Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mgomo: Madaktari waiangukia serikali!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Sep 17, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Sep 17, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    17 September 2012


    [​IMG]

    Mwenyekiti wa Jumuiya ya Madaktari walioathirika na mgomo Dr. Paul Swakala (katikati) akizungumza na waandishi wa habari jijini Dar es Salaam.
    Na Datus Boniface

    Wanaodaiwa kuwa ni Madaktari wanaofanyakazi chini ya usimamizi wa madakatari bingwa (Intern Doctors), wamemwangukia Rais Jakaya Kikwete huku wakimwomba radhi kwa ushiriki wao katika mgomo wa madaktari uliosababisha maafa kwa baadhi ya wagonjwa.

    Kwa upande mwingine wamekijua juu Chama Cha Madaktari Tanzania (MAT) kuwa kimewasaliti katika kutatua matatizo yao kwa sasa.
    Hata hivyo, wameomba radhi kwa Wananchi walioathirika na mgomo huo kwa usumbufu uliyosababishwa na mgomo huo.

    Hadi sasa Madaktari 364, wako mtaani baada ya kusimamishwa kazi kutokana na kushiriki katika mgomo ambao umeisha hivi karibuni, baada ya kushawishiwa na wenzao wakiwemo viongozi wa MAT.


    Akitoa tamko kwa waandishi wa habari jijini Dar es Salaam, Mwenyekiti wa Jumuiya ya Madaktari hao, Paul Swakala alisema “Tulikaa na MAT kuzun gumza juu ya kutusaidia kutatua kero zetu lakini wameshindwa kutusikiliza na baadala yake tumeamua kufika hapa na kutoa kilio chetu”


    Kutokana na kusalitiwa huko, alitoa onyo kwa Madaktari wengine kuwa wanaweza kupima kama wataendelea kujiunga na MAT au la.

    Alienda mbali zaidi na kusema, hawako tayari tena kushiriki kwa namna yoyote katika migomo inayoweka rehani maisha ya Watanzania.
    Alisema, kwa hakika wanajutia kosa lao la kushiriki mgomo na wako tayari kurejea kazini ili kuendelea na kazi ya kuwahudumia Wananchi kwa moyo mweupe.


     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    Sep 17, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Just WOW...
     
  3. N

    Njoka Ereguu JF-Expert Member

    #3
    Sep 17, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 823
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Tuwatie moyo, kuomba msamaha ni suala la busara sana na kila mtu anapitia humo hakuna asiyekuwa mkosaji katika maisha yake, wenye mamlaka waangalie na kuona umuhimu wa kuwasamehe.
     
  4. Manyi

    Manyi JF-Expert Member

    #4
    Sep 17, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 3,254
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Usaliti wa MAT ulionekana toka mwanzo! Intern hawakujua kuwa wenzao wana-vioski vingi sana, na walirudi makazini haraka kwa kuwa kuna faida kubwa sana wanapata! Hawafanyi kazi muda wote, na muda mwingine wanatumia kwenye Hospitali zao binafsi!
     
  5. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #5
    Sep 17, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    Wanaodaiwa kuwa ni Madaktari wanaofanyakazi chini ya usimamizi wa madakatari bingwa (Intern Doctors) wamemwangukia Rais Jakaya Kikwete huku wakimwomba radhi kwa ushiriki wao katika mgomo wa madaktari uliosababisha maafa kwa baadhi ya wagonjwa.
    Kwa upande mwingine wamekijua juu Chama Cha Madaktari Tanzania (MAT) kuwa kimewasaliti katika kutatua matatizo yao kwa sasa.
    Hata hivyo, wameomba radhi kwa Wananchi walioathirika na mgomo huo kwa usumbufu uliyosababishwa na mgomo huo. Hadi sasa Madaktari 364, wako mtaani baada ya kusimamishwa kazi kutokana na kushiriki katika mgomo ambao umeisha hivi karibuni, baada ya kushawishiwa na wenzao wakiwemo viongozi wa MAT.
    Akitoa tamko kwa waandishi wa habari jijini Dar es Salaam, Mwenyekiti wa Jumuiya ya Madaktari hao, Paul Swakala alisema “Tulikaa na MAT kuzungumza juu ya kutusaidia kutatua kero zetu lakini wameshindwa kutusikiliza na baadala yake tumeamua kufika hapa na kutoa kilio chetu”.
    Kutokana na kusalitiwa huko, alitoa onyo kwa Madaktari wengine kuwa wanaweza kupima kama wataendelea kujiunga na MAT au la.
    Alienda mbali zaidi na kusema, hawako tayari tena kushiriki kwa namna yoyote katika migomo inayoweka rehani maisha ya Watanzania.
    Alisema, kwa hakika wanajutia kosa lao la kushiriki mgomo na wako tayari kurejea kazini ili kuendelea na kazi ya kuwahudumia wananchi kwa moyo mweupe.
     
