Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mgomo wa UDOM: Ni kweli FFU waliua wanafunzi wawili?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Membensamba, Dec 25, 2010.

  1. M

    Membensamba Senior Member

    #1
    Dec 25, 2010
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Habari za ndani udom zinasema kuwa kuna wanafunzi wawili waliuawa kwenye maandamano, mmoja wao akiwa ni mja mzito. Lakini hili linafunikwa ili skendo hii isiwe isijulikane.

    Yuko na mwanafunzi mwingine aliyebakwa na ffu hao hao. Waulizeni wanafunzi udom watawaambia vyema mambo haya. Hii ni dalili ya hatari sana na inapaswa kuundiwa kamati ya uchunguzi ili haki itendeke. Kama jeshi la polisi likianza kutuulia na kubaka watoto wetu basi kinachobaki ni kuwa wakimbizi nchini mwetu. Utamaduni huu ukiachwa ujijenge ni hatari.
     
  2. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #2
    Dec 25, 2010
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,444
    Likes Received: 2,438
    Trophy Points: 280
    Kama waliua itajulikana tu kwani atazikwa na FFU si lazima arudishwe kwao watafanyaje.
     
  3. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #3
    Dec 25, 2010
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    Ni kweli?so sad!!
     
  4. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #4
    Dec 25, 2010
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    How sure are you on these claims of that level of Police Brutality in our country??? Please, come on ...!!! Bring out the whole truth out of the bag!

    Nyinyi wanafunzi UDOM ambao pia ni wanachama wa JF, ukweli uko wapi hapa. Maana ni juzi tu tumeshikishwa Breki na CHADEMA kuandamana kuondoa watu wazembe kule Wizara ya Mambo ya Ndani na bado hatujarithika hata kidogo.

    Tupeni ukweli, akiuawa mwenzio ukainyamazia ujue kesho ni wewe uko kwenye death row. Tunasubiri hapa.
     
  5. M

    Mmanyi Member

    #5
    Dec 25, 2010
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
     
  6. M

    Mmanyi Member

    #6
    Dec 25, 2010
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ni uongo na uzushi mtupu...
     
  7. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #7
    Dec 25, 2010
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    @Mmanyi"kwanza jamiiforum imekaa ki chadema,acheni kutuaribia chuo chetu,,,ukweli si utajulikana?????[/QUOTE]

    Hivi aliyetoa hizi allegations ni member wa chadema? kama huna cha kuandika shut your big stinking mouth, huonekani kama wasoma chuo kikuu kwa comments zako, au ndio thinking capacity ya wanafunzi wa UDOM, kweli hiki chuo chakachua a.k.a chuo cha kata. Jamani anaesoma UDOM atupe ukweli, kama ni kweli tutajua tu.
     
  8. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #8
    Dec 25, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
     
  9. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #9
    Dec 25, 2010
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hivi aliyetoa hizi allegations ni member wa chadema? kama huna cha kuandika shut your big stinking mouth, huonekani kama wasoma chuo kikuu kwa comments zako, au ndio thinking capacity ya wanafunzi wa UDOM, kweli hiki chuo chakachua a.k.a chuo cha kata. Jamani anaesoma UDOM atupe ukweli, kama ni kweli tutajua tu.[/QUOTE]

    Nashukuru mwenzangu umemuono huyo bwana mdogo!! Kanipiga na butwa kweli. Badala kujibu swali yeye anatushambulia Wana-JF.

    Kweli mimi nakipenda sana CHADEMA lakini kwa hapa sikuzungumzia masuala ya kisiasa wala kuharibu jina la hiki chuo Kikuu kizuri sana cha UDOM

    Hata hivyo ukweli unabaki pale pale, tuambieni UDOM kumetokea nini hadi Mawaziri wate Wawili kuruka na Ndege mpaka kuja kuongea hapo chuoni, vifo hivi mtujuze haraka basi.
     
