Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mgombea uraisi UPDP yu hoi kitandani anaumwa

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by ICHONDI, Oct 1, 2010.

  1. I

    ICHONDI JF-Expert Member

    #1
    Oct 1, 2010
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 575
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Fredy Azzah

    AFYA ya mgombea urais wa Muungano kwa tiketi ya UPDP, Fahmi Dovutwa bado tete na yuko kitandani kwa siku tisa sasa kutokana na tumbo lake kujaa gesi, na hivyo kupata maumivu makali ya vichomi tumboni.

    Akizungumza na Mwananchi jana, Dovutwa alisema tatizo hilo limekuwa likimsumbua tangu Septemba 22 mwaka huu na kwamba alienda Hospitali ya Tumaini na kupewa dawa ambazo anatakiwa kuzitumia mpaka Oktoba 2.
    "Bado nipo kitandani... tumbo linajaa gesi na kunisababishia vichomi ambavyo vinanipa maumivu makali kweli," alieleza Dovutwa jana.

    Dovutwa alisema kutokana na maumivu hayo, anashindwa hata kunyanyuka kutoka kitandani.
    Alisema tarudi tena katika hospitalini mwezi huu ili kupata matibabu zaidi,
    Akionekana kukata tamaa, Dovutwa alisema hajui lini ataanza lini kampeni kwa kuwa afya yake haionyeshi matumaini ya kuimarika mapema.

    "Bwana wee acha tuu; hali ni mbaya; sijui lini nitaanza kampeni. Kwa sasa wenzangu wanapambana huko mimi nimelala kitandani," alisema.
    "Sasa sijui itakuwaje kwa sababu siku zinakwisha na mimi nitakuja kuanza kampeni wakati wenzangu wanamalizia, sijui itakuwaje," elieleza.

    Akizindua Ilani ya uchaguzi ya chama chake Septemba 15 mwaka huu, Dovutwa aliahidi kuanzisha kiwanda cha silaha; kufukuza wageni; kujiondoa kwenye Jumuiya ya Afrika Mashariki na kufukuza wawekezaji.

    Dovutwa, ambaye ofisi za makao makuu ya chama chake ziko Magomeni Kagera, aliwaambia waandishi wa habari kwenye hoteli ya nyota tatu ya Blue Pearl kuwa nia ya kuanzisha kiwanda cha silaha ni kuwezesha Tanzania kujilinda kwa ufanisi zaidi.
    "Ili nchi iweze kuwa na maendeleo zaidi, ni lazima iwe na ulinzi wa kutosha unaotokana na utengezaji wa silaha zake zenyewe bila ya kununua nje ya nchi," alisema mgombea huyo.

    Alisema, silaha zinazokamatwa nchini na Jeshi la Polisi, zinaletwa na walifu kutoa nje ya nchii baada ya kufanya uhalifu katika nchi zao.

    SOURCE: Mwananchi

    Si vizuri kuongea haya mambo lakini itakumbukwa mwaka 2005 wakati Mbowe akiwa kwenye momentum kali kabisa mgombea mwenza wake mara tiiii, akafa, na uchaguzi ukaahirishwa. Ni baada ya kufa, mambo yalibadilika sana. So yetu macho mwaka huu si ajabu mambo yale yakatokea, unajua mgombea mmoja anayelindwa na majini, anaweza kutuma jini lake moja kwenda kumdondsha mgombea mwingine na mchezo aumalizie kirahisi
     
  2. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #2
    Oct 1, 2010
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,207
    Likes Received: 1,215
    Trophy Points: 280
    Lakini huyu ni mtu wao usajili wa chama alifadhiliwa na TISS, hata milioni moja ya kuchukulia fomu ya kugombea urais alipewa na TISS, hivyo wana haki ya kumfanya wanalotaka kwani ndondocha lao
     
  3. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #3
    Oct 1, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Tmesikia mengi na bado masikio yetu hayajakinai.
    Nilisema kwamba CCM initumia TISS kwa manufaa yao na si ya taifa. najua walichokifanya kule kwenye mafunzo yao ni kuwaaminisha kuwa uhai wa CCM ni uhai wa TAIFA, maslahi ya CCM ni maslahi ya TAIFA.
    poleni Watanzania
     
  4. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #4
    Oct 1, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,516
    Likes Received: 2,796
    Trophy Points: 280
    AFYA ya mgombea urais wa Muungano kwa tiketi ya UPDP, Fahmi Dovutwa bado tete na yuko kitandani kwa siku tisa sasa kutokana na tumbo lake kujaa gesi, na hivyo kupata maumivu makali ya vichomi tumboni.

    Akizungumza na Mwananchi jana, Dovutwa alisema tatizo hilo limekuwa likimsumbua tangu Septemba 22 mwaka huu na kwamba alienda Hospitali ya Tumaini na kupewa dawa ambazo anatakiwa kuzitumia mpaka Oktoba 2.
    "Bado nipo kitandani... tumbo linajaa gesi na kunisababishia vichomi ambavyo vinanipa maumivu makali kweli," alieleza Dovutwa jana.

