Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mgomo wa walimu nchi nzima

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by MWL MTZ, Dec 3, 2011.

  1. MWL MTZ

    MWL MTZ Member

    #1
    Dec 3, 2011
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hivi chama cha walimu tz kutangaza mgomo wa walimu nchi nzima mwakani baada ya likizo utafanikiwa kweli, wamejipanga? maana nijuavyo mimi migomo mingi imeshindwa kuleta mabadiliko kutokana na tofauti kati ya walimu wenyewe pia hata walimu kutokuwa na imani na chama chao [cwt]. mfano mwaka jana chama kilitangaza mgomo nchi nzima alafu baadhi ya walimu waliendelea na kazi kama kawaida vijijini. je mwaka huu wamejipanga?
     
  2. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #2
    Dec 3, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,847
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Walimu nao wana ubavu wa kugoma kweli?
     
  3. KANCHI

    KANCHI JF-Expert Member

    #3
    Dec 3, 2011
    Joined: Sep 3, 2011
    Messages: 1,547
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Kuna wengine wameingia na vyeti feki sasa watagoma kweli na maisha haya ya bongo noma c mnayaona wenyewe akifukuzwa .......................
     
  4. nyambari

    nyambari JF-Expert Member

    #4
    Dec 3, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 275
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hata siku moja hawawezi kugoma kwanza si unajua upatikanaji wao wengi wao wanaona hako kanafasi ni mkombozi kwao hivyo wanakashikilia kweli ndo maana serikali inakamua.
     
  5. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #5
    Dec 3, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,592
    Likes Received: 1,319
    Trophy Points: 280
    Kama wamechoka kazi, waache. Nafasi zenyewe wanapata kama last choice halafu kwenye mshahara wanataka wapewe first priority. Ni ujinga.

    How comes, aliyepata div four ya 28 anataka nae kuisumbua serikali.
     
  6. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #6
    Dec 3, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,241
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Nimesikia mama sitta akiwaasa kuwa wanaweza kupata madhara zaidi badala ya manufaa kwenye mgomo huo.
     
  7. sam2000

    sam2000 JF-Expert Member

    #7
    Dec 3, 2011
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 408
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Hao jamaa wanaotaka kugoma waje wajifunze Kenya how its done, walianza walimu week tu gov ikatia akili wakakubaliana gov iongeze more teachers, then lecturer wakaitia serikali kiwewe wakagoma kama kawa government ikasalimu amri, then now doctors wanagoma from monday unless government ikubali what they want. These guys wanataka salary increament ya more than 300%. I salute these guys yani wakisema wanagoma wanagoma kweli sio kwetu jamaa hakuna hata mmoja atagoma. I guess there is a very big disconnect between their leaders in Dar na mikoa mingine! Lets wait and see
     
  8. Ta Kamugisha

    Ta Kamugisha JF-Expert Member

    #8
    Dec 3, 2011
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 2,565
    Likes Received: 473
    Trophy Points: 180
    Tutajie mmoja wao na si mambo ya umbea
     
  9. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #9
    Dec 3, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,428
    Likes Received: 927
    Trophy Points: 280
    Waalimu hawawezi kugoma ni waoga mno,na hawana ujanja huo wengi ni vilaza tu kwa sababu wanajua hapo ndio mwisho wao,hawana pengine pa kupatia hizo hela kiduchu wanazopata.
     
  10. Alexism

    Alexism JF-Expert Member

    #10
    Dec 3, 2011
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 1,370
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Kweli walimu mnayokazi,kama ata mnao au mliowafundisha wana wadisi hivi basi kazi hipo.
     
  11. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #11
    Dec 3, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,847
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Walimu walikuaga enzi za nyerere hawa wa sasa ni njaa 2.over
     
  12. Pukudu

    Pukudu JF-Expert Member

    #12
    Dec 3, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 2,806
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    kunahitajika kuwe na tofauti kati ya walimu wa primary na secondary, kiukweli walimu wa primary ni mabogus waoga na wanafki. Na viongozi wa CWT wengi ni walimu wa primary na siku zote huwabagua wa secondary na wanatumia wingi wao kupiga kura kuwachagua wenzao wa primary kuwa viongozi wa CWT wakati ni wajinga hawajui leadership. Kwa walimu wa secondary mgomo unaweza kufanikiwa ila hawa wa primary mh! Hata hawajiulizi kwa nn wenzao wa secondary hulipwa hela ya kujikimu na mizigo wakati wa kuanza kazi wao hawalipwi? Yaani wananikera na siku uongozi wa CWT ukiangukia kwa secondary teachers mambo yatakuwa tofauti ila sasa kwa ujinga huu wa walimu wa primary sidhani????!
     
  13. KANCHI

    KANCHI JF-Expert Member

    #13
    Dec 4, 2011
    Joined: Sep 3, 2011
    Messages: 1,547
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    ACHA use... na fikra zisizo na ukweli kuna wa2 wana division 1 halafu wanafundisha so be carefull na hizo kauli bana.
     
  14. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #14
    Dec 4, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,052
    Likes Received: 559
    Trophy Points: 280
    Acheni kuwaponda walimu jamani,mishaara wanapewa ni midogo jamani,hv 150,000/= inatosha kweli mwezi mzima? Mie hiyo natumia ndani ya siku 5 tu ishakwisha.
     
  15. MBUFYA

    MBUFYA JF-Expert Member

    #15
    Dec 4, 2011
    Joined: Aug 15, 2011
    Messages: 446
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    acha waisumbue hiyo serikali, kwanini serikali hiyohiyo iwasomeshe ualimu watu walio feli ili iwanyanyase? najua wewe kama ni mwananchi wa tanzania basi nawe ndo hiyo serikali. mbinafsi mkubwa we.
     
  16. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #16
    Dec 4, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    walimu utawatambua tu..pole sana mkuu.
     
Loading...