Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mgomo mgodi wa Barrick

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Infopaedia, Nov 12, 2011.

  1. Infopaedia

    Infopaedia JF-Expert Member

    #1
    Nov 12, 2011
    Joined: Oct 28, 2011
    Messages: 671
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 60
    Jana na leo kulikuwa na mgomo wa wafanyakazi wa chini ya ardhi katika mgodi wa Barrick Bulyanhulu. Chanzo cha mgomo ni wafanyakazi hao kutaka kuongea na meneja mgodi Bwana Denis Hoof ili wamueleze matatizo yao ya msilahi na kutaka maelezo juu ya kudhoofishwa kwa chama cha wafanyakazi mgodini hapo. Baada ya kuvutana toka jana asubuhi, hatimaye leo asubuhi meneja mgodi alionana na wafanyakazi na kuongea nao. Wafanyakazi wa chini ya ardhi ambao kimsingi ndiyo wachimbaji wa dhahabu, wamerejea kazini huku wakisubiri matokeo ya malalamiko yao.
    Source: Muajiriwa wa Bulyanhulu.
     
  2. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #2
    Nov 12, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    bado buzwagi..kuna kimeneja sijui kilijuwa kipishi ulaya kinajiita dr richard ni matapishi matupu na kazi yake ni kukandamiza wananchi hasa wanaodai kudhulumiwa fidia za ardhi yao
     
  3. B

    Baba Collins JF-Expert Member

    #3
    Nov 12, 2011
    Joined: Sep 24, 2011
    Messages: 492
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Me nadhani umefika wakati sasa wa kulipiza kisasi,wao walitunyanyasa kama watumwa enzi zile leo tuna uhuru etu wa kifikra na kila kitu.

    Kamata wazungu chapa bakora rudisha kwao. Tumechoka
     
  4. Mamushka

    Mamushka JF-Expert Member

    #4
    Nov 12, 2011
    Joined: Feb 17, 2010
    Messages: 1,611
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sasa wamerudi kazini baada ya kuahidiwa nini?
     
  5. Fullfigadiva J

    Fullfigadiva J Member

    #5
    Nov 12, 2011
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 92
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Poleni wana Kakola na Bugarama. Kuna uozo mkubwa katika Kampuni ya Barrick juu ya haki na maslahi ya watanzania. Siku si nyingi nitamfikishia Mheshimiwa waziri Vuai vielelezo vya ukiukwaji wa sheria za Kazi zinazofanywa na Barrick, Migodi yao yote ni kwanini hakuna Organiztional Effectiveness manager wakati wasouth kaburu wanaoletwa kushika nafsi hizi wengine wana High national diploma tuu, Guilds diploma etc. Kada ya management ni kwa nini wanaleta makaburu wasio na elimu, Kampeni yao sasa hata wamarekani, waaustralia, wanaondolewa na makaburu. Bila kujali elimu za watu wanaowaleta hapo Buzwagi alikuwepo Human resource manager akiitwa Miriam alikuwa ni secretary by proffession na vyeti. Lazima wabadilike hatutaki wageni kisa makaburu hawajasoma, wabaguzi na waonevu na dharau juu. Huu ni wakati wa mabadiliko tushachoka. Uhamiaji msifanye kazi kwa mazoea.
     
  6. Infopaedia

    Infopaedia JF-Expert Member

    #6
    Nov 12, 2011
    Joined: Oct 28, 2011
    Messages: 671
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 60
    Baada ya meneja kuonyesha nyingi ya kero zinazoelezwa kwake ni mpya, hivyo anahitaji muda kuzifuatilia na kutowa majibu. Pia alikubali mawasiliano kati ya yeye na nguvukazi (wafanyakazi) ni hafifu. Hivyo akaahidi kuanzia sasa mawasiliano yatakuwa yakifanyika moja kwa moja kiti yake na wafanyakazi bila kupitia channels nyingine.
     
  7. Infopaedia

    Infopaedia JF-Expert Member

    #7
    Nov 12, 2011
    Joined: Oct 28, 2011
    Messages: 671
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 60
    Unayosema ni kweli mkuu. Exparts wanaoletwa Barrick hivi sasa toka South Africa ni Exparts wa rangi na utaifa tu. Si exparts kwa maana ya ujuzi. Na wanalipwa pesa ambazo ukitajiwa kisukari kinaweza kikapanda. This is disgusting:smash:. Makaburu wakifika, wana-campaign kuwaondowa Canadians :canada:and Australians. And this is simply because ABG headquater is in South Africa. Disgust!!!:hatari:
     
  8. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #8
    Nov 12, 2011
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Hakuna haja ya kuwaeleza viongozi wa serikali, hapo ni kutafuta njia mbadala ya kuwafanya hao jamaa waelewe kuwa haki ni mhimu kutendeka!!. Kumbukeni viongozi ndo wanaokula hiyo hela mnayostahili kulipwa kwa kupewa 10% nk, hivyo dawa yao ni mgomo kwenda mbele, hakuna kutoka mtu kazini nikimaanisha hajiuzuru mtu ila kupambana na hao ma-HR wa kibongo.
     
  9. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #9
    Nov 12, 2011
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    I rejected the offer at Buli 2 times as an Instrumentation Engineer, baadae tena Buzwagi nako nikakataa, mshahara mdogo bado wakakupigisha kazi 12hours bila kuwa na access ya some basic needs kama informations for almost muda wote wa kazi, bado kazi unayofanya haiko relevant na payement!! Only in Africa/Tanzania such a working style can exist. Mtu anakuja nchini mwetu, harafu atunyanyase Lol, hapo ndo jamii yetu inaponipa shida wakati wa kuamua nani awe kiongozi.
     
  10. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #10
    Nov 12, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    ahaaaaa..................na baaaaado
     
  11. B

    Babu Ubwete Senior Member

    #11
    Nov 12, 2011
    Joined: Jan 26, 2008
    Messages: 170
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naungana na wachangiaji wote. Nimesikia kwamba ndg. Teweli ameacha kazi ABG kwa jinsi navyowafahamu makaburu nafasi ile atapewa makaburu na kina Blandina ndio watakuwa wanaonekana kwenye press conferences. Uongozi wa Barrick wakitanzania pia ni mamluki wako pale kimaslahi yao na ndio mzee. Nadhani ndg Mwanyika ni CEO ambaye hana maamuzi yake binafsi.
     
  12. bhageshi

    bhageshi JF-Expert Member

    #12
    Nov 12, 2011
    Joined: Jul 24, 2010
    Messages: 264
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Foreigners working in mines are just expatriates and Not experts
     
  13. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #13
    Nov 12, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Ipo siku tutakuja pata viongozi wenye uchungu na madini yetu!
    Wakati mnalipwa chenji kuna watu wanavuta on your behalf ela ya maana
    Hao soln ni mgomo throughout
     
  14. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #14
    Nov 12, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Migomo na maandamano Tanzania hayahishi hatua zinazochukuliwa na serikali hatuzioni, je wanataka nchi iende wapi?
     
Loading...