Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mgomo wa madaktari unachochewa na chama Pinzani-Gazeti RAIA MWEMA

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Molemo, Jul 4, 2012.

  1. M

    Molemo JF-Expert Member

    #1
    Jul 4, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Katika hali ya kushangaza gazeti la Raia Mwema toleo la leo limeripoti kuwa mgomo wa madaktari nchini unachochewa na chama kimoja cha upinzani kikishirikiana na kundi moja ndani ya CCM linalotaka kudhoofisha serikali na kuijengea chuki kwa wananchi.Gazeti hilo limeendelea kuripoti kuwa baada ya njama hiyo kugundulika ndiyo maana wale madaktari wote wenye nia njema wamerejea kazini.
    Pia gazeti hilo limesema limepata uthibitisho kwamba kamanda Ahmed Msangi hakuhusika katika tukio la utekaji na mateso kwa Dr Ulimboka Stephen.
    Pia katika gazeti hilo kumetolewa Tangazo maalum la serikali la kurasa 2 lenye hotuba yote ya Rais aliyoitoa mwisho wa mwezi kuhusu onyo lake kwa madaktari

    Source:Raia Mwema uk 3
    ------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Soma habari yenyewe hapa chini:
    TAKRIBAN wiki moja baada ya kutekwa, kuteswa na kuumizwa vibaya kwa Mwenyekiti wa Jumuiya ya Madaktari nchini, Dk. Steven Ulimboka, mmoja wa marafiki zake, Dk. Deogratius Michael (36), aliyeshuhudia tukio la kutekwa amezungumza na Raia Mwema akisema taarifa za baadhi ya vyombo vya habari kwamba ametoweka si za kweli.
    "Nasikia kuna redio moja wamesema kwamba mimi sionekani na kwamba nimetoweka. Ukweli ni kwamba nipo. Napatikana na nimekuwa nikiwasiliana na watu mbalimbali. Ushahidi wa hilo ni kama hivi sasa ninavyozungumza nanyi," alisema Dk. Deo jana Jumatano katika mazungumzo na Raia Mwema.
    Lakini wakati hayo yakiendelea, taarifa ambazo gazeti hili limezipata zinaeleza kuwa mgomo wa madaktari nchini pamoja na tukio hilo la Dk. Steven Ulimboka, sasa umeingia katika sura mpya baada ya kikundi cha mtandao unaodaiwa kufanikisha ‘kumuingiza' Rais Jakaya Kikwete madarakani kwa mara ya kwanza mwaka 2005, kudaiwa kuhusika kufadhili baadhi ya madaktari kuchochea mgomo huo.
    Pamoja na baadhi ya wanasiasa ndani ya CCM kuhusishwa, lakini pia wamo wanasiasa kutoka chama kimoja cha upinzani kinachotajwa kuwa nyuma ya shinikizo la kuendeleza mgomo huo wa madaktari.
    Kwa mujibu wa vyanzo kadhaa vya habari, lengo la ufadhili huo, ni kile kinachodaiwa kuwa ni hatua ya kulipa kisasi kwa kuzingatia mwenendo wa siasa ndani ya CCM na ‘panga-pangua' ya viongozi serikalini, pamoja na mikakati ya vyama pinzani kujenga chuki kwa wananchi dhidi ya Serikali.
    Taarifa hizo zilizopatikana zinabainisha kuwa pamoja na madaktari kushinikiza uboreshaji wa maslahi yao, sambamba na utoaji wa huduma bora za afya, siasa za visasi ndani na nje ya CCM, zimeendelea kudandia mgomo huo na kuanza kuwafanya baadhi ya madaktari kufikiri upya ushiriki wao katika mgomo huku kukianza kujitokeza wito wa kutaka kurejea katika meza ya majadiliano.
    Kujitenga kwa baadhi ya madaktari dhidi ya mgomo huo wa sasa kunathibitishwa na taarifa rasmi iliyotolewa na Ofisa Uhusiano Mwandamizi wa Hospitali ya Taifa Muhimbili, Aminiel Aligaesha.
     
  2. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #2
    Jul 4, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kwani hauna ukweli ndani yake mpaka uwe uchochezi?
     
  3. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #3
    Jul 4, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Waache kutafuta mchawi washughulikie tatizo....
     
  4. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #4
    Jul 4, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kwa hiyo kila mgomo hapa tz sasa hivi inachochewa na upinzani, kwani upinzani ndio wanawalipa mishahara wafanyakazi wa umma? kuongeza posho za wabunge wanaona sawa, kuongeza entertainment bill ili wageni wawe wananunuliwa vinywaji kutoka million 5 mpaka million 50 wanaona sawa..kuwaongezea mishahara madaktari..inakua issue
     
  5. C

    Che-lee JF-Expert Member

    #5
    Jul 4, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 319
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Acha UONGO wewe, uzushi haukusaidii hapa jukwaani,

    Elewe kuwa mtu yeyote kuwepo jf amepitia mengi, haina tofauti na kumuona nyani mjini ujue kuwa kakwepa mishale mingi!

