Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mgomo mkubwa wa walimu Tz

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Lyamungo, Feb 16, 2012.

  1. Lyamungo

    Lyamungo Member

    #1
    Feb 16, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 91
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kutokana na mazingira magumu ya kazi ya walimu, madai yasiyosikilizwa, walimu wameanza mgomo kimyakimya kwa kile kinachosemekana kuwa wanaogopa kupigwa virungu. Ukifuatilia utendaji kazi wao hauleti matumaini ( hawafanyi kazi kwa moyozaidi ya kuigiza) matokeo ya kidato cha nne ni ushahidi wa kwanza na maneno yao wenyewe ni ushahidi wa pili.
    Jamii na Serikali wanatakiwa kuwasikiliza na kuikwamua elimu
     
  2. Nzowa Godat

    Nzowa Godat JF-Expert Member

    #2
    Feb 16, 2012
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2,534
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Ni kweli kuna shule wanafunzi wamefeli karibu wote! Lakini walimu ndio kwaaanza wanashangilia.
     
  3. KOKUTONA

    KOKUTONA JF-Expert Member

    #3
    Feb 16, 2012
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 8,111
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    Is just the beggining.
     
  4. PrN-kazi

    PrN-kazi JF-Expert Member

    #4
    Feb 16, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 2,846
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Walimu wanatuchanganya: migomo yao mbona huwa inaishia hewani?????, maneno mengi hakuna kinachoendelea.
     
  5. KOKUTONA

    KOKUTONA JF-Expert Member

    #5
    Feb 16, 2012
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 8,111
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    Bado hujakiona kinachoendelea ndugu? Watoto wetu wanafail, walimu siku hzi wanajali miradi yao binafsi kuongeza kipato kuliko kufundisha. Ndo mana nikasema from what i can see, huu ni mwanzo wa kuzama kabisaa kwa elimu ya Tanzania.
     
  6. ThinkPad

    ThinkPad JF-Expert Member

    #6
    Feb 16, 2012
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 1,849
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Ylivyotoka tu matokea, nikagundua mgomo tayari,
    Hii serikali isipowapa walimu kipaumbele kizazi kijacho ni khasara tupu, kwasababu ujinga utaingia nchi nzima so hii nchi itaachwa kwa kizazi cha wajinga so nadhani itakuwa hatari sana kwa vizazi vijavyo maana mpaka sasa hatujagundua kitu, hatuwezi kutengeneza japo wembe so tulipaswa kusisitiza elimu nasisi tuweze.....

    so sad.
     
  7. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #7
    Feb 16, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,086
    Likes Received: 572
    Trophy Points: 280
    Kama mgaya atashiriki basi hautakuepo!!
     
  8. Dr.Chichi

    Dr.Chichi JF-Expert Member

    #8
    Feb 16, 2012
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 2,305
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mgomo wao noma,tunatengeneza generation full of failures.unafikiri serikali imeona hali hii?au hata kama wameona je watatake action???
     
  9. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #9
    Feb 16, 2012
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Inderect strike!unakuwepo shule,mapindi hugusi!mwulizeni MWANAASHA J.K.
     
  10. Chilli

    Chilli JF-Expert Member

    #10
    Feb 16, 2012
    Joined: Jul 17, 2011
    Messages: 1,635
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Kama huezi soma angalia hata picha utaona. Tumechokaaaa!!!
     
  11. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #11
    Feb 16, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Siyo mwanzo washavuka nusu ktk kuzamisha jahazi la elimu
     
  12. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #12
    Feb 16, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Serikali inapokuwa legelege mambo kama haya haiwezi kuyaona bali inamshukuru Mungu mgomo wenyewe hauna direct impact kama ule wa madaktari
     
  13. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #13
    Feb 16, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kha kha kha hata mwanaasha nae atadai amefeli kutokana na mgomo baridi wa walimu?
     
  14. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #14
    Feb 16, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    wao wanapiga kiimya kimya angalia matokeo ya mwaka huu
     
  15. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #15
    Feb 16, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    Wanauza visheti mashuleni badala ya kufundisha madarasani
     
  16. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #16
    Feb 16, 2012
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    TRA nao wako kwenye mgomo baridi!
     
  17. popiexo

    popiexo JF-Expert Member

    #17
    Feb 16, 2012
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Lakini wa FEZA Girls wenyewe hawajagoma!
     
  18. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #18
    Feb 16, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Walimu kuboreshewa maslahi yao,labda wasubiri serikali zijazo...

    Ila,mi napenda kuuliza,hivi walimu na shida zao ni nchi hii tuu,au hata na nchi nyingine fani hii ni ya kipato kidogo?
     
  19. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #19
    Feb 16, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,631
    Likes Received: 2,814
    Trophy Points: 280
    Mgomo wao utakuwa na impact kubwa ambayo itadumu muda mrefu kuliko hata ule wa madaktari. Hapa inabidi serikali isidharau hii kitu!
     
  20. Lyamungo

    Lyamungo Member

    #20
    Feb 16, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 91
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Feza ni watu binafsi wanamiliki zilie shule, mgomo ni walim wa serikalini, serikalini ndo walimu wanawalisha watoto matango pori, private huwezi maana umekubaliana nao
     
Loading...