwenye wilaya zenye mazingira magumu kwa mwezi kwa kiwango cha asilimi 30.

    Katibu wa CWT Wilaya ya Bariadi, Posian Gervas, alisema Mratibu na Msimamzi wa zoezi la upigaji kura ni Mwakilishi wa Chama cha Walimu Tanzania katika shule, chuo au taasisi.

    Aidha, Gervas amehimiza walimu kujitokeza kwa wingi kushiriki zoezi hilo na kupiga kura zao za siri kuafiki au kutaa kuwepo kwa mgomo huo.

    Naye Mkurugenzi Mtendaji wa halmashauri ya wilaya ya Bariadi, Deogratius Hella, akizungumzia utekelezaji wa madai mbalimbali ya walimu hao, alisema katika barua yenye kumbukumbu namba E.10/34/Vol.III/10 ya Mei 29 mwaka huu alifafanua kuwa walimu 367 wa shule za msingi na 118 wa sekondari walirekebishiwa mishahara yao na kubakia 164.

    Mgomo huo wa walimu unatarajiwa kuanza mwezi ujao na utahusisha walimu nchi nzima.





    CHANZO: NIPASHE

     
  2. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #2
    Jun 27, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,505
    Likes Received: 2,779
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
     
  3. SILENT ACtOR

    SILENT ACtOR JF-Expert Member

    #3
    Jun 27, 2012
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 549
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ukombozi kwa mwalimu wa tz utaletwa na mgomo, cyo majadiliano, bravo teachers waigeni madaktare mpate nafuu ya maisha.
     
  4. Fekifeki

    Fekifeki JF-Expert Member

    #4
    Jun 27, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 1,009
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Jana majira ya saa 22:15, nimesikia habari ktk kituo cha Radio Sauti ya Injili Moshi, ikisema walimu wilayani Hai watagoma na watakaa nyumbani bila kwenda shuleni kwa muda wa siku tatu! serikali isipotimiza madai yao watatoa tamko lingine! sijui serikali dhaifu imejiandaaje kulikabili hili!?. yetu macho!
     
  5. M

    Malolella JF-Expert Member

    #5
    Jun 27, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 368
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Dk ulimboka kakamatwa na haijulikani kapelekwa wapi. Mukoba nae ajiandae kutekwa. Hii ndio tz. Chezea ccm wewe!
     
  6. Msafiri Kasian

    Msafiri Kasian JF-Expert Member

    #6
    Jun 27, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,655
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Kazaneni waalimu ili nasi tunaotaka kusomea ualimu tuje kupata unafuu wa maisha.
     
  7. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #7
    Jun 27, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,050
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    mimi walimu siwaamini kabisa watatishwa kidogo tu kesho yake kazini..
     
  8. MCHONGANISHI

    MCHONGANISHI JF-Expert Member

    #8
    Jun 27, 2012
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 337
    Likes Received: 136
    Trophy Points: 60
    Labda! Safari hii tutafanikiwa walimu tuna mwamko tatizo liko kwa CWT je? Safari hii hawatakuwa madalali wa haki zetu? Sisi tutapiga kura Kama fomu zinavyoelekeza na mgomo unakubalika hapo! Matokeo yakitoka hatua za mgomo zichukuliwe hatutaki kuona sarakasi za CWT, Sijui Mara ooooh mazungumzo hatutawaelewa na baada ya mgomo na AUDITING ifanyike CWT mambo yawe wazi! Hakyanani safari hii tutatiana wenyeyewe bakora mwamko ulioko Kanda ya ziwa ungeenea nchi mzima ingekuwa safi sana....... Angalizo maafisa elimu na maafisa wa TSD wasitishe walimu ni haki Yao wanafai
     
  9. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #9
    Jun 27, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,818
    Likes Received: 1,976
    Trophy Points: 280
    kama mgomo wao ulishawahi kusitishwa na mahakama saa 9 usiku na asubuhi yake hawakugoma ije kuwa leo. hebu tuache unafiki kama mmeamua kugoma gomeni ki ukweli.
     
  10. t

    tisa desemba JF-Expert Member

    #10
    Jun 27, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 432
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    natangaza kutokuwa na imani na CWT, HAWANA NIA YA DHATI YA KUWATETEA WAALIMU. wapo kisiasa zaidi.
     
  11. A

    Aswel Senior Member

    #11
    Jun 27, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 113
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Fanyenii kweli walimu magamba yakune vichwa.
     
  12. S

    Slaker JF-Expert Member

    #12
    Jun 28, 2012
    Joined: May 11, 2012
    Messages: 231
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Dain chenu ....bhana hadi kieleweke 2,......
     
  13. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #13
    Jun 28, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Walimu bado sana!! hili ni gelesha tu!!
     
Loading...