Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mgomo wa madaktari ni batili: Askofu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by thatha, Jan 29, 2012.

  1. t

    thatha JF-Expert Member

    #1
    Jan 29, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Leo asubuhi nilipita karibu na kanisa lilipo karibu kabisa na bandari ya Dar.
    Askofu ambae akiongoza misa hiyo aliwashtumu sana madaktari wale wanagoma, alisema si vyema kugoma huku wananchi wakitabika. alidai Taaluma ya Utabibu ni huruma zaidi badala ya kipato na anasa. aliwalaumu zaidi hasa wale wa Hospitali za dini.
    alisema ni vigumu kuamini hawa madaktari waliozaliwa katika ukiristo,kukulia na kulelewa katika ukiristo leo wanaingia kwenye mtego huu wa hospitali za umma na alidai sijui wana ajenda gani na binaadamu wenziwao.
    alidai serekali inatoa fedha nyingi kwa taasisi hizi kupitia MOU lkn leo hii wanagoma kushindika kulipwa mishahara mikubwa.

    aliomba Serekali kuwachulia hatua kali madaktari wote waliokuwa chanzo cha mgomo
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Jan 29, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Habari yako MS? mZIMA?...Siku hizi unajiita tena Dogodogo?
    Kanisa lililopo jirani na bandari ndiyo nini hiyo?
    Ulijuaje aliyekuwa anahubiri ana cheo cha Askofu...au unafurahisha jamvi?
    Acha umbea mkubwa mwenzangu~!
     
  3. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #3
    Jan 29, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Kanisa halina jina, hata askofu pia?
    Na umejuaje kuwa anayezungumza ni Askofu ilhali hukuingia ndani?
     
  4. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #4
    Jan 29, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    malaria sugu at work!!
     
  5. Mr Suggestion

    Mr Suggestion JF-Expert Member

    #5
    Jan 29, 2012
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 603
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 60
    Mameno matupu hayata saidia kitu, wapeni pesa wanayohitaji kwani maisha magumu kwa wote si wabunge peke yao

    Vipi maaskof wa kenya walisemaje kipindi cha mgomo huko kenya? Hii ndio dawa ya watawala wasiotumia akili kufikiru
     
  6. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #6
    Jan 29, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,552
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    Haahaaa! Askofu asiye na jina wala kanisa must be a fictious askofu.
     
  7. vimon

    vimon Senior Member

    #7
    Jan 29, 2012
    Joined: Apr 3, 2008
    Messages: 167
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    malaria sugu aje tumpe quinine at pona
     
  8. F

    FJM JF-Expert Member

    #8
    Jan 29, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Madaktari hawajaomba ushauri wa maaskofu. Sana sana huyu Askofu alitakiwa looong time ago waisharuri serikali waboreshe huduma za afya pamoja na maslahi ya madaktari. Hawajafanya hivyo sasa wanataka kumuuingiza Yesu kwenye huu uzembe wa serikali. Huduma za afya zimeanza kuzorota leo? Kinachofanya wakubwa wapelekwe India ni nini?

    Kwa nini hawa maaskofu wanachanganya watu? Wanasimamia nini? Harambee?
     
  9. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #9
    Jan 29, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Matusi ya nini na wewe ndugu yangu? kwani ulitaka aseme askofu ameunga mkono mgomo kama John Mnyika na wenzanke walivyosema huku wakijua kabisa wanatenda dhambi ya kutowapenda wanzao wanaoteseka mahospitalini. Najua wewe siyo daktari kwani usingeweza kuporomosha matusi hivyo. Bila shaka wewe ni teja fulani naamini kama ni mtu na akili zake timamu na siyo mwanasiasa huwezi kuuunga mkono mgomo ambao matokeo yake ni vifo. Teja, Mwanasiasa, kichaa anaweza na kwa vile umeanza na matusi naamini kundi la teja , mwanasisa haumo. Labda chizi.
    Mwenzako kasema alichokisikia wewe unabwatuka, kama unajua ugonjwa ni nini na wewe ni binadamu na kwamba una familia au ndugu anayeweza kuhitaji huduma ya matibabu huwezi hata sekunde moja kuunga mkono mgomo, labda kama unataka umaarufu kama ambavyo umetumwa na wanasiasa ubwatuke bila kutafakari mateso wanayopata wenzako. Nini maslahi bora bwana, huwezi kuchezea maisha ya watu kisa maslahi bora. Naiasa Serikali kuwa kali kwa hili na hata mgomo utakapomalizika iwe serious na utendaji wao kwani wanaumiza wananchi sana kwa kuwaomba rushwa, kutoka kazini kabla ya muda, kuchukua madawa na kuyapeleka katika dispensari zao na usumbufu mwingi usiyo wa lazima.
     
  10. Wambandwa

    Wambandwa JF-Expert Member

    #10
    Jan 29, 2012
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 1,951
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 160
    Pengo (and his subordinate bishops) can never (and would never) kneel nor bow to make any request from the government. MARK MY WORDS!
     
  11. only83

    only83 JF-Expert Member

    #11
    Jan 29, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Japo wakristo tunaambiwa usimnenee mabaya mpaka mafuta ya Bwana...huyu askofu anapaswa aende akapate nasaha za kuimarisha ubongo wake...Hivi kama udaktari ni huruma kwa hiyo hao madaktari wakapate wapi pesa za kulisha familia zao,wapi pesa za kulipia ada za watoto wao..kama yeye anasema hii kazi ni huruma,mbona wao wanakula zaka zetu na sadaka zetu sisi hatusemi uaskofu ni kazi ya huruma? Naanza kukosa imani na viongozi wengi wa dini,kweny vitabu vyote vya dini hakuna sehemu ambayo Mungu anakubaliana na watu kuteswa na kunyimwa haki zao za msingi..na Mungu anaita upole uliopitiliza kama upumbavu...ebu tuachwe tudai haki zetu za msingi ili mradi hatuvunji sheria wala taratibu zozote za nchi.
     