    Dovutwa alisema kutokana na maumivu hayo, anashindwa hata kunyanyuka kutoka kitandani.
    Alisema tarudi tena katika hospitalini mwezi huu ili kupata matibabu zaidi,
    Akionekana kukata tamaa, Dovutwa alisema hajui lini ataanza lini kampeni kwa kuwa afya yake haionyeshi matumaini ya kuimarika mapema.

    "Bwana wee acha tuu; hali ni mbaya; sijui lini nitaanza kampeni. Kwa sasa wenzangu wanapambana huko mimi nimelala kitandani," alisema.
    "Sasa sijui itakuwaje kwa sababu siku zinakwisha na mimi nitakuja kuanza kampeni wakati wenzangu wanamalizia, sijui itakuwaje," elieleza.

    Akizindua Ilani ya uchaguzi ya chama chake Septemba 15 mwaka huu, Dovutwa aliahidi kuanzisha kiwanda cha silaha; kufukuza wageni; kujiondoa kwenye Jumuiya ya Afrika Mashariki na kufukuza wawekezaji.

    Dovutwa, ambaye ofisi za makao makuu ya chama chake ziko Magomeni Kagera, aliwaambia waandishi wa habari kwenye hoteli ya nyota tatu ya Blue Pearl kuwa nia ya kuanzisha kiwanda cha silaha ni kuwezesha Tanzania kujilinda kwa ufanisi zaidi.
    "Ili nchi iweze kuwa na maendeleo zaidi, ni lazima iwe na ulinzi wa kutosha unaotokana na utengezaji wa silaha zake zenyewe bila ya kununua nje ya nchi," alisema mgombea huyo.

    Alisema, silaha zinazokamatwa nchini na Jeshi la Polisi, zinaletwa na walifu kutoa nje ya nchii baada ya kufanya uhalifu katika nchi zao."Katika baadhi ya vipaumbele vilivyoviainishwa kwenye ilani yangu ni pamoja na kuanzisha viwanda vya kutengeneza silaha. Hii italeta heshima kwa nchi dhidi ya wahalifu wanaofanya vitendo hivyo katika nchi zao na kukimbilia hapa nchini," alisema Dovutwa.
    Aliongeza kipaumbele kingine ni pamoja na kuvunja jumuiya iliyofufuliwa ya Afrika Mashariki ambayo anaona haina faida kwa wananchi.

    Chanzo: Mgombea urais hoi kitandani
     
  5. P

    Phillemon Mikael JF Gold Member

    #5
    Oct 1, 2010
    Joined: Nov 5, 2006
    Messages: 7,714
    Likes Received: 972
    Trophy Points: 280
    Wana wa nchi.....Kuna kila dalili kuwa utabiri aliotoa sheikh yahya juzi ni mkakati wa TISS ..kuwaandaa watu kisaikologia ...iwapo itaonekana wazi kwa viashirio kuwa mgombea wa CCM Jakaya Kikwete atashindwa uchaguzi..........basi mgombea wa UPDP ambaye ni mgonjwa kwa sasa na amelazwa TUMAINI hospital ...watamalizana naye ....na kupelekea uchaguzi kusogezwa mbele kwa mwezi mmoja kama mwaka 2005..

    Itakumbukwa kuwa mwaka 2005 kusogezwa mbele kwa uchaguzi kulisababisha kura za wapinzani kupungua na hata viti vya ubunge kwani wabunge wengi wa upinzani na wagombea urais hawakuwa na pesa ya kuendelea kufanya kampeni ...na CCM ..wakitumia PESA za EPA waliwahawia wagombea wao ubunge pesa ....na kufanikiwa kwa kiasi kikubwa kukata makali ya wagombea wa upinzani na hata kufaniikiwa kuupunguza idadi ya wabunge wapinzani...

    Taahadhari hii nimeitoa ili kuwataka watu wapaaaze sauti kuhakikisha usalama wa mgombea wa UPDP Fahmi Devutwa na afya yake kwa ujumla inaangaliwa kwa makini ....na ikiwezekana apelekwa nje haraka kwa matibabu na uangalizi wake uwe chini ya chombo huru ........ili yale ya JUMBE yasije yakatokea.......

    ccm wanajiandaa kuchinjia mtu baharini hali ikizidi kuwa mbaya ...na ikitokea hivyo uchaguzi ukasogezwa ...wapinzani watashindwa vibaya sana...na hata bungeni kutapwaya...FUNGUENI MACHO NA MASIKIO ...PAZENI SAUTI..THIS ISSUE IS SERIOUS!!


    SAA YA UKOMBOZI NI SASA!
     
  6. DICTATOR

    DICTATOR JF-Expert Member

    #6
    Oct 1, 2010
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 392
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hapo umenena mkuu, kabisa kabisa jamaa hawataki kuachia madaraka kirahisi. Hiyo ni possible tena probability yake karibu 90% kutokea. Ngoja tusubiri kujionea.
     
