Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mgomo wa wabunge hasa wa CCM

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mangifera, Jul 6, 2012.

  1. m

    mangifera Member

    #1
    Jul 6, 2012
    Joined: Oct 15, 2011
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wapendwa wakati tukijadili suala la mgomo wa madaktari ambao wamesimama kidete kutetea hali mbaya ya utoaji wa huduma za afya nchini, kuna tetesi kuwa kuna mgomo mkubwa wa wabunge hasa wa CCM ambao wameamua kutohudhuria bunge kwa kigezo chakukerwa na spika kuwashinikiza kukubali kila kitu hata kama ni cha uongo, ilimradi kimetoka serikalini.

    Hii inadhihirishwa na uhudhuriaji mdogo sana wa wabunge hawa wa CCM hali ambayo imempa wasiwasi sana spika wa bunge Anna makinda hadi akatoa tahadhari kuwa serikali inaweza kushindwa kupitisha makadirio ya bajeti zake iwapo wabunge (hasa wa CCM) hawahudhurii.

    Wabunge wa upinzani wanahudhuria wa kutosha kiasi kwamba kuna wakati wanawazidi wale wa CCM, hivyo kura ikipigwa wanaweza kushinda(Wale mnaoangalia bunge ni mashahidi wa jambo hili).
    CCM imetumia mbinu nyingi wakati wa kura ikiwepo mbinu ya kuwapigia simu wabunge wake waje upiga kura wakati wa kupitisha makadirio hata kama hawakuwepo wakati wa kuchangia.

    Hali iliyopo ni kama ile ya madaktari kusaini asubuhi na kuondoka. Wabunge wa CCM wanafanya hivyo hivyo kuhakikisha wanalinda posho zao.
    Mgomo huu pia nao unapaswa kujadiliwa na wote wenye akili.
     
  2. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #2
    Jul 6, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Hawa wabunge wa CCM watakuwa wanafiki tena sana, kama wana nia njema na serikali yao wanaogopa nini kusema waziwazi kama jambo halina maslahi na Taifa?Hii mijitu ya ajabu sana.
     
  3. kiraia

    kiraia JF Gold Member

    #3
    Jul 6, 2012
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 1,564
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    Zile kura za ndiyo au hapana yakiwa Magamba mawili na Upinzani wote, utasikia waliosema ndio wameshinda. Mi nadfikiri kuna haja ya kurekebisha swala la upigaji kura bungeni liwe confidential zaidi kuliko ilivyo sasa.
     
  4. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #4
    Jul 6, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Sasa wanafanya mgomo baridi wa nini?
     
  5. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #5
    Jul 6, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    aise kweli naangalia star tv yaani viti vyeupeee ccm wote hakuna
     
  6. m

    mangifera Member

    #6
    Jul 6, 2012
    Joined: Oct 15, 2011
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimepata taarifa kuwa hata wale wa upinzani wanaoisapoti CCM nao wanafanya vivyo hivyo. Hii ni kutokana na ukweli kuwa wakati wa kura unaitwa jina mmoja mmoja na unasema ndiyo au hapana. Hivyo kama wewe si "MWENZETU" tutakujua na ole wako uchaguzi ujao!! POSHO NA CHAMA KWANZA, NCHI NA WANANCHI BAADAE!
     
  7. m

    mangifera Member

    #7
    Jul 6, 2012
    Joined: Oct 15, 2011
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Umeonaee!! Wengi wako mjini wanazurura zurura tu, hawana la kufanya maana wameshaambiwa ni lazima bajeti ipite na ole wake atakayeipinga!! Pia wameambiwa kuwa madaktari wanataka kuiangusha serikali (eti mgomo wao una siasa nyuma yake), ole wake anayewaunga mkono na kuletaleta hoja za kutaka kujadili mgomo wa madaktari!
     
  8. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #8
    Jul 6, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Hivi hakuna sheria inayowabana Wabunge kuwepo Bungeni muda wote? Au namna nzuri ya kuwabana ni kwenye kusaini posho. Haupo imekula kwako.
     
  9. m

    mangikule JF-Expert Member

    #9
    Jul 6, 2012
    Joined: Jun 11, 2012
    Messages: 2,320
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    Hakuna shida ndio uchaguzi waliochagua. Kazi kula na kuiba tu! tufe tu hadi 2015!
     
  10. B

    Bob G JF Bronze Member

    #10
    Jul 6, 2012
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 2,353
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Tabu ya wabunge waliopatikana kwa rushwa ndo hio, hakuna kujali wala ulazima wa kuhudhuria bunge
     
  11. UPIU

    UPIU JF-Expert Member

    #11
    Jul 6, 2012
    Joined: Jun 26, 2012
    Messages: 602
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Jaribu kutunga propaganda zenye akili kama zile walizotunga wenzako za kumteka Dr. Ulimboka au ile ya kuaminisha wananchi kwamba CCM inakufa. Lakini hii iko below standards.
     
  12. H

    HKapalila New Member

    #12
    Jul 6, 2012
    Joined: Jul 6, 2012
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
     
  13. TOWNSEND

    TOWNSEND JF-Expert Member

    #13
    Jul 6, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,582
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    wameshagunduwa wanatumika kupitisha au kuhalalisha ulaji wa watu wengine
     
  14. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #14
    Jul 6, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,725
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    hahaha...
    Wagome tu,watanzania tutawapa zawadi yao 2015!!!
     
  15. P

    Pulpitis Senior Member

    #15
    Jul 6, 2012
    Joined: Jun 24, 2012
    Messages: 116
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mabwege tu, wanamgomea nani sasa?
     
  16. S

    Senator p JF-Expert Member

    #16
    Jul 6, 2012
    Joined: Oct 27, 2011
    Messages: 283
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    harafu 2kifufuka,km ha2jakoma na jehanam ya maisha magumu 2zikwe tena.MAITI HAICHOSHWI NA KABURI.
     
  17. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #17
    Jul 6, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,322
    Likes Received: 419
    Trophy Points: 180
    Wanajizika wenyewe safi sana
     
  18. mgodi

    mgodi JF-Expert Member

    #18
    Jul 6, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,546
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Wanaoafiki waseme ndiyo.
    Ndiyooo...

    Na wasiyoafiki waseme hapana.

    Hapanaaa aaaaaaa aaaa.

    Nazani waliosema NDIYO wameshinda!!
     
  19. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #19
    Jul 6, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    ubunge sasa hivi ni ajira
     
  20. d

    dkn Senior Member

    #20
    Jul 6, 2012
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 130
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Naunga mkono, nafikiri upigaji kura uwe wa siri kuna wabunge wengi wa upinzani au chama tawala wangependa kuwa tofauti na msimamo wa vyama vyao kwa maslahi ya watanzania lakini wanashindwa kwa sababu ya kura kuwekwa wazi. Ni wabunge wachache mfano wa CCM wanaweza kuwa tofauti na vyama vyao pale tu wanapoona wananchi wanagandamizwa, lakini kwa sasa unaona kabisa issue yenye makosa inakubaliwa hata na wasomi wanaojua lakini kwa kuwa ni chama mbele sheria zinapitishwa kiholela


     
Loading...