Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mgomo wa wafanyakazi

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Ticha, Apr 15, 2010.

  1. Ticha

    Ticha Senior Member

    #1
    Apr 15, 2010
    Joined: Aug 26, 2007
    Messages: 136
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Naomba tuwe na mshikamano katika hili kwani wafanyakazi wengi hasa walimu wana mafao finyu sana wengine hata malimbikizo yao hawajapata.
     
  2. Eliphaz the Temanite

    Eliphaz the Temanite JF-Expert Member

    #2
    Apr 15, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 2,667
    Likes Received: 232
    Trophy Points: 160
    Tuwe pamoja.... tuko pamoja...... kama solders...... helo helo.....x2
    Naomba tuimbe wote hiyo chorus!
     
  3. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #3
    Apr 15, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Mie natamani Tanzania Nzima tugome ..itasaidia sana kusolve matatizo yetu ..
     
  4. bht

    bht JF-Expert Member

    #4
    Apr 15, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    mwaka huu lazima kieleweke
    hasa suala zima la PAYE
    na mifuko ya pensheni

    unyonywaji tumechoka
     
  5. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #5
    Apr 15, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Juzi yule m'babu wa chama cha waajiri amepinga mgomo na watu kibao wamemsapoti!...Kuna uwezekano wa mafanikio kwenye hili kweli?....Otherwise mgomo ni hatua ya muhimu sana kwa mfanyakazi, kama njia zinginezo muafaka zote zimeshindikana!!
     
  6. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #6
    Apr 15, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    Mazingira yasiyo salama ya kazi, tija pia (manake mie nalalamika kwamba sijisikii kama natumiwa ipasavyo atii!).
    Pamoja kwa sanaaaaa! Tukimaliza wa maslahi tuanzishe wa kugomea wanasihasa!
     
  7. bht

    bht JF-Expert Member

    #7
    Apr 15, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    mbabu ni yupi tena??

    OFCOZ PJ hii maneno inachukua 'forever sasa bora tutunishe misuli sasa

    jana kwenye habari nimesoma naona bado tunasuasua kusubiri 'ahadi' hewa za kila mei mosi

    its like wanaenda kulainika hawa viongozi wa TUCTA
     
  8. bht

    bht JF-Expert Member

    #8
    Apr 15, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
     
  9. M

    Mtu Kwao JF-Expert Member

    #9
    Apr 15, 2010
    Joined: Jan 15, 2008
    Messages: 258
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nitashangaa sana kama walimi hawatagoma maana mazingira wanayofanyia kazi ni magumu mno.walimu wanateseka sana ofisi hazina meza, na ikumbukwe hizo ofisi ni madarasa so hazina hadhi kabisa kama za wafanyakazi wengine jamani.wanafanya kazi kwenye mazingira magumu mno hivyo wanahitaji mshahara wa maana sana.
     
  10. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #10
    Apr 15, 2010
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,760
    Likes Received: 1,924
    Trophy Points: 280
    Mimi nitashangaa sana kama walimu watagoma, maana juzi juzi walimtosa Musiba kwenye mgomo wao. Walimu wetu hawa hawaeleweki kabisa!
     
  11. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #11
    Apr 15, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    BHT Paye inatumaliza mie kila nikiiangalia natamani kutoa chozi ..
     
  12. AK-47

    AK-47 JF-Expert Member

    #12
    Apr 15, 2010
    Joined: Nov 12, 2009
    Messages: 1,381
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Na kibaya zaidi hatunufaiki na huduma za jamii ili kuihalalisha paye
     
  13. Mwasi

    Mwasi JF-Expert Member

    #13
    Apr 15, 2010
    Joined: Feb 12, 2010
    Messages: 249
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Mgomo Tanzania hauwezi tokea. Watanzania waoga na pia wanaona aibu hata kudai haki za msingi. Mtu anaogopa kugoma akihofia kukosa kazi na kwa upande mwingine anaona akishiriki kwenye mgomo ataonekana amefulia. Unless tumebadilika na kuweza kujitolea kwa ajili ya wengine. Ndo mgomo unaweza tokea!
     
  14. Challenger

    Challenger Member

    #14
    May 4, 2010
    Joined: Sep 5, 2007
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi binafsi mtanzania nimemvualia kofia, hasa hasa sisi "WADANGANYIKA", wenzetu kule Zanzibar naona kama wana misimamo fulani wakati fulani. Linalonihusu hapa ni woga uliojengeka ndani ya mioyo na akili za watu. Kwa kweli huyu aliyeturoga tukafikia hatua hii ya akili zetu kuwa dhaifu kiasi cha kusahau na hata kutetea haki zetu alituweza.

    Just imagine imagine katika kipindi cha miaka 5 baada ya uchaguzi mwananchi anataabika, hakuna ahadi zinazotekelezwa, kodi zetu zinaliwa na wajanja, hata wale tuliwapa dhamana ya kutulindilia hazina yetu wanaigeuka na kuanza kuitafuna. Lakini unapokuja wakati wa uchaguzi mtu anasahau kila kitu anachanganyikiwa na kuadaika na pesa/zawadi ndogo ndogo. Nina wasi wasi kama kweli hizi akili zetu zina uzalendon dani yake.

    Kuhusa mada ya Mgomo, mimi binafsi ziwavunji moyo wale wachache wenye ujasiri, lakini nikionapo hapa serikali hii ilivyokuwa ya kisanii, itatoa vitisho na hata ikiwezekana kuwakamata viongozi wa TUCTA kama siom kuwaita chemba na kuwapatia fungu litakalowatoa umasikini, ambapo aidha hatutashangaa kusikia viongozi wakiahirisha mgomo, au wafanyakazi wachache kugoma.

    Vinginevyo washikaji mgomo mwema
     
  15. Aza

    Aza JF-Expert Member

    #15
    May 4, 2010
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 1,657
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    sina hamu!
     
Loading...