Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mgomo mkubwa wa wahadhiri Ustawi wa Jamii

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Tuyuku, Jul 20, 2011.

  1. Tuyuku

    Tuyuku JF-Expert Member

    #1
    Jul 20, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,694
    Likes Received: 942
    Trophy Points: 280
    Taasisi ya Ustawi wa Jamii ipo katika hali mbaya sana kutokana na menejimenti mbovu na uongozi mbovu wa serikali ya wanafunzi.

    Wahadhiri wa Taasisi hiyo wapo katika mgomo toka Jumatatu wakishinikiza kukutana na waziri mkuu Pinda kutokana na mamlaka zingine kushindwa kutatua matatizo yao sugu.

    Kwa muda mrefu kumekuwa na malalamiko juu ya uongozi mbovu wa chuo hicho chini ya mapacha watatu. Mapacha hao ni kaimu mkuu wa chuo bwana Madihi, mkurugenzi wa mafunzo bwana Mchovu na mkuu wa utawala na fedha mama Mbonimipango. Mapacha hao watatu wanakiendesha chuo kama taasisi yao binafsi kwa kukithiri kwa ufisadi. Jambo linalohuzunisha zaidi ni kuwa mapacha hao watatu wote kwa pamoja hawana sifa za kuiongoza taasisi hiyo. Wote hawana PhD kama inavyotakiwa kwa taasisi inayotoa shahada. Jamambo linalosikitisha zaidi wanafanya kila jitihada ili shahada iondolewe hapo chuoni ili wao waendelee kuwepo hapo kwa maslahi binafsi.

    Taasisi imevurugika kiasi cha kuwa kama chuo cha watu watatu. Wanajivunia kubebwa na katibu mkuu wa wizara ya afya Blandina Nyoni na mwenyekiti wa tume ya mipango ya rais ambaye ni mume wa huyo mama. Huyo mama ni mharibifu sana kwani alishaharibu sana TBC kabla ya kwenda Ustawi wa Jamii.

    Tatizo jingine hao mapacha watatu wamemnunua rais wa serikali ya wanafunzi Gelard Simbaya. Rais huyo amehongwa kiwanja akaahidiwa kujengewa na nyumba, alihongwa kwenda kufanya field Ulaya, na ameahidiwa gari ilimradi atetee maslahi yao. Hali hiyo imepelekea uchaguzi wa serikali mpya ya wanafunzi hadi sasa haujafanyika miezi miwili zaidi ya tarehe iliyopaswa kufanyika kwani uongozi wa taasisi unahofu anaweza kuja rais ambaye hatokubaliana nao.

    Ubazazi huo wa mapacha watatu umekuwa ukitimua timua ovyo wahadhiri jambo lililowafanya wahadhiri waliobaki kuamua kugoma wakishinikiza kuletwa kwa menejimenti yenye sifa inayozingatia uadilifu na utawala wa sheria.

    Kiujumla hali ni mbaya sana ndani ya taasisi hiyo. Wito kwa mamlaka zinazohusika kuchukua hatua za makusudi ili kuwaokoa wanafunzi ambao ni sehemu ya wapiga kura wao.
     
  2. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #2
    Jul 20, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    nchi kama haina dira na kila jambo ovyo ovyo sijui itakuwaje mwaka huu
     
  3. PAS

    PAS JF-Expert Member

    #3
    Jul 20, 2011
    Joined: May 3, 2010
    Messages: 452
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    kila mbuzi atakula kwa urefu wa kamba yake.... Ivo malalamiko hayaasaidii cha msingi jitaidi kamba yako iwe ndefu
     
  4. kweleakwelea

    kweleakwelea JF-Expert Member

    #4
    Jul 20, 2011
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 2,149
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    INASIKITISHA SANA.. tanzania bila CCM INAWEZEKANA! investigation kama hizi zinapaswa ziende kufanyika katika taasisi mbali mbali kwani viongozi ambao hawana na wala hawategemei kumiliki digrii za PhD wameendelea kuongoza na kuwafanya wafanyakazi wao vile wao na CCM inataka!
     
  5. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #5
    Jul 20, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hivi hakuna mkuu wa chuo? Mpaka waongoze hao mapacha hao 3
     
  6. N

    Nangetwa Senior Member

    #6
    Jul 20, 2011
    Joined: Feb 9, 2009
    Messages: 134
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Haya ndio mambo ya nchi hii. hakuna la kutegemea kama wana kifua nyuma yao lakini yote yana mwisho.
     
  7. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #7
    Jul 20, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    huyo mchomvu si huwa anarekodi vipindi vya afya ya jamii ITV?

    masikini TZ, yaani kwa sababu management haina sifa wanataka chuo cha umma kishushwe hadhi ili sifa zao zitoshe kuendelea na nyadhifa zao? hii nadhani ni mpya kabisa duniani!!
     
  8. Tuyuku

    Tuyuku JF-Expert Member

    #8
    Jul 20, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,694
    Likes Received: 942
    Trophy Points: 280
    Mgomo mkubwa watangazwa Taasisi ya Ustawi wa Jamii kuushinikiza Ungozi wa Taasisi kutimiza madai ya wanafunzi hao ikiwa ni kufundishwa na walimu ambao hata hivyo nao wapo kwenye mgomo na kubwa zaidi kujiuzulu kwa menejimenti ya Taasisi.
     