  10. B

    Baba Tina Senior Member

    #10
    Dec 25, 2010
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 131
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Huyo anayejiita mwanafunzi wa UDOM hana lolote na wala hana hadhi ya kua mwanafunzi wa chuo kikuu. Ndo walewale vidampa wanaotumiwa na CCM kukipa udom negative impression. Tuhuma hizo ni nzito sana naomba serikali ya wanafunzi ifuatilie ili ukweli ujulikane. Kweli sio kawaida mgomo kutokea chuoni na mawaziri wawili wa elimu na mambo ya ndani kwenda haraka tena wakakaa kikao hadi sa nane za usiku na kuwaondoa wanafunzi waliokuwa rumande mapema tu. Hayo yote ni tisa, kumi ni pale serikali iliposema itagharamikia kulipa fidia ya mali za wanafunzi zilizopotea wakati wa vurugu. Hapa lazima kuna kitu KINAFICHWA!! Hiki ni kitu kigeni katika historia ya migomo ya vyuo vikuu hapa nchini. Kwaida mwanachuo akifariki tangazo hubandikwa kwenye mbao za matangazo chuoni naomba wana udom mfuatilie kwa umakini. Kitu kingine nawasihi wana JF tuache kuongozwa na hisia and we have to be real great thinkers. A great thinker can not be tempted by political propagandas that udom is a ccm-based university simply because 5 students collected money from ccm tycoons in dodoma for JK's presidential form and claim that the money was donated by udom students. Likewise he can not be convinced by a single student giving statement to condenm chadema's walkout during JK's parliament inaugural speech.in the name of dodoma scholars, Tunatakiwa kwa sauti moja tulaani vitendo vya unyanyasaji vilivyfanywa na FFU.. .
     
  11. BRUCE LEE

    BRUCE LEE JF-Expert Member

    #11
    Dec 25, 2010
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 1,146
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    wakuu this is too much, nashindwa kuelewa kwanini watu waliopo dodoma wanashindwa kutupa kweli? Ni kitu kidogo sana. Tunachotaka ni kujua ukweli,nahisi kuna mapandikizi yanataka kupotosha ukweli kwa kuleta uchadema na uccm, pambaf. Tunataka majibu haraka.
     
  12. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #12
    Dec 25, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Wewe ndio ulipitisha roll-call??
     
  13. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #13
    Dec 25, 2010
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,435
    Trophy Points: 280


    Kwanini unakurupuka kujibu hovyo hovyo bila kufikiri kidogo?...Hii ni tuhuma tu ambayo inagusa maisha ya watu kwa namna moja ama nyingine...ni heri iwe ni uzushi,lakini km kweli yalitokea tunahitaji mamlaka zenye dhamana zitoe tamko na hatua stahiki zilizochukuliwa....mliopo Dodoma tupeni vithibitisho zaidi tulie na hawa watu waliofanya udhalimu huu...kuna utaratibu wa kutangaza na kubandika matukio makubwa as well as madogo yanayowagusa wanachuo as well as utawala,nadhani tutajua ukweli tu soon..
     
  14. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #14
    Dec 25, 2010
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,435
    Trophy Points: 280


    Kwanini unakurupuka kujibu hovyo hovyo bila kufikiri kidogo?...Hii ni tuhuma tu ambayo inagusa maisha ya watu kwa namna moja ama nyingine...ni heri iwe ni uzushi,lakini km kweli yalitokea tunahitaji mamlaka zenye dhamana zitoe tamko na hatua stahiki zilizochukuliwa....mliopo Dodoma tupeni vithibitisho zaidi tulie na hawa watu waliofanya udhalimu huu...kuna utaratibu wa kutangaza na kubandika matukio makubwa as well as madogo yanayowagusa wanachuo as well as utawala,nadhani tutajua ukweli tu soon..
     
  15. M

    MaMkwe JF-Expert Member

    #15
    Dec 25, 2010
    Joined: Sep 5, 2007
    Messages: 284
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Jamani tuache udaku. Habari ziwe za uhakika. Hakuna cha mwanafunzi kufa wala kubakwa. Mwenye uhakika na habari za ndani ataje jina au majina ya marehemu au waliobakwa, kozi wanazosoma, mwaka wanaosoma, kwao wapi na kama wazazi wana taarifa za kupotea watoto wao.

    Jamani msituweke roho juu wazazi wengine tuna maradhi ya shinikizo la damu, mtatuua bure.

    Katika hali ya kawaida wanapoingia FFU kuuawa inawezekana, lakini kubakwa si rahisi kwani watu huwa wanakimbia hovyo huyo FFU atakayeacha kazi aliyotumwa mchana kweupe akakimbilie kubaka inawezekan? Tuseme mbakaji si FFU ni nani mwenye ubavu wa kubaka mchana kweupe huku mabomu ya machozi na maji ya kuwasha vikirindima na kila mmoja akikimbia kutaka kuinusuru roho yake?


