Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mgomo Baridi wa Wabunge waendelea

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mgeni wenu, Feb 8, 2012.

  1. m

    mgeni wenu JF-Expert Member

    #1
    Feb 8, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 3,670
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 280
    Habari kutoka Vyanzo vya ndani ya Bunge vinatuambia Mgomo baridi unaendelea kati ya Viongozi wa Kuu wa nchi na sasa Unaingia katika Uongozi wa Juu wa Bunge na Wabunge
    Wabiunge walijipanga kuchachafya Serikali juu ya Mgomo wa Madaktari lakini kwa Hila za Nguvu za Uongozi wa Juu wa Bunge
    Wabunge wa Chama cha Mapinduzi(wa Majimbo)wanataka kujua ni nini wata waambia wananchi wao Kuhusu Mgomo wa Madaktari kama mjadala hautaruhusiwa hapa Bungeni ili wajisafishe..
    Kwa upande wa uongozi wa Bunge wameamua kuwa delay kurusu mjadala hadi wawe na jibu toka Hazina kama kutakuwa na Ongezeko katika Makusanyo maana Ongezeko halipo katika Bajeti,
    Pia Leo Wizara ya Fedha imemleta Gavana Bungeni ili kuwaambia ukweli kuhusu Fedha zilizokusanywa na akiba yake kwa miezi 6.
    Wabunge wa Chadema wao wasisitiza kuwepo katika Semina ya Fedha halafu,baadae Mchana wakatafakari kwa pamoja ili kubaini Uongo wa serikali kwa Kuimba Uchumi unaokuwa huku hautafsiriki kwenye Maisha ya Kawaida
    Wabunge wa CCM kwa upande wao wqamejipanga kujua kwa nini Mkulo alisha wakati Zito alisema nchi Imefilisika?
    ...Mgomo mkubwa ni siku ya Ijumaa am bapo Hoja ya Kuahirisha Bunge Haita ungwa Mkono na Wabunge Hadi Mjadala kuhusu madaktari Ujadiliwe ili Wabunge wajisafishe,hasa wale ambao Majimbo yao yamekumbwa na Mgogoro.
    Nawasilisha....
     
  2. P

    Petu Hapa JF-Expert Member

    #2
    Feb 8, 2012
    Joined: Jan 2, 2008
    Messages: 714
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    technically, wakigoma kuahirisha bunge watalipwa kuendelea kukaa dodoma? Hautakuwa mgomo sasa huo ni kutafuta mbinu za kupata mafao zaidi! Siwakatae kesho! Sasa kusubiri hadi mwisho kwa manufaa ya nani! Kama wanauwezo wa kukataa hiyo ijumaa wakatae sasa!

    Hawa viongozi umefika muda wa kuwasaidia mawazo maana kufikiri wao wenyewe inakuwa ngumu kwani na wenyewe ni wahusika wa migogoro inayoendelea
     
  3. gango2

    gango2 JF-Expert Member

    #3
    Feb 8, 2012
    Joined: Aug 31, 2011
    Messages: 1,021
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160


    duu patamu hapo, ...! kwani ile kura ya kutokuwa na iman na rais haipogi jamani??? big up SHELUKINDO
     
  4. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #4
    Feb 8, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Bunge livunjwe ili tuchague vichwa maana wengi waliopo ni mafisi maji koko!!
     
  5. satellite

    satellite JF-Expert Member

    #5
    Feb 8, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    natamani kuona maamuzi magumu yakifanyika
     
  6. nice 2

    nice 2 JF-Expert Member

    #6
    Feb 8, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 746
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kuhusu mgomo wa madaktari ni kwamba kamati yaBunge imeshamaliza kazi yake na hivi sasa ipo njiani kuelekea Dodoma.
    Kunauwezekano report ya kamati ya Bunge ikajadiliwa kesho bungeni.
    Lakini kamakawaida haina jipya zaidi ya kuwa na maoni sawasawa na ya Serikali maana hawawote lao ni moja a.k.a CCM.
     