  9. NYENJENKURU

    NYENJENKURU JF-Expert Member

    #9
    Jul 20, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 1,007
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Wizara ya Afya mko wapi//Dr.Haji Mponda bado uko Ifakara unakula pelege na kitoga nini?
     
  10. Tuyuku

    Tuyuku JF-Expert Member

    #10
    Jul 20, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,694
    Likes Received: 942
    Trophy Points: 280
    huyo mkuu wa chuo ndo mmoja wa mapacha hao watatu wanaokivuruga chuo...hana sifa ila anakumbatia majungu
     
  11. babayah67

    babayah67 JF-Expert Member

    #11
    Jul 20, 2011
    Joined: Mar 28, 2008
    Messages: 490
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mheshimiwa LEMA unasikia hayo??? Hebu tembelea chuo hicho uwape dozi hao vijana!!! namna ya kulinda maslahi yao!
     
  12. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #12
    Jul 20, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Nchi hii kila mtu ni mjuaji,na haya matatizo yanasababishwa na serikali.kwa nini haitatui matatizn ya managementi nyingi za vyuo?au ndo wizarani wanawekana na kupeana vyeo?
     
  13. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #13
    Jul 20, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Tatizo ni kwamba MBUZI wengine wanakata kamba na kula kwenye vihamba vyetu......
     
  14. Ngaliba Dume

    Ngaliba Dume JF-Expert Member

    #14
    Jul 20, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 1,402
    Likes Received: 561
    Trophy Points: 280
    Ivi apa napo wanatoa digrii?mbna ukiwa majuu ata katka orodha ya TCU hakpo?msaada tafadhali
     
  15. Tuyuku

    Tuyuku JF-Expert Member

    #15
    Jul 21, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 2,694
    Likes Received: 942
    Trophy Points: 280
    Bodi ya magavana wa Taasisi ya Ustawi wa Jamii jijini Dar es Salaam imekifunga chuo hicho kwa muda usiojulikana kutokana na mgomo wa wahadhiri wa taasisi hiyo.

    Madai ya wahadhiri na wanafunzi ni kutaka uongozi wa taasisi uondoke kwa kuwa hauna sifa zinazotakikana kwa mujibu wa sheria ya Nacte. Hali ilikuwa mbaya sana chuoni hapo lakini wanachuo wamekuwa wastaarabu na kuondoka kwa majonzi wakiwa hawajui hatma yao.

    Serikali ya Tanzania inapaswa kulaumiwa kwa mgogoro katika taasisi hiyo kwa kuwa kuna katibu wa wizara ya afya na ustawi wa jamii anaufuga mgogoro huu kwa maslahi binafsi.

    Yana mwisho haya
     
  16. T

    Theotim Senior Member

    #16
    Jul 21, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 112
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mi mwenyewe nimejua tu ipo siku hata kuna siku kumbe GERALD amehaidiwa mengi ila wana paka lini lile jengo halikamiliki jamani kile chuo au english medium da
     
  17. k

    kibaranchia Member

    #17
    Jul 21, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    garald kasaliti huku akijiita document na akasahau wapo watu mafile na wapo kimya,ndio chuo kimefungwa nawaomba wana taasisi wa ustawi hata chuo kikifunguliwa wahakikishe mapacha watatu wanaondoka kabla ya kurudi chuoni huu ni upuuzi,hapa watu wanafikiri kwa tumbo badala ya kichwa haswaa mchomvu akitaka nyazifa kubwa wakati elimu yake ni ndogo!!!!!!!!!!!!11pumbavu!!!!!
     
  18. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #18
    Jul 21, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Duh chuo kimekuwa kama kariakoo kwakweli tunamkumbuka sana mama tf ngalula km inawezekana ata arudishwe kwa mkataba wa mwaka m1 tu atunyooshee chuo hali ni mbaya sana duuh
     
  19. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #19
    Jul 22, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    jamani kwani solution pekee katika hali kama hizi huwa ni kufunga vyuo tu? mbona wanaingiza wanafunzi na wazazi/walezi katika gharama zisizo za lazima?

    poleni wadau

    Mungu yupo atasikia sala zetu
     
  20. PrN-kazi

    PrN-kazi JF-Expert Member

    #20
    Jul 22, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 2,846
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Si vyuo vyote vinavyotoa Degree viko chini ya TCU.TCU ni umoja wa vyuo vikuu tu; hizi Taasisi kama IFM, NMA-kigamboni, CBE, NIT na ISW-Ustawi zote zinatoa Degree na zinatambulika ziko chini ya NACTE.kama kweli we mtu wa kuruka Majuu, tembelea GOOGLE, u-search High Learning Institutions in Tanzania, ISW-Ustawi utakiona kaka, ni Chuo kinachoongoza Tanzania na ukanda wa East Africa na Central kutoa wataalamu 'Pure' wa mambo ya sayansi ya jamii-social workers, mahusiano kazini-industrial relationists-wataalamu wa sheria za kazi.
     
Loading...