Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mgogoro Hazina, BoT, serikalini; hakuna malipo!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kiranja, Nov 2, 2011.

  1. K

    Kiranja JF-Expert Member

    #1
    Nov 2, 2011
    Joined: May 19, 2007
    Messages: 754
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kuna taarifa kwamba mgogoro kati ya BoT na Hazina umesababisha kukwama kwa malipo serikalini kwa zaidi ya wiki tatu sasa,na baadhi ya maeneo hata mishahara hawajalipwa.

    Wanasema baadhi ya watendaji wa serikali wanaambiwa kuna mgogoro kati ya BoT na hazina na wengine wanaambiwa ni kudorora kwa uchumi. Wakati uchumi una dorora wakubwa wa TICS wanafanya upuuzi na kusababisha kusinyaa kwa huduma za makontena kwa siku mbili bandarini wiki iliyopita na kusababisha hasara kubwa.

    Mambo mengine ni mengi yanayoumiza uchumi na serikali imelala usingizi kila mtu akipigania kitumbua chake na wahalifu wakiendelea kuitesa serikali bila kufanywa lolote. Wameiba na wanatumia fedha za wizi kuendesha siasa na kuwatisha watawala hata Rais, ambaye anaogopa kuwachukulia hatua. Wananunua watendaji wakiwamo wa dola, wananunua haki hata mahakamani, wananunua haki hata katika mitandao na vyombo vya habari, watanunua hata familia zetu (kama hawajaanza) maana njaa inasababisha utu kutoweka.

    Inauma sana.
     
  2. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #2
    Nov 2, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,150
    Likes Received: 245
    Trophy Points: 160
    Vita ya mafisadi hiyo.
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Nov 2, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Watanzania wajifunze kuishi na uchaguzi wao... kama serikali yao iko tayari kutumia bilioni 61 kununua majengo matatu Marekani na imehalalishwa kwa sababu kuna matarajio ya matokeo bora huko mbeleni well.. hakuna wa kulalamika.
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    Nov 2, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Collapse of the system!

    Kawaida ukiona kunazuka migogoro kwenye taasisi nyeti namna hiyo ujue pana shida...na shida yenyewe si ndogo!
    Hapo ujue kuna mbishano wa payments, ambapo upande mmoja utakuwa unatumia taaluma, wakati upande mwingine ukitaka kupiga deal!
    Ndullu na Mkullo mmesafiri?
     
  5. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #5
    Nov 2, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kama serikali imefikia kiwango hicho basi ni hatari sana
     
  6. Z

    Zion Train JF-Expert Member

    #6
    Nov 2, 2011
    Joined: Jun 5, 2008
    Messages: 503
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    hawa wakubwa wakati wanajichukulia midola hazina sijui hawakujuwa kama siku zitakwisha, hiyo ya kununua mijengo mitatu kwa mihela yote hiyo nayo ni vichekesho, sasa kama huko mbeleni matokeo kama hayatakuwa bora...... tuna wakati mgumu kiuchumi halafu watu bado wanacheza kamali.
     
  7. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #7
    Nov 2, 2011
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Na kwa mara ya kwanza katika historia ya maisha yangu serikalini, safari hii nimeshuhudia serikali ikizitumia Wizara na idara zake Exchequer hewa. Mfano mwezi uliopita wizara yetu ilitumiwa exchequer ya Operating Cost (OC) lakini ilipoaingizwa kwenye system (mtaandao) ya malipo na baadae malipo yakaanza kufanyika kwa kutumia hiyo exchequer then Voucher list kupelekwa hazina baadhi ya malipo yaliondolewa na hazina na kubakisha malipo ya mshahara tu kwa kile walichodai kuwa hakuna pesa BoT.

    Sasa cha kujiulliza kama pesa hakuna BoT ni kwa nini walituma Exchequer hewa?
     
  8. F

    FJM JF-Expert Member

    #8
    Nov 2, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kununua jengo hilo ni moja, lakini jengo la ghorofa 6 New York kwa nchi inayoomba hata vyandarua vya kuzuia mbu ni maajabu ya Mussa! $24 million ni mansion ya nguvu hata kwa viwango vya wauza mafuta -Saudia. Na gharama za kuendesha jengo kama hilo ni kubwa sana. Hivi tuna shughuli gani kubwa hivyo huko New York zaidi ya kupitisha kibakuli kiasi kwamba tunahitaji jengo la ghorofa 6?