  7. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #7
    Oct 1, 2010
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,587
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Dejavu'
     
  8. M

    Malunde-Malundi JF-Expert Member

    #8
    Oct 1, 2010
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,287
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    well said
     
  9. N

    Ngurudoto JF-Expert Member

    #9
    Oct 1, 2010
    Joined: Mar 13, 2008
    Messages: 208
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sheria imebadilishwa, hata afe nani..Uchaguzi Oct 31
     
  10. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #10
    Oct 1, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    oohh really?
     
  11. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #11
    Oct 1, 2010
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    ahsante mkuu nilishaogopa kwa sababu hawa mafisadi wako tayari hata watz wote wafe ili mradi wao wabaki madarakani.sijui watamtawala nani?
     
  12. PJ

    PJ JF-Expert Member

    #12
    Oct 1, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 297
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Ndio Maana walimtuma yahaya akaseme uchaguzi mwaka huu utaahirishwa kwa kifo cha mmoja wa wagombea.

    Alianza kwa kuumwa tumbo kama wiki 2 zilizopita na alikuwa akipata matibabu hospitali moja pale magomeni kabla ya kuzidiwa na kupelekwa Tumaini Hospital.

    Probably they have given him a slow killing poison like Balali
     
  13. PJ

    PJ JF-Expert Member

    #13
    Oct 1, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 297
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Can you give the reference?
     
  14. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #14
    Oct 1, 2010
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,810
    Likes Received: 1,071
    Trophy Points: 280
    Ndiyo sababu afya za wagombea ni muhimu kujulikana mapema. Watatuongezea gharama tu tena kwa nchi maskini kama hii uchaguzi kusegezwa mbele ni tatizo kubwa.
     
  15. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #15
    Oct 1, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Wakikusikia oooh na ikitokea wa ........mmh
     
  16. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #16
    Oct 1, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mkuu sasa hii si inaweza kutoa mwanya kwa watu wenye nia ovu wakaeliminate wapinzani wao, not necessarily now hata chaguzi zijazo huko mbeleni.
     
  17. P

    Phillemon Mikael JF Gold Member

    #17
    Oct 1, 2010
    Joined: Nov 5, 2006
    Messages: 7,714
    Likes Received: 972
    Trophy Points: 280
    huyu jamaa alikuwa buheri wa afya ....wakati anatangaza kugombea pale blue pearl......nadhani wametumia loop hole ya udogo wa chama chake ....na kukosa ulinzi wa kuaminika ....kumlisha polllonium.............pazeni sauti....ya Jumbe [mgombea mwenza wa CHADEMA ] wanataka kuyarudia...hasa saafari hii kutokana na upinzani anaopata JK na hali ngumu wanayokabiliwa nayo majomboni.......mlifikiri bilioni 50 za kampeni ni za nini ...ni pamoja na kutumia muda unaposogezwa...wagombea wa CUF NA chadema watakuwa hawana tena pesa za kampeni !!!.......na kule zanzibar kuna yule mgombea anapanda VESPA .....wakiamua wanaweza kumgonga tu...two options!!!

    Nashangaa....kwanini tume ya uchaguzi inashindwa kuelewa umuhimu wa kuwamiliki wagombea wote wa urais kwa kuhakikisha wakishateuliwa tu kugombea ..regardless what wanatakiwa kupewa facilities...usafiri ,malazi,matibabu na ulinzi....ni haki ya mtu kugombea lakini akishateuliwa analindwa na sheria ....ni muhimu TUME ifanye vettin kujua mgombea anaishi wapi...na kama mazingira yake yanaendana na viwango vya kiusalama na afya...kama haviendani ni muhimu ...alipiwe hoteli inayoeleweka ili kwa kipindi chote cha ugombea asipate taabu na kuliiingiza taifa gharama......kama wakiridhika na mazingira yake basi wanamuacha ......mwaka 1995 tume ilitoa gari mbili 110 landrover kwa kila mgombea .....na facilities nyingine.... hili ni muhimu!!
     
  18. Mongoiwe

    Mongoiwe JF-Expert Member

    #18
    Oct 1, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 514
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Utabiri wa Sheikh yahaya nini? na akifa
     
  19. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #19
    Oct 1, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Hivi mtu akishakubaliwa kuwa ni mgombea urais, inabidi kodi zetu zitumike kuangalia afya na ulizni wake mpaka siku ya kutangazwa matokeo ya urais.
    Mnajua kikwete ingawa anagombea urais bado anatumia 100% ya fedha za umma kwa yeye binafsi kuanzia afya hadi ulinzi? Hatuwezi kuondoa ulinzi kwa rais bali tuongeze ulinzi kwa wengine kwani ni possible presidents.

    Wakulu kuanzia sasa mpaka miezi sita baada ya uchaguzi chunga sana mialiko na misosi mnayokula kwenye jumuiko maana mafioso wa sisiem waliomo kwenye system hawataki kusikia sauti zetu wala mawazo yetu
     
  20. PayGod

    PayGod JF-Expert Member

    #20
    Oct 1, 2010
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 1,254
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    haya nayo, makubwaaaaaaaaaaaaaa
     
Loading...