    Gazeti hilo mimi ninalo hapa tangu saa kumi na mbili asubuhi na nimesoma mpaka matangazo yoooooote hakuna habari hiyo!

    Danganya wajinga wenzio wa ccm sio wanajf waliofuzu manuvazi yote!

    Mods Ondoeni hii habari ni yakizushi tu!
     
  6. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #6
    Jul 4, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,637
    Likes Received: 990
    Trophy Points: 280
    Mbona tuhuma hizo zimetolewa na gazeti la chama tawala vile vile ,UHURU la tarehe 4 Juni , 2012.
    Tukienda na facts ukweli utajilikana tu.
    Leo asubuhi nilitoa quote hii, ikahamishwa chap chap.

     
  7. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #7
    Jul 4, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,863
    Likes Received: 5,254
    Trophy Points: 280
    Mmekuja na chorus nyingine!
    Bado ya walimu mtasema tuuuuuuu!
     
  8. M

    Molemo JF-Expert Member

    #8
    Jul 4, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Hujui unachokisema Gamba la kobe wewe
     
  9. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #9
    Jul 4, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Source: Gazeti La Uhuru
     
  10. Ng`wanakidiku

    Ng`wanakidiku JF-Expert Member

    #10
    Jul 4, 2012
    Joined: Apr 18, 2009
    Messages: 1,197
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    .,å'樨-..,,.-..,. ..ko!
     
  11. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #11
    Jul 4, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,234
    Likes Received: 1,405
    Trophy Points: 280
    Afadhari umemwambia ukweli, hilo gazeti ninalo hapa wala hakuna hiyo habari!

    Huu ni uzushi tu!
     
  12. F

    FJM JF-Expert Member

    #12
    Jul 4, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Gazeti la Uhuru hata kama wanapata support ya CCM wanatakiwa wawe makini sana na wanachoandika. Wanaweza kutumika kueneza propaganda sana lakini hawana uwezo wa kuzima madhara yatokanayo na propaganda hizo.

    Kama wana ubavu wataje majina ya hao madaktari wanaosema walienda Dodoma juzi na waseme walionana na nani? Lakini kinachonisikitisha ni tabia ya serikali ya CCM kuamua kufanya siasa na huu mgomo wa madaktari badala ya kutafuta suluhu.
     
  13. Mwananchi Mtanzania

    Mwananchi Mtanzania Member

    #13
    Jul 4, 2012
    Joined: Jul 3, 2012
    Messages: 92
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Toka mgomo huu ulipoanza, nimekua nikijiuliza maswali mengi kadiri siku ziendavyo. Lazima nikiri kwamba na mimi nilitumbukia katika mtego wa kulaumu upande mmoja wapo kabla ya kujiuliza vizuri... Ama baada ya kutafakari kwa kina, nikagundua kwamba kwa vyovyote vila itakavokua, tunaoathirika ni sisi wananchi, bila kujali tunaunga mkono madaktari au serikali.

    Nilianza kujiuliza hivi: Hawa wanasiasa wanaotupiana mpira, mara CHADEMA, mara CCM, bila kujali vyama vyao, wanatibiwa wapi kwa kawaida? Hawa kwani hawana madaktari maalum ambao wanawalipa binafsi? Hivyo basi, huyu kiongozi anayesema fukuza, hakutani na daktari wake binafsi ambaye huenda anatugomea sisi wananchi? Mimi mwananchi wa kawaida ambaye sijuani na daktari na wala sina pesa, nani atanitibia?

    Je, nikisema serikali ifukuze madaktari wote, nani atanitibia? Nikisema pia wagome, kwani nikienda hospitali wataniuliza kama nawaunga mkono ili wanitibie? Au ndio yale ya "naunga mkono mgomo", lakini kwa sababu mimi sina jamaa daktari, au sio daktari, basi sina wa kunitibia. Lakini wao wanasema wananisaidia, ilihali wananiacha nateseka na wao wakitibia ndugu na marafiki zao!

    Baada ya kuangalia hali yangu na hao viongozi wa siasa, bila kujali vyama vyao, nikajiuliza maswali mengine: Je, miongoni mwa madaktari wanaogoma, hawana wateja wao binafsi ambao ndio hao hao mawaziri wanaowatuhumu kufisidi sekta ya afya? Je, mawaziri hawa wakienda katika clinics zao binafsi wanawagomea? Je, ni kweli kwamba madaktari wote wanaoshiriki mgomo, hakuna hata mmoja ambaye aliwahi kwa njia moja au nyingine kushiriki katika kufisidi sekta ya afya, iwe kwa kuiba panadol au vifaa vya malaki au hata mamilioni? Je, na wao wanahaki ya kusema kwamba wanagoma kwa sababu ya ukosefu wa vifaa?

    Sikuishia hapo tu... nikajiuiza tena: vipi sisi wenyewe, ambao tunashangiia au kushabikia ama serikali kufukuza madaktari, au madaktari kugoma: Hakuna miongoni mwetu walioshiriki kuziibia hospitali zetu? Je, ni haki, kwa mwananchi mwenzetu, ambaye naye ameshiriki kufisidi hospitali, kunyoosha kidole, au kushabikia akisema serikali ifukuze, au madaktari wagome, wakati huyo naye ni sehemu ya tatizo?