    Tumeambia miradi mingi ya barabara imesimama kwa sababu hakuna hela.Mishahara imekwamba. Na kama haitoshi wafadhili nao wamepunguza hela walizo ahidi. Mfano Uiengereza wanapunguza msaada kwenye budget yetu by 30%. Tukumbuke Uiengereza ndio wanatoa kiasi kikubwa kwenye bajeti kuu ya serikali kuliko mfadhili mwingine yoyote. Wanachangia takribani 30% ya hela yote inayotelewa na wafadhili (combined). Kwa hiyo kama wanapunguza ni kwamba tutaumia vibaya. Kwa hali hii inakuwaje tununue majengo ya ki-celebrity?
     
  9. M

    Makamuzi JF-Expert Member

    #9
    Nov 2, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 1,157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Serikali ya CCM ni kiziwi!

    Ahsante luten kanal Dr Dr Dr Dr Dr J Kikwete kwa kuimalza CCM,utaondoka nayo 2015
     
  10. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #10
    Nov 2, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,365
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Honestly naomba Mr David Cameron atangaze "kupata msaada lazima mkubali ushoga". Najua it's a thorny issue politically, and they will decide not to. Then tuanze kujitegemea tuone kama watanunua majumba huko nje.
     
  11. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #11
    Nov 2, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Hivi ndio inaondoka hivyo? Duhh
     
  12. F

    FJM JF-Expert Member

    #12
    Nov 2, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    @MtamaMchungu, If I had my way ningemwambia David Camoron aoengezee moja, wimbo wa Taifa utakuwa ni ule wa Malkia na atakayekataa hatopata hata cent moja. Hapo utaona wakubwa wanaachana ni hii scandal ya kuwapogia magoti wawekezaji ili walipe kodi? Na ile habari ya 5 yrs tax-holiday nina hakika ingepotea! Please Camoron toa ultimatum.
     
  13. Tutafika

    Tutafika JF-Expert Member

    #13
    Nov 2, 2011
    Joined: Nov 4, 2009
    Messages: 1,384
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 160
    Ni ukweli mtupu umeandika kwa hasira, bila shaka mshahara hujapata au ulichelewa sana. Acha tunyooke tupate akili
     
  14. Tutafika

    Tutafika JF-Expert Member

    #14
    Nov 2, 2011
    Joined: Nov 4, 2009
    Messages: 1,384
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 160
    Kila kinachofanyika ni kibaya mbele za watu, nadhani makubwa tena ya hatari yaja upesi...,
     
  15. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #15
    Nov 2, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Mkuu kumbuka hatuna pakutokea kwa serikali hii.Hiliyokwenda Uk KUOMBA CHENJI YA DILI LA RADA..
    Tayari serika la uk imekata msaada yake wa pesa mpka tukubaliane na ushoga.
    Lazima serikali itakubali.
     
  16. Mtoto Wa Mbale

    Mtoto Wa Mbale JF-Expert Member

    #16
    Nov 2, 2011
    Joined: May 15, 2011
    Messages: 458
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwa hali ilivyo ni hakika nchi imefilisika. Miradi mingi ya miundo mbinu imekwama, serikali inadaiwa na wakandarasi wa ndani zaidi ya 500bn.

    Kinachokera ni Vasco Da Gama kuendelea kula good time ulaya, achilia mbali matumizi mabaya ya fedha serikalini.
     
  17. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #17
    Nov 2, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Nyerere alisema, " Mtu mwenye akili, akikupa ushauri wa kipumbavu na wewe ukaufuata/ukaukubali, ATAKUDHARAU sana."
     
  18. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #18
    Nov 2, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,557
    Likes Received: 6,185
    Trophy Points: 280
    Mzee Mwanakijiji, hili halina tatizo as long as tulibudget hiyo pesa na katika budgeting, hizo ndizo priorities tulizojiwekea!.

    Wachumi wa Tanzania wamegundua kuweka priority kwenye huduma za afya na elimu kutaboresha life expectancy ya Watanzania ambao tunazaliana sana, hivyo bora kutelekeza huduma za afya na elimu ili Watanzania wengi zaidi waishie darasa la saba na baada ya hapo waishi kidogo tuu na kujifia ili kumaintain reasonable population density ambayo itakuwa accomodatable kwa nchi washitiri kuendelea kutufadhili!.

    Kitendo cha Tanzania kununua jumba la haja hapo NY kunaiondoa Tanzania kwenye kundi la nchi masikini wa kutupwa mpaka kugeuka real estate investor huko US, angalau sasa TTB, CRDB, TIC etc watafungua US branches!.
     
  19. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #19
    Nov 2, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Nyerere alisema, " Mtu mwenye akili, akikupa ushauri wa kipumbavu na wewe ukaufuata/ukaukubali, ATAKUDHARAU sana."
     
  20. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #20
    Nov 2, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,711
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    uko sahihi MMM kwamba tujifunze kuishi na uchaguzi wetu. Ni kweli tupu!
     
Loading...