Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mgomo wa madaktari: Mapendekezo ya utatuzi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwanitu, Jan 31, 2012.

  1. M

    Mwanitu JF-Expert Member

    #1
    Jan 31, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 263
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 60
    Kwa kuwa fedha za nyongeza ya wabunge laki mbili thelathini elfu zimekwisha tengwa na zipo,basi serikali ikubaliane na wabunge kuwa badala ya wao kupewa posho fedha hizo na nyongeza kidogo wapewe madaktari na wauguzi kama ongezeko kwenye mishahara yao.kwa mfano tuseme laki nne au tano hivi kwenye mishahara yao bila kujali vyeo vyao.

    nadhani madaktari/wauguzi hili linaweza kujadilika,tuwaombe madaktari wasivute sana tunadhani wao pia wana simanzi na roho hawapendi hali ilipofikia.Cha msingi Serikali iwe wazi kwao kuhusu uwezo wake wa kifedha na siyo kwa kutumia lugha ya kimabavu.Tukumbuke madaktari wanaishi katika jamii na wasingependa kudharauliwa na jamii.

    Hali inasikitisha sana,Tumwogope Mungu jamani.Watoto wetu wasio na hatia yoyote wanaendelea kufa.Chonde Chonde wakuu,tuuweke ubinadam na utu mbele maslahi nyuma.Tusaidianeni kutatua jambo hili:A S embarassed:
     
  2. W

    We know next JF-Expert Member

    #2
    Jan 31, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 664
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wana Jamvi,

    Kama ningekuwa JK, mara baada ya kufika tu Ikulu toka Davos na Addis, Ningefanya yafuatayo, kutokana na yaliyojili kwa watanzania wonyonge kuhusiana na suala hili la mgomo wa Madaktari,

    1. Kuwafuta kazi viongozi wote waandamizi wa Wizara ya Afya,

    2. Kutengua uteuzi wa Waziri Mkuu na kulipelekea Bunge kuridhia,

    3. Kutengua maamuzi yote ya Serikali yaliyotolewa kuhusu kuzuia mgomo wa madaktari, na kuwaruhusu kuendelea na vikao vyao,

    4. Ningewafuata Madaktari huko wanakotaka niwafuate na kuwaomba vitu viwili tu, Moja, tuendeleze mazungumzo ya matatizo yao na kuanza kuyatatua moja baada ya jingine na Pili, ningewaomba warudi waendelee na kazi ili kuokoa maisha ya wanyonge.

    5. Ningeanza kupanga kikosi kazi kipya Wizara ya Afya na Kumtafuta Waziri Mkuu mwingine.

    Nadhani hayo ndo maamuzi sahihi kwa wakati tete kama huu.
     
  3. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #3
    Jan 31, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    ningekuwa na uwezo kwa jinsi wabunge mlivyochachamaa ningemfukuza jairo leoleo.
     
  4. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #4
    Jan 31, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Bahati mbaya au nzuri wewe siyo JK kwa hiyo mawazo yako ya fikra mgando hutayatekeleza.... keep encouraging your self, one day you can be JK.
     
  5. W

    We know next JF-Expert Member

    #5
    Jan 31, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 664
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ahsante VGL, maneno huumba. Lakini salamu atapata kuwa muna mgando unasema hivi....
     
  6. MachoMakavu

    MachoMakavu JF-Expert Member

    #6
    Jan 31, 2012
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 369
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    i see, okay!
     
  7. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #7
    Jan 31, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    umeongea vizuri lakini je hao mafisadi wabunge wachumia tumbo watakubali?
     
  8. A

    AUDITOR OF MAFISADI Member

    #8
    Jan 31, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 96
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    kweli kamanda
     
  9. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #9
    Jan 31, 2012
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    [​IMG]
     
  10. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #10
    Jan 31, 2012
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    poor thinking. unajua idadi ya madaktari nchi nzima? watagawana sh ngapi? wabunge ni 300 tu plus kidogo. hata hivyo siungi mkono kabisa hao wanaoitwa wabunge kujiongezea kujilipa kodi zetu.
     