  6. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #6
    Sep 17, 2012
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    ...kwanini wamewatosa?

    Ulimboka katoswa na hawa njaa imewauma:eek2::nerd:
     
  7. Muke Ya Muzungu

    Muke Ya Muzungu JF-Expert Member

    #7
    Sep 17, 2012
    Joined: Jun 17, 2009
    Messages: 3,449
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hakuna mtu asiyeaminika kama mtanzania. umasikini ni kitu kibaya sana. mwingine atauza hadi utu wake
     
  8. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #8
    Sep 17, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    wamejiharibia sana hawa ndugu zetu, kosa namba moja ni pale mlipoamua kugawanyika wakati wa kugoma. Kosa namba mbili ni sasa mnapowageuka MAT na kuwatupia mpira wa lawama wakati utashi wa kugoma ulikua juu yenu.
    Mwisho kabisa nasikitika kusema ya kwamba JK au serikali yake haitawasemehe kwa kuwa imeshagundua wapi mna kasoro, tafadhali jaribuni tu kutafuta career nyinginezo maana inaonesha hamkuwa na plan B.
    Suala na ninyi kugoma ama kutokugoma ilipaswa mliongee vizuri hapo awali kwenye vikao vyenu vya ndani huku mkishauri na kushauriwa kutoka MAT.
     
  9. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #9
    Sep 17, 2012
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    tuliwaambia msikize kilio cha wagonjwa maskini wasio nacho hamkusikiza.. haya sasa maji mmekandwa na mtoto kafa.. ndio tabu ya kutumika kama condom bila ya kuangalia consequences..haya kiko wapi? na mabalaa yatawaandama mpaka siku mnaingia kaburini..laana ya watz wanyonge iwafuate ninyi na serikali, wote wauaji wakubwa nyie.
     
  10. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #10
    Sep 17, 2012
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,905
    Likes Received: 448
    Trophy Points: 180
    Propaganda za kijinga bado zinaendelea... yani watanzania upuuzi kama huu ndio tunauweza vizuri mengine hamna kitu


    Doomed country!! CCM wakiondoka madarakani nchi hii itarudi mstarini tu
     
  11. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #11
    Sep 17, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,571
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    teh teh teh...nani aliwaambia wagome kama hawajui wanachofanya?
     
  12. t

    tocolyitics Member

    #12
    Sep 17, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    MAT sio watu kumbe ni wabinafsi kwelikwel, kwa nini wao wanaendelea kufanya kazi na interns ndo wafukuzwe? kwa nini hawajachukua hatua ili mrudishwe kazini?
     
  13. Radhia Sweety

    Radhia Sweety JF-Expert Member

    #13
    Sep 17, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 4,457
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 180
    Wamejiangusha wenyewe na unafiki wao.
     
  14. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #14
    Sep 17, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Mie hapo pekundu tu...
     
  15. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #15
    Sep 17, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    siasa za maji-taka za ccm
     
  16. M

    Mafuluto JF-Expert Member

    #16
    Sep 17, 2012
    Joined: Aug 25, 2009
    Messages: 1,358
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    ...mganga njaa always hana msimamo, hawa ndiyo hununuliwa kwa vitumbua na ubwabwa na kupelekwa Diamond J kukonfesi...! Huyu anafikiri atapewa ukuu wa wilaya...!!

     
  17. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #17
    Sep 17, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,320
    Likes Received: 418
    Trophy Points: 180
    Madaktari wa bongo bwana kumbe walikuwa hawana lolote
     
  18. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #18
    Sep 17, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,201
    Likes Received: 1,433
    Trophy Points: 280
    Kama hii ni kweli basi naamini vifo vingi vya wagonjwa vinatokea kutokana na upumbavu wa madaktari, hatuna madaktari wenye weledi unaotakiwa ndio maana wameenda kupiga magoti badala ya kutafuta kazi kwenye nchi nyingine!
     
  19. t

    tocolyitics Member

    #19
    Sep 17, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hongera swakala kwa uongozi mzuri, ulikuwa rais mzuri sana Bugando kumbe bado uko vizuri kaka. Maana MAT wameliweka jambo hili kuwa la mtu mmoja mmoja jishughulikieni wenyewe na mkisamehewa hakuna cha mgomo wa MAT wala jumuia ya madactari kuuunga mkono. mimi nimeboreka sana kwa jambo hili kwanza limetudharirisha hata wale ambao bado tunasoma.
     
  20. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #20
    Sep 17, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,201
    Likes Received: 1,433
    Trophy Points: 280
    kweli mama toto walikuwa wanatishia nyau, warudi tu wakaendelee kupokea vi rushwa vya 5000/- waasije kufa njaa!!
     
Loading...