    Bado nikajiuliza maswali zaidi: Hivi tunaposikia serikali na madaktari wameshindwa kuafikiana, tunayachukua hivyo hivyo tu, au tunauliza kwa kina ni kwa nini wameshindwa? Tunaposikia serikali au madaktari wanasema wako tayari kwa majadiliano, tunawauliza ni hatua gani wanazichukua kwa ajili ya majadiliano, wakati upande mmoja unaendelea kufukuza na mwingine unaendelea kugoma? Tunapozikosoa taarifa zao, ni kwa sababu tumeamua kuchukua upande mmoja, au tunajua madhara ya mgomo huo kwetu sisi?

    Maswali haya mengi yamenileta katika swai moja muhimu... Sisi wananchi, tusio wanasiasa, wala tusio madaktari au walau na ujamaa na daktari - tumekua tunatoa maoni yenye kuleta suluhu, au yenye kuchochea mgogoro? (bila kujali uko upande gani)

    Watanzania wenzangu, katika hili, tunahusika wote. Kwa wale wanaosema madaktari wasigome, wasiishie tu hapo, watafakari sababu za matatizo ya sekta ya afya. Na kwa wale wanaosema wagome, wajiulize swai moja tu: Je, sababu kwamba ukosefu wa huduma bora kwa miaka kadhaa umesha sababisha vifo fingi, ni kisingizio haswa cha mgomo ambao na wenyewe pia unasababisha vifo na mateso?

    Mimi na wewe tunafanya nini ili kurudishiwa huduma ya afya? Tuendelee kupiga siasa? au tutoe maoni ya suluhu?
     
  14. chitalula

    chitalula JF-Expert Member

    #14
    Jul 4, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,307
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    mlianza na wanachuo, sasa madr. na tunaelekea walimu, kazi mnayo. hata mimi mimi nikimgomea baba angu kuchunga ng'ombe mtasema tu ni chadema
     
  15. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #15
    Jul 4, 2012
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Walio wengi CCM ni wagonjwa wa akili na wako dhaifu hata kwenye hoja ! Nashukuru Mungu sijawahi kuwa na kadi ya CCM wala UAMSHO
     
  16. Juaangavu

    Juaangavu JF-Expert Member

    #16
    Jul 4, 2012
    Joined: Nov 3, 2009
    Messages: 884
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Tanzania yetu hii hivi sasa inachekesha sana. Daktari si mbeba mizigo kwamba utamlazimisha kusomba; nawe utajiridhisha kuwa ametii pale utakapokuta mizigo imetoka point A kwenda B. Huyo anadeal na maisha ya watu; kutompa vifaa stahiki vya kufanyia kazi ni sawa na kumgomesha kutimiza wajibu wake wa kuokoa maisha ya wagonjwa.
    Kuwepo kwenye majengo ya hospitali wanaweza kwenda madaktari wote, suala linabaki pale pale Je wanatimiza wajibu wao angalau kwa asilimia 50? Au ndo inabaki ile ya mgonjwa unaingia kwenye chumba cha Dkt kabla hujamaliza kujieleza; jamaa anaita mwingine aingiye na wewe kesha malizana naye kwa kukuandikia dozi ya panadol.
    Tafakuri inahitajika kupata suluhi; hii nchi hivi sasa ni kama baberi hakuna anayehitaji kumuelewa mwingine hasa wenye madaraka hofu kwao ni tumbo lao na wenzi wao.
    Tafakari
     
  17. 4

    4change JF-Expert Member

    #17
    Jul 4, 2012
    Joined: Mar 4, 2012
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    duh!kama ni kweli unalo hilo gazeti na umesoma yote yaloandikwa humo mpaka matangazo yote halafu hujaona hiyo habari basi utakuwa una tatizo kubwa sana...nikupe tu pole.
    Labda uombe mtu akusaidie.. Habari yenyewe ina heading.."Aliyemshuhudia Ulimboka Alonga'' uk.1 na habari kamili uk.3.(au labda una raia mwema la kenya labda!!!!)
     
  18. M

    Molemo JF-Expert Member

    #18
    Jul 4, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Mkuu nakushukuru sana sana.Kuna watu hapa wanadhani wao ndiyo wenye uwezo wa kuleta habari tu.Mtu mzima bila aibu anasema amesoma gazeti lote na hakuna hii habari.Shame on them!
     
  19. M

    Molemo JF-Expert Member

    #19
    Jul 4, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Mkuu huwa nakuheshimu sana lakini kwa leo nimekudharau sana.Nikushauri tu acha kusoma vichwa vya habari na kukurupuka kukomenti.Ukitaka hii habari niliyoandika soma taarifa yote ya 'MWANDISHI WETU' Uk 3.Na kama ni uongo Mods wanipe BAN
     
  20. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #20
    Jul 4, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,046
    Likes Received: 380
    Trophy Points: 180
    huyu molemo siyo gamba mkuu!
     
Loading...