  11. c

    crazyworld Member

    #11
    Jan 31, 2012
    Joined: Dec 13, 2011
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Umenena mkuu
     
  12. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #12
    Jan 31, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,394
    Likes Received: 2,461
    Trophy Points: 280
    hawa hawa maktari uchwara au wengine unaotaka Kikwete awasikilize? huoni unamfanya aonekane siyo kiongozi mzuri kwa kusikiliza madai ya madaktari uchwara? au sasa hivi wameacha kuwa uchwara?
     
  13. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #13
    Jan 31, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,394
    Likes Received: 2,461
    Trophy Points: 280
    Kwanza hajawekewa masharti na madaktari; na pili kwa yeye kutimiza "masharti" yasiyokuwepo tena ya madaktari uchwara kutamfanya aonekane vibaya. Madaktari wana madai na ili aweze kutimiza madai hayo mutual respect is necessary. Hawezi kwenda huku akifikiria ni madaktari uchwara. Na kumtaka Rais kutimiza madai ya madaktari uchwara kunamfanya aonekane very incompetent indeed.
     
  14. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #14
    Jan 31, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    Umenivutia kwa heading nikajua nitakuta kitu cha maana, kumbe vita yako ni makanisa Muulize kwanza hela zilizomsafirisha kwenda davos zimetoka wapi si zingetolewa hizo maana ameenda kutuabisha tu
     
  15. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #15
    Jan 31, 2012
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    aisee,,,,,,,,,,,,,,
     
  16. Muke Ya Muzungu

    Muke Ya Muzungu JF-Expert Member

    #16
    Jan 31, 2012
    Joined: Jun 17, 2009
    Messages: 3,449
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    [JFMP3][/JFMP3]
    [JFMP3][/JFMP3]

    Magwanda wamekuonga uwatetee madaktari? hao nakosea jina lako mama FF. Kweli magamba mmelemewa, mnaona madaraka yanawapotoka, si haba!
     
  17. MachoMakavu

    MachoMakavu JF-Expert Member

    #17
    Jan 31, 2012
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 369
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sawa Mama! Ila baada ya Serikali kuondoa hizo ruzuku, Bugando na KCMC watalazimika kuweka viwango vya Aga Khan. Je wananchi wa kawaida mtaziweza gharama hizo?

    Na je, wafaham ni kiasi gani serikali inadaiwa na Kanisa? Serikali yetu hii, kuwa na mkataba nayo ni jambo moja, na wao kutimiza wajibu wao hasa kwenye suala la malipo ni swala lingine. Waulize Tanesco

     
  18. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #18
    Jan 31, 2012
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Hahahahah FF .................mie nlipenda kweli kuona serikali yako tukufu ikisimamia kidole gumba kwenye vitisho vyake. Wewe unawashauri vizuri watimize masharti wakati Mh. Pinda keshakiri kuwa madai ya madaktari hayatimiziki na serikali yoyote ile duniani na takwimu akatoa sas ni madai gani unashauri wayatimize??

    Sio kuwa ndo style ya kubali yaishe???
     
  19. Mamzalendo

    Mamzalendo JF-Expert Member

    #19
    Jan 31, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,664
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kwani hospitali za kanisa ni ngapi nchi hii na je embu nipe kadirio la kiasi gani mou wanapata ukilinganisha na mabilioni yanayohitajika kuongezwa kutoka hotuba ya mtoto wa mkulima?tatu unafikiri kuondoa hizo hela kutakuwa na athari zozote kwenye hizo hospitali?tatu ulishawahi kufanya uchunguzi za sadaka za makanisa?nne madam embu kuwa mkweli hospitali ngapi za serikali zina hadhi ya hospitali za kanisa?ni hayo tu kwa sasa.
     
  20. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #20
    Jan 31, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    hizo pesa za MOU zinalipa madaktari waliopo bugando,KCMC, na mahospitali mengi ya DDH ambayo ni ya kanisa.wote wamegoma.jielimishe ff.halafu rudi kwenye ile thread yetu tujadili.
     
Loading...