Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mgomo wa walimu wanukia, na wafanyakazi wa migodini kuacha kazi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by commited, Jul 25, 2012.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. commited

    commited JF-Expert Member

    #1
    Jul 25, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,614
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    naona mambo yanzidi kwenda mrama kila sehemu.. Ule mgomo wa walimu uliokuwa ukisuasua sasa ni dhahiri shairi umeibuka kwa nguvu..

    Baada ya kutangaza kuanza mgomo wiki chache zilizopita.. Swala hilo lilipelekwa katika tume ya usuluishi ili kuumaliza mgogoro huo (madai yakiwa ni kuboresha mishahara yao, kuboresha mazingira ya kazi pamoja na posho), leo jibu limetoka kuwa usuluhishi umeshindikana baina ya walimu na serikali na hivyo basi tume ya usuruhishi imetoa cheti cha mgogoro huo kushindwa... Na hivyo basi walimu woote wanapaswa kupiga kura ya kuingia rasmi katika mgogoro na serikali kati ya tarehe 25-27/07 saa 3 kamili asubuhi... Ili jibu lipatikane

    source taarifa ya habari ya itv.. saa 2.00 usiku tarehe 25/07/2012

    wakati huhuo wawakilishi wa migodi mikubwa leo wametoa tamko la kutokukubaliana na sheria mpya iliyopitishwa ya nssf ya kuzui wanachama wake kujitoa, pamoja na kutopata mafao yao mpaka umri wa kustaafu (55-60) utakapowadia....pia wamewaandikia barua waajiri wao kuwa wanaacha kazi muda si mrefu

    naona mambo yanazidi kuwa magumu.... Karibuni tuyajadili haya kabla wakina mzee wa gombe na mzee wa kudadadaaaakeeee... Hawajaishauri serikali ya dhaifu kukimbilia mahakamani.....
     
  2. MATESLAA

    MATESLAA JF-Expert Member

    #2
    Jul 25, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,252
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    mi nawaunga mkono walimu asilimia 99.99 nao wana haki zao za msingi,maisha yao magumu sana,kwanza wadogo zetu hawana vitadu vya kujisomea
     
  3. t

    thatha JF-Expert Member

    #3
    Jul 25, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    nina update za walimu kwamba hapa jijini dar wamepiga kura ya kuunga mkono mgomo leo na kura zote zina suport mgomo hakuna hata moja iloharibika,nadhan sasa walimu wameanza kujitambua
     
  4. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #4
    Jul 25, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,878
    Likes Received: 5,290
    Trophy Points: 280
    Si waamini walimu linapo kuja swala la mgomo.
     
  5. t

    thatha JF-Expert Member

    #5
    Jul 25, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    now they are serious,subiri utaona
     
  6. commited

    commited JF-Expert Member

    #6
    Jul 25, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,614
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Ndugu zangu binafsi naona 2015 ni mbali sana...

    Tunapaswa tuamke tusipoangalia serikali hii haina nia njema kabisa na watu wake... Inakuwaje sheria kama hiyo ya nssf inatungwa bila kuwashirikisha wadau wenyewe ambao ndio waliowekeza fedha... Yaani kweli ushindwe kufanya maendeleo ya fedha yako ukiwa kijana eti kisa mtu anakusubirisha mpaka ufikie miaka 55...

    Aghraaaaa haya mambo ya hovyo sana,.... Hayo maisha ya walimu ndio msiseme wakuu kunajamaa zangu walimaliza mwaka jana udsm hapo(mlimani) bsc. Ya education wakapangiwa vituo morogoro (kirombelo) tangu mwezi march 2012 mpaka leo hawajaingizwa katika pay roll mpaka leo.. Na inasemekana hizo pesa zinakuja na zinapigwa.... Sasa kweli utaishije....

    Watz wenzangu tuamke hii serikali haina huruma kwa watu wake hata kidogo... Halafu najiuliza kwanini imepitishwa haraka haraka hivi....???? Kunakitu hapa nahisi haiwagusi wakubwa( wabunnge na mawaziri)..... Ishu za kishetani hizi.....
     