    Hii ilishawahi kutokea UDSM wanafunzi walidai kuwa kuna mwenzao amekufa tena mjamzito, waandishi wa habari walikwenda kufuatilia suala hili kila aliyeulizwa kama anajua mwanafunzi aliyekuwa akawa anamaka tu ati kuwa na yeye kasikia kuna mwanafunzi mwenzao kafa lakini hamjui. Haikuishia hapo tu wazushi wakazidi kulifanya suala hili lionekane ukweli wakatunga jina, kozi, mwaka na namba ya usajili ya marehemu ilipofuatiatiliwa ikagundulika kuwa hakukuwa na mwanafunzi mwenye jina lililotajwa hapo chuoni, kwenye kozi iliyotajwa hakuna aliyepotea, wote walikuwepo, namba iliyotajwa ilikuwa ya mwanamme na si mwanamke kama ilivyodaiwa na alikuwa kozi tofauti kabisa na alikuwepo chuoni.

    Nchi yetu imekuwa kama tupo vitani, watu huamua kuzusha uwongo ili wateke akili za wenzao ambao wataunga mkono matakwa yao. Tabia hii ya kuzusha zusha tu mambo haifai. Msitufanye kama watoto. Hata sisi tumepitia vyuo vikuu na migomo tumeshiriki na kupigwa na FFU tumepigwa. Kwenye vurumai la FFU kubaka au kubakwa si rahisi
     
  16. Chizi Fureshi

    Chizi Fureshi JF-Expert Member

    #16
    Dec 25, 2010
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 1,654
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Aliempa mimba atatwambia ukweli. Machungu ya kupotelewa na swit hat usipimeeee.
     
  17. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #17
    Dec 25, 2010
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,059
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Hivi aliyetoa hizi allegations ni member wa chadema? kama huna cha kuandika shut your big stinking mouth, huonekani kama wasoma chuo kikuu kwa comments zako, au ndio thinking capacity ya wanafunzi wa UDOM, kweli hiki chuo chakachua a.k.a chuo cha kata. Jamani anaesoma UDOM atupe ukweli, kama ni kweli tutajua tu.[/QUOTE]

    kwanza mimi huwa nawachukia sana watu kama nyinyi wenye fikra finyu za kufikiria kwa kuangalia mwisho wa vidole vyako,nawachukia sana watu wasiokubali kubadilika na kutambuwa michango ya watu wengine,may be tubomoe chuo cha udom ili tuweze kuwafurahisha wana jf furani kwani yaonekana udom ni kero kwa watu wasiohitaji nchi hii iendelee ktk nyanja za elimu.

    mkuu kubali kubadilika na tambuwa michango ya hii serikali,si vyema kuendelea kukejeri na kudharau chuo ambacho hata wajukuu wako watakuja kusoma hapo baadae


    mapinduziiii daimaaa
     
  18. K

    KERENG'ENDE JF-Expert Member

    #18
    Dec 25, 2010
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 398
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hizi ni tetesi Hivyo ukweli lazima utafutwe lakini sio lugha za vitisho na dharau.......Wana JF lazima tuwe wa dadisi vinginevyo itasemekana na itabakia kusemekana na ukweli hauta julikana na taifa lita angamia kwa sababu ya kuachia mambo haya bila kufanyia utafiti na kuwa wazi...... Halafu FFU kubaka mchana sikitu cha kujengea hoja kuwa haiwezekani watu wanabaka kwenye daladala sembuse sehemu zenye vurugu kama hizo .....sianachukuliwa begani mpaka green house (kwenye manyasi) kwahiyo hoja ya kpinga haina mashiko......UDOM hampo hapa JF? tuambieni kinacho endelea.....
     
  19. Chizi Fureshi

    Chizi Fureshi JF-Expert Member

    #19
    Dec 25, 2010
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 1,654
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Aliempa mimba atatwambia ukweli. Machungu ya kupotelewa na swit hat usipimeeee.
     
  20. Chizi Fureshi

    Chizi Fureshi JF-Expert Member

    #20
    Dec 25, 2010
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 1,654
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Aliempa mimba atatwambia ukweli. Machungu ya kupotelewa na swit hat usipimeeee.
     
Loading...