  12. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #12
    Jan 29, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,065
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    dogodogo mpaka akili ya ki dogodogo,umejuaje kuwa alikuwa anahubiri ni askofu wala si padre,si mchungaji,si shemasi,si mgeni rasmi,kama ulipita karbu na bandari labda alikuwa kuli au ulikuwa unatoka baa?huwezi kumchonganisha askofu na daktari,afterall kuna maaskofu ambao pia ni madaktari. Tafta njia nyingne,hii ni failed mission.
     
  13. N

    Ngonini JF-Expert Member

    #13
    Jan 29, 2012
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 2,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    ubovu wa huduma za afya nchini haujaletwa na madaktari wala manesi bali ni utendaji mbovu na ufisadi wa serikali yetu. Daktari na nesi ni taaluma inayofundisha sana maadili ya kazi na wanayafuata kwa kiwango kikubwa lakini inapofika wakati Nesi anaondoka nyumbani gongoramboto nakwenda kukesha muhimbili na huku amewaacha watoto na familia yake hawana hata hela ya kitafunwa kesho yake utegemee atakuwa na mudi gani ya kazi kama siyo kufukuzia virushwa vidogovidogo japo apate elfu mbili za maandazi kesho yake?

    HakuNa binadamu aliyeshiba ambaye angependa kujidharirisha kwa kupokea rushwa ya sh. 2000 au kuiba gloves akauze! Haya yote ni mfumo mbaya wa kuwaangalia zaidi wapiga domo kuliko watendaji tunapopanga hata mishahara. mbunge wa darasa la nne ambaye kazi yake nikulala tu bungeni anapata mshahara mkubwa na miposho rundo ilihali daktari au Engineer mwenye phd wanapiga miayo na mshara wa mwaka 47. Kuna ma prof muhimbili wanatibu na kufundisha lakini nenda kaangalie maisha wanayoishi unaweza kulia wamepewa vijumba vya mabachara ili hali wanafamilia kubwa. Ukiingia nyumbani kwao unasema ni bora ukafanye biashara kuliko kuwa prof nchi hii.

    Hayo yote tisa kumi ni kwamba serikali inao uwezo wa kuboresha mazingira ya hawa ndugu ispokuwa wanaona kutoa zaidi matumbo yao yatapungiwa!

    Nadni kuna haja ya kugeuza kibao ili wataalamu wanaosota katika kupata utaalamu huo wafaidi matunda ya juhudi zao na wale walizembea wakitarajia kuja kupiga porojo na kuibuka na mishahara na marupurupu basi nao wafaidi uchungu wa matunda yao.

    Kunahaja ya kujenga taifa linaloheshimu taaluma na siyo sisa kama ilivyo leo. Mtu aingie kwenye siasa akiwa ametosheka na matunda ya taaluma yake ili aingie huko kwa ajili ya utumishi na kuridhisha nafsi yake tu lakini si kuchuma kama ilivyo leo. Na hili litafanikiwa kwa kuunga mkono harakati kama hizi. Wananchi tunahitaji kuungamkono madai ya malipo ya haki kama ya madaktari na walimu na kupinga malipo ya wizi kama ya wabunge.
     
  14. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #14
    Jan 29, 2012
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,564
    Likes Received: 391
    Trophy Points: 180
    kwanini mnashindwa kuibana selikali ili itimize wajibu wake? Wakati wewe unawalaum ma dr. Kuwa wanauza madawa na vitendea kazi vingine, wao wanaibana selikali kuleta vitendea kazi vya kutosha!
     
  15. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #15
    Jan 29, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,065
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    only83 ,uyu dogo dogodogo mbea tu,wala asikugombanishe na charismatic leaders.
     
  16. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #16
    Jan 29, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    "Shetani ni muuaji na baba wa uongo"
     
  17. Bumpkin Billionare

    Bumpkin Billionare JF-Expert Member

    #17
    Jan 29, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 1,336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ni jina lake tu ndio limepigwa ban, mawazo yake bado ni yale yale
     
  18. Bumpkin Billionare

    Bumpkin Billionare JF-Expert Member

    #18
    Jan 29, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 1,336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Acha kukurupuka na hoja nziiito ukapanda presha bure, una ugeni na Malaria Sugu? Kapigwa ban juzi hapa sasa msioweza kumtambua kwa maneno yake mtachangia mada hasaaaa. Ukitafakari utabaini kuwa mtu ukipita nje ya kanisa huwezi kujua kama anayehubiri ndani ni ASKOFU, PAROKO au PADRE. Usiwe mwepesi hivyo kukamatwa na huyu ****
     
  19. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #19
    Jan 29, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Habari yenyewe imekaa ki MS MS. Mods pelekeni huu uchafu Chit chat!
     
  20. kanyasu

    kanyasu JF-Expert Member

    #20
    Jan 29, 2012
    Joined: Feb 9, 2009
    Messages: 235
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kauli hii inatia matumaini maana huko nyuma tumezoea kuona kila jambo baya siku hizi viongozi wa makanisa wanakaaa kimya.mimi nataka kuwaambia watanzania hasa wana JF taaluma zote tanzania zinatakiwa zipewe kipaumbel siyo madaktari tu,anayekwambia daktari ni mtu muhimu kuliko mwalimu anakudanganya,maana bila mwalimu hakuna daktarai,dereva je? uliwahi kusikia mgomo wa madereva huko ujermani? nchi nzima ilisinyaa, je wakigoma benk? je wakigoma polisi? je maduka yote yakifungwa wanyabiashara nao wakagoma mwezi?
     
Loading...