  7. commited

    commited JF-Expert Member

    #7
    Jul 25, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,614
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135

    bora kinuke tu wakuuu... Liwalo na liwe akimbile tena mahakamani.. Lakini hali ni mbaya sio siri ... Muda wa mabadiliko naona unawadia.. Mungu anazidi kuwapunguzia mioyo ya utu ya watu waliowapigia kura.... She...zi zao
     
  8. K

    Kiumbo JF-Expert Member

    #8
    Jul 25, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 561
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Naangalia channel ten mambo ya mifuko ya jamii ,napata meseji kuhusu mgomo wa walimu umeiva kesho wanatakiwa wapige kura. Haya wale waoga tunashaka na kuunga mkono mgomo huu. Na mgomo gani na walimu watakuwa likizo ya sensa.
     
  9. S

    Sessy Senior Member

    #9
    Jul 25, 2012
    Joined: Jun 16, 2012
    Messages: 118
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    walimu waoga sana sijui ngoja tuvute subira tuone km wataweza
     
  10. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #10
    Jul 25, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,152
    Likes Received: 5,360
    Trophy Points: 280
    Hatari n i pale mgomo ukifika baa na kwenye nyumba za wageni.
    Mbaya zaidi na viongozi wa dini wakigoma
     
  11. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #11
    Jul 25, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,960
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    Bila shaka waliokaosa hoja watasema CDM wanahusika pia hapa!!!!
     
  12. MARCKO

    MARCKO JF-Expert Member

    #12
    Jul 25, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 2,267
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kwanzia tar 23 mwezi ulopita sijapewa hata shingi kumi na serikali mpaka leo wakati kila siku mbunge yeye anapewa posho. NINA APA NA BADO.
     
  13. commited

    commited JF-Expert Member

    #13
    Jul 25, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,614
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    wana chademafobiasis ambao nji ugonjwa mbaya sana unawaua taratibu mpaka sasa umeanza kutafuna hata akili za jk na washauri wake woote... Mpaka 2015 utakuwa umemaliza seikali nzima... Lakini ni ugonjwa unaowafanya wananchi wanazidi kuwa majasiri na kukataa kuonea.. Na zaidi ya yote unawafanya wananchi waamini kuwa nchi yao si maskini hivyo wanapaswa kufaidika na kila kilichopo nchini mwao
     
  14. i

    igoji Member

    #14
    Jul 25, 2012
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 65
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Jamani huku kenya waalimu wana mgogoro na serikali wanataka waongezewe salary kwa 300% yaani from Ksh.24000 to 72000. wako serious kwelikweli. Nanyi TZ kazeni kamba ili mziilishe kuwa vichwa vyenu sio vya kuoteshea nywele tuu. LIWALO NA LIWE.
     
  15. commited

    commited JF-Expert Member

    #15
    Jul 25, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,614
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    mkuu polesana
    ndio serikali yetu hiyo inaendeleza principle ya bottom neck theory... Ila kila kitu kina mwisho tutawanyonga wote walioshiriki kutuibia ... Jamaa zangu ni walimu wameamua kuacha kabisa na kuwa wauza mitumba tu...
     
  16. commited

    commited JF-Expert Member

    #16
    Jul 25, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,614
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    asante mkuu kwa hizo update... mabadiriko tz yanakuja kwa kasi sana... kitaeleweka tu
     
  17. Crucial Man

    Crucial Man JF-Expert Member

    #17
    Jul 25, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 3,029
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 160
    Wafanya kazi wa mgodini watakuwa victims wa hii sheria mpya ya mifuko ya kijamii.huku mgodini kwanza job security ni ndogo sana.any time unatimuliwa kwa kosa dogo sana.je mtu akae miaka 30 ndio apate mafao yake let say anamiaka 25.kwa kweli hapa serikali imeteleza.
     
  18. K

    Kiumbo JF-Expert Member

    #18
    Jul 25, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 561
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Naangalia channel ten mambo ya mifuko ya jamii ,napata meseji kuhusu mgomo wa walimu umeiva kesho wanatakiwa wapige kura. Haya wale waoga tunashaka na kuunga mkono mgomo huu. Na mgomo gani na walimu watakuwa likizo ya sensa.
     
  19. james chapacha

    james chapacha JF-Expert Member

    #19
    Jul 25, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 927
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Nakuunga mkono100% walimu siwakuwachukulia dhamana hawachelewi kukimbia na kkuachia kesi,subiri wazipate za sensa kama utawaona.
     
  20. madibira1

    madibira1 Member

    #20
    Jul 25, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Walimu gani wa Kenya au wa Tanzania.....? Kama ni wa Tanzania hilo sahau.....!!!!!!!!
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...