Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mgombea auza jimbo kwa Euro 1,000

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Luteni, Aug 25, 2010.

  1. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #1
    Aug 25, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Aliyekuwa mgombea ubunge kwa tiketi ya Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema) katika Jimbo la Musoma Vijijini, Michael Makenji, anashikiwa na Takukuru kwa tuhuma za kupokea rushwa ya Euro 1,000 (Sh. 1,850,000) kisha kujitoa katika kinyangÂ’anyiro hicho.

    Soma HAPA kwa habari zaidi.

    My take: Kama tuhuma hizi ni za kweli na ikathibitika kweli amepokea kama alivyokiri mwenyewe tena kwa maandishi, Je mgombea aliyetoa hiyo rushwa ataruhusiwa kuendelea na kampeni.
     
  2. MANI

    MANI Platinum Member

    #2
    Aug 25, 2010
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,847
    Likes Received: 861
    Trophy Points: 280
    Luteni kwa serekali hii ni jinsi wasivyotaka kupoteza majimbo hilo linawezekana wangapi wana kesi mahakamani na bado wamepitishwa kugombea?
     
  3. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #3
    Aug 25, 2010
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,597
    Likes Received: 806
    Trophy Points: 280

    Of course ataendelea!
    Kwani wewe hujui sisiemu walivyo?
     
  4. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #4
    Aug 25, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    yaani mtu unajivua utu wako kwa Euro 1000! anajua amekata matumaini ya watanzania wangapi kwa kiwango hicho kidogo cha pesa?

    kweli kwetu njaa itatumaliza
     
  5. BornTown

    BornTown JF-Expert Member

    #5
    Aug 25, 2010
    Joined: May 7, 2008
    Messages: 1,701
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Hii ni Kiboko kweli pesa ni shetani nona sasa hivi anajuta ya nini alikwenda makao makuu
     
  6. O

    OgwaluMapesa JF-Expert Member

    #6
    Aug 25, 2010
    Joined: May 24, 2008
    Messages: 10,949
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    huyu inabidi afungwe sio chini ya miaka kumi ili iwe fundisho kali kwa watu wenye tabia kama yake na akitoka wawaombe radhi wananchi wa musoma vijijini
     
  7. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #7
    Aug 25, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Alafu wanajinadi wanapita bila kupingwa kumbe kuna ishu nyuma ya pazia dahh huyu wale kichwa kabisa
     
  8. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #8
    Aug 25, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Watu hatufikirii ya kesho na kesho kutwa tunawaza ya leo tu, ni kweli kwa maisha ya kijijini ukiziangalia euro 1000 utafikiri ni nyingi lakini ukianza kuzitumia hazimalizi hata wiki. Kama ulivyosema utu wake keshauza na watu hawatamwamini tena kama walivyokuwa, kweli njaa mwanaharamu.
     
  9. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #9
    Aug 25, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Bora ya huyo angalau kala nyingi hawa wanao pewa buku 2 na 5 je?
     
  10. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #10
    Aug 25, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Wala sio njaa ni upumbavu tu na tamaa za watu wavivu
     
  11. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #11
    Aug 25, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Mimi huwa siwafagilii kabisa wanaopita bila kupingwa kwa sabau yeyote ile, nasikia huko Iringa wagombea wa NCCR karibu majimbo matatu walijitoa kwa mkupuo mmoja na kuacha majimbo matano yakiwa na wagombea wa chama kimoja pekee.

    Kama nchi yetu ingekuwa na utawala wa sheria ukifuatilia lazima kutakuwa na mkono wa mtu, na hii ni kudumaza demokrasia na kutowatendea haki wananchi wa majimbo husika kwa vile watakuwa hawana choice nyingine zaidi ya kumkubali aliyewekwa pale kwa just 2mil. au kuhongwa RAV4 kama tunavyosikia.
     
  12. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #12
    Aug 25, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Ninaweza kuhisi harakati gani zinafanyika nyuma uya mapazia sasa hivi: Takukuru watajaribu kupindisha ukweli huo watasema huyo Mkono hakutoa hizo hela na hakutuma mtu yoyote aliyetoa -- kwa maana kwamba ni watendaji wa CCM mkoani/wilayani ndo walotoa. Baadhi ya hawa watakamatwa "kuhojiwa" lakini baadaye wataachiwa na kusema kwamba ushahidi ni mgumu kujua nani aliyetoa.

    Hapo fisadi Nimrod atakuwa amesevu na kupeta. Huyo mpokeaji wa Chadema naye atajazwa mapesa na kuambiwa aseme hajui ni mtu gani hasa aliyemmpa hela hizo.
     
  13. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #13
    Aug 25, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Sahihi kabisa, nami nilikuwa na mawazo hayo. Na jitihada zote hizi ni kwa sababu tu fisadi apenye mjengoni. nani asiyemjua Mkono? Yeye ni black version kwa RA - ni watu wasioguswa na utawala wa CCM, hata wafanye madhambi gani!
     
  14. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #14
    Aug 25, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    So I was right when I suspected such things from the beginning! Nyani ngabu upo??????????
     
  15. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #15
    Aug 25, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Mimi nawaona wote wapumbavu tu uwe umepewa buku 2 au euro 1000 kwa vile wote wameuza utu, utu ni utu hakuna utu expensive kuzidi utu wa mwingine. Utu wa Billgate anayelala kwenye nyumba nzuri ni sawa na utu wa mmasai anayelala kwenye kichuguu.
     
  16. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #16
    Aug 25, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    [​IMG]

    Huyu ni yule mwenyekiti wa Chadema akihutubia nyasi baada ya kukisaliti chama na kujiunga na vyama 12 hapa alikuwa nazindua kampeni lakini matokeo yake hata watu 100 hawakufika siku ya uzinduzi, na inasemekana sasa hivi ana gari jipya anatembelea sijui kapewa takrima tunaomba TAKUKURU wafike hapo Iringa wamchunguze huyu mwenyekiti za zamani wa chadema.
     
  17. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #17
    Aug 25, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    hao wengine wanaopewa buku 2 na 5 wakauza kura angalau waweza sema hawana mamlaka na hawajui walitendalo.

    huyu chama kimemuamini na amewekwa kwenye nafasi ya kuleta mabadiliko kwa wengine ili hii tabia ya kupokea buku 2 na 5 ife, yeye ndo kapokea rushwa!

    labda ndio njaa haichagui ....
     
  18. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #18
    Aug 25, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Sawa kabisa ni upumbavu na ujuha na ujinga, kama ni njaa basi tuyaache majambazi yaendelee kuua kwa vile na yenyewe yana njaa tena kali.
     
  19. A

    Akili Kichwani JF-Expert Member

    #19
    Aug 25, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,500
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    ccm wanatafunana. huyo aliyepita bila kupingwa aliwahi kutegewa kamtego kama hako (yaani amwage mpunga wapinzani wake wajitoe apite bila kupingwa) wakakti akigombea uenyekiti wa ccm wa mkoa lakini akashtuka kuwa takakukuru anamnyatia akajitoa kuepusha soo........... inaonekana ndo kamtego kake na sasa kanaswa, kama ytaarifa hizi ni za kweli, ataenguliwa na kuwekwa ando mwaka huu...
     
  20. Pengo

    Pengo JF-Expert Member

    #20
    Aug 25, 2010
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 581
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kaka hiyo ndio chadema na watu wake wanafanana!
     
Loading...