Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mgomo wa Walimu Tanzania: Ripoti toka Maeneo mbalimbali ya nchi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by raymg, Jul 30, 2012.

  1. r

    raymg JF-Expert Member

    #1
    Jul 30, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 845
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sasa hivi wanafunzi kata ya ilemela mkoa wa mwanza wapo katika maandamano wakiwa na mabango tofauti yenye maandishi "tunataka haki zetu" wakielekea mahakama ya mwanzo wilaya ya ilemela kufungua kesi zidi ya waalimu kwa kukataa kuwafundisha...

    UPDATES:



    [​IMG]

    Wanafunzi wa shule za Msingi za Temeke wakiingia kwenye ofisi za Manispaa ya Temeke kufuatia mgomo wa walimu ulioanza rasmi jana na kuwasababishia kukosa masomo. Picha na Elizabeth Edward - Gazeti la Mwananchi

    - TBC1 imeripoti kuwa Ruvuma walimu wamegoma na imethibitisha vurugu kutokea mkoani Mbeya na kuwa nako walimu wamegoma.

    [​IMG]
    Wanafunzi wa shule za msingi Bwawani na Kijichi Manispaa ya Temeke jijini Dar es Salaam, wakiandamana jana Jumatatu Julai 30, 2012, kupinga haki yao ya msingi ya kupata elimu kuvurugwa kufuatia mgomo wa walimu ulioanza rasmi jana. Wanafunzi hao waliandamana umbali wa kilomite 10 hadi ofisi za Afisa elimu wa manispaa hiyo na kueleza "kesi" yao ambapo wameitaka serikali kumalizana na walimu ili wao wasome.

     
  2. Gedeli

    Gedeli JF Gold Member

    #2
    Jul 30, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 415
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    wanaongozwa na nani si rahisi wanafunzi wa shule ya msingi kujikusanya na kufanya kitu kama hicho
     
  3. Msalagambwe

    Msalagambwe JF-Expert Member

    #3
    Jul 30, 2012
    Joined: Jul 11, 2012
    Messages: 599
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mahakama ya mwanzo?
     
  4. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #4
    Jul 30, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Ambatanisha na picha mkuu!!
     
  5. M

    MASIKITIKO JF-Expert Member

    #5
    Jul 30, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 688
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    Singida:

    Wanafunzi wamekusanyika ofisi ya mkuu wa Mkoa muda huu mkoa wa Singida.
     
  6. a

    agapetc Member

    #6
    Jul 30, 2012
    Joined: Jul 21, 2012
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hayawi hayawi sasa yamekuwa, walimu wa Halmashauri za Mji na Wilaya ya Korogwe wamegoma kwenda shule kwa kuunga mkono viongozi wao walioutangaza.

    Shule nyingi zimeonekana walimu wakuu na wakuu wa shule tu ndiyo waliohudhuria maofisini, pia imebainika kuwa walimu wa sekondari wanaongoza kwa kutoenda kazini wakati shule za msingi imebainika walimu ktk shule chache wameenda kazini.

    Migomo kila kukicha inaashiria nini ktk nchi hii?
     
  7. K

    Kiumbo JF-Expert Member

    #7
    Jul 30, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 561
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Wanaongoza na nani. Eti mabango na huku hawajui kusoma na kuandika. Magamba kazini. Hawatuwezi tumechoka ngoja niendelee kulala.
     
  8. K

    Kiumbo JF-Expert Member

    #8
    Jul 30, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 561
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mapinduzi daima.
     
  9. m

    manucho JF-Expert Member

    #9
    Jul 30, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 3,414
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ni wa shule ya msingi sekondari au chekechea wanaelekea mahakamani kwenda kufungua kesi
     
  10. K

    Kiumbo JF-Expert Member

    #10
    Jul 30, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 561
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mapinduzi daima.
     
  11. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #11
    Jul 30, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,390
    Likes Received: 1,075
    Trophy Points: 280
    Huku Tanga wamefanya kweli, shule zilizonizunguka zote watoto wako wanacheza kaponda, hamna kinachoendelea, nimeongea na mwalimu mkuu mmoja hapa amesema kugoma kuko palepale na amesema leo hafungui hato ofisi..

    Kama nchi nzima ni hivi basi walimu wameamua
     
  12. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #12
    Jul 30, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,390
    Likes Received: 1,075
    Trophy Points: 280
    huko kwingine vipi wadau?
     
  13. Msalagambwe

    Msalagambwe JF-Expert Member

    #13
    Jul 30, 2012
    Joined: Jul 11, 2012
    Messages: 599
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kufanya nini kwa mkuu wa mkoa?
     
  14. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #14
    Jul 30, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Hebu funguka vema Mkubwa!

    Wanafunzi wamefika leo shuleni wakauta walimu hawapo ama?

    Au wamefika wakashauriwa na walimu waandamane!
     
  15. zubedayo_mchuzi

    zubedayo_mchuzi JF-Expert Member

    #15
    Jul 30, 2012
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 4,932
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    Kuchukua kwizi ya Uraia na kiswahl
     
  16. Blessed

    Blessed JF-Expert Member

    #16
    Jul 30, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 2,395
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    more updates tafadhali
     
  17. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #17
    Jul 30, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    wanataka nini hapo?
     
  18. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #18
    Jul 30, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    tutasikia mengi leo
     
  19. zubedayo_mchuzi

    zubedayo_mchuzi JF-Expert Member

    #19
    Jul 30, 2012
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 4,932
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    Wanaenda kufungua kesi juu wenzao walio maliza mwaka jana.wakafaulu lakini hawajui kusoma...
     
  20. S

    Steve1 Member

    #20
    Jul 30, 2012
    Joined: Aug 26, 2011
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    iringa wanafunz wanajpgia misele mtaan.
     
Loading...