  7. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #7
    Feb 8, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Selikari imeshakwama
     
  8. Bill

    Bill JF-Expert Member

    #8
    Feb 8, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 3,584
    Likes Received: 569
    Trophy Points: 280
    Asante kwa taarifa, ila punguza papara wakati wa kuandika ili usomeke.
     
  9. m

    mgeni wenu JF-Expert Member

    #9
    Feb 8, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 3,670
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 280
    umesomeka mkuu maana napoeka taarifa kwa CM huku naandika
     
  10. B

    Bwanamdogo Member

    #10
    Feb 8, 2012
    Joined: Aug 6, 2011
    Messages: 66
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama hawana jipya nadhani ni wakati muafaka kwetu wananchi kuwaadabisha
     
  11. m

    mgeni wenu JF-Expert Member

    #11
    Feb 8, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 3,670
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 280
    Itabidi sasa wakati wa Mjadala wabunge wapigane kupata Nafasi ili angalau ionekane Mbunge kalisemea Jambo hilo
     
  12. Mpui Lyazumbi

    Mpui Lyazumbi JF-Expert Member

    #12
    Feb 8, 2012
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,824
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Umeeleweka kwa shida kidogo. Hawa jamaa wakubali kukabiliana na ukweli, hakuna kinachoshindikana wakuu labda waseme hawana nia na vipaumbele kwenye mambo ya msingi.
     
  13. j

    jigoku JF-Expert Member

    #13
    Feb 8, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,302
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Mjadala huu wa hoja ya dharura wanaokwamisha ni CCM,maana Spika na Naibu Spika wanafanya delaying tactics ili either jambo liishe hivi au wapate jibu ambalo limewashinda kwa sababu za kulindana,na hawa spekers hawataki kuruhusu mjadala kwani wanajua wazi serikali itapiga mweleka,kumbe wanavyozidi kuuzuia napo wanachochea hasira za watu na Madaktari.lakini pia nimekuwa nikipita huku na kule na nikabahatika kupita kwenye local saloon ya kiume nikakuta watu wanajadili jambo hili nikapata picha hata watu wa kawaida wanataka kujua serikali na bunge wanasema nini.
    Na hao wabunge kama wanataka kugoma si wangegoma leo au wanataka tu kujiongezea posho watakapokataa kuiunga mkono hoja ya kuahirisha bunge?
     
  14. F

    FUSO JF-Expert Member

    #14
    Feb 8, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,768
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    walianza wabunge CDM wakatoka mjengoni mkawacheeeka mkajiona nyie bora eti kisa upo wengi (wengi wape) sasa kulikoni, yamewafika shingoni ee? mnajidharaurisha machoni mwa wapigakura wenu ukweli ndiyo huo; watu wanakufa mama yenu anakataa kupokea taarifa wala mwongozo kisa yeye ndiyo mwongozo na yeye ndiyo taarifa; sasa tulieni mshuhudie watu majimboni kwenu wakipukutika.

    wabunge wa CDM tunawapongeza sana, mliliona hili mapema ndio maana mkatoka mjengoni siku ya kwanza tu kabisa ya jamaa kuja kuongea nanyi.
     
  15. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #15
    Feb 8, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    hivi bungeni gumu sana kuvunja?rais anashindwa nini?aombe msaada tutamweleza muda mbao watakuwa wanasinzia ndipo avunje.
     
  16. K

    Konya JF-Expert Member

    #16
    Feb 8, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 915
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    huu ni ugonjwa walionao watawala wetu kwenye mihimili yetu yote mitatu,tuombe Mungu ikitokea yafanyike
     
  17. R

    Romee Member

    #17
    Feb 8, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    wagome tu tuone ,tuna taarifa ya mh shelukindo kudaiwa na bank moja ya jijini dar mamilioni,wakati wowote atakamatwa,asishabikie tu ya kudhalilishwa kuhusu rais kurudisha muswada na kutaka kupiga kura ya kutokuwa na imani na rais,akumbuke na kulipa madeni na wengine wakope.
     
Loading...