Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mgodi wa tulawaka sasa kufungwa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by nngu007, Sep 7, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Sep 7, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Na Audax Mutiganzi, Bukoba


    KAMPUNI ya kuchimba dhahabu ya African Barrick Gold (ABG), inatarajia kufunga eneo la Mgodi wa Tulawaka ulioko wilayani Biharamulo mkoani Kagera, katika kipindi kisichozidi mwaka mmoja kuanzia sasa.


    Kauli hiyo ilisemwa na Mwanasheria wa ABG, Godson Killiza, wakati wa kikao cha pamoja cha na Kamati ya Ulinzi na Usalama ya Mkoa wa Kagera na baadhi ya wajumbe wa sekretarieti ya mkoa huo.


    Alisema Barrick ikishafunga sehemu ya mgodi huo, wataukabidhi kwa Wizara ya Maliasili na Utalii, Idara ya Misitu na Nyuki wautumie kama msitu wa hifadhi.


    Alisema kampuni hiyo imeanza hatua za awali za kufunga eneo la mgodi, ambazo ni pamoja na kuotesha miti katika maeneo ya Kijiji cha Mavota kinachozunguka mgodi huo, kusawazisha ardhi na kuotesha mimea na nyasi za asili.


    Alisema kampuni hiyo ina mkakati mkubwa wa kuyashirikisha makundi mbalimbali kabla ya kuufunga mgodi kwa njia ya vikao.


    Alisema kampuni hiyo tayari imeshafanya vikao na ujumbe wa Wizara ya Maji, Tume ya Taifa ya Mipango ya Matumizi ya Ardhi, Wizara ya Nishati na Madini, Baraza la Usimamizi wa Mazingira na Idara ya Misitu na Nyuki.


    Alisema kampuni hiyo inaendelea na kuandaa vikao zaidi vya kujadili mikakati ya kuufunga mgodi huo.


    Aidha, alisema watakutana na uongozi wa Halmashauri ya Wilaya ya Biharamulo, Wizara ya Fedha na Uchumi, Benki Kuu ya Tanzania (BoT) na Shirika la Viwango Tanzania (TBS), waandishi wa habari na wananchi wanaozunguka mgodi wa Tulawaka.


    Alisema baada ya kufungwa eneo la mgodi huo, miundombinu na mali nyingine, ukiwamo uwanja wa ndege, mashine saba za kuzalisha umeme, eneo la makazi, karakana kubwa mbili, makontena na majengo ya utawala vyote vitakabidhiwa kwa Serikali.


    Alisema Barrick inataka kuliacha eneo la mgodi likiwa na uasili wake.


    Alisema mashimo yote yaliyokuwa yamechimbwa katika eneo la mgodi yatafunikwa.


    Aidha, alimhakikishia Mkuu wa Mkoa wa Kagera, Kanali mstaafu Fabian Massawe, kuwa kabla ya kufunika mashimo hayo kampuni itahakikisha inafanya ukaguzi ndani ya mashimo hayo kwa ajili ya wavamizi wa machimbo wasifunikwe.

    Chanzo: Mtanzania
     
  2. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #2
    Sep 7, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Dhahabu imesiaha lazima wafunge tu. wameshatuibia na kutukamua hadi damu, asante zao kwa kutuachia mashimo.
     
  3. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #3
    Sep 7, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145

    Nimechanganyikiwa... Niliweka post kuwa Mr. Rweyemamu amechaguliwa kuwa New GM wa Tulawaka... all of a sudden; Wanaanza

    kusema WANAIFUNGA HAKUNA DHAHABU au DHAHABU IPO ni CONTRACT ISSUE? ni ya BARRICK GOLD wana MIGODI 4

    na unasikia wana MPANGO WA KUUZA... very COMPLICATED... THEY TOY WITH OUR WEALTH like LITTLE KIDS...
     
  4. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #4
    Sep 7, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,342
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 160
    Kidumu chama cha mapinduzi! Wamekwapua madini miaka mingapi?
     
  5. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #5
    Sep 7, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,183
    Likes Received: 472
    Trophy Points: 180
    Hapa panachanganya mkuu.. Rweyemamu atakuwa anasimamia kuziba mashimo na kupanda miti? "Does not sound right"
     
  6. MotoYaMbongo

    MotoYaMbongo JF-Expert Member

    #6
    Sep 7, 2012
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 1,644
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Yaishe tu haraka na kwingineko, hayatusaidii chochote sie walaia hoi.
     
  7. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #7
    Sep 7, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Naona wafunge na kule Nyamongo na kwingineko, hata hiyo gesi iishe tu maana badala ya kutuletea utajiri lazima itatuletea mafarakano bora tuendelee zetu na TANESCO yetu
     
  8. F

    FJM JF-Expert Member

    #8
    Sep 7, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Wanajua sasa hivi hakuna kitu Tulawaka, ni mashimo tupu ndio maana wamamteua Mtanzania awe meneja wa hayo mashimo. Wao wanataka dhahabu, mashimo ni juu yenu watanzania!
     
  9. K

    Kituko JF-Expert Member

    #9
    Sep 7, 2012
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,939
    Likes Received: 1,079
    Trophy Points: 280
    sasa hebu pata picha ya vijiji vinavyozunguka huo mgodi unaofungwa mwakani ndio utajua kama Watanzania ni wajinga kiasi gani
     
  10. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #10
    Sep 7, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    Nadhani mgodi huu ulianza Operation mwaka 2006
     
  11. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #11
    Sep 7, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Uongozi wa Tulawaka imekanusha taarifa hizo.Wamesema mgodi HAUTOFUNGWA.fUNGUA ATTACHMENT HIYO.
     

    Attached Files:

  12. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #12
    Sep 7, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    dhahabu imekwisha, sasa tufanye tathmini ya uchimbaji, je umeleta faida gani kwa taifa/mtz? hasara gani? uwiano wa faida na hasara then tukae chini tutafakari matokeo
     
  13. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #13
    Sep 7, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    mkuu wamekanusha kuufunga mgodi in 6 months time (feb 2013) wao wanasema their current reserves ni mpk oct 2013 and so the fact 'tulawaka is going down' is still a live.. "mgodi HAUTOFUNGWA" only if new reserves'll be found
     
  14. J

    Jozdon Member

    #14
    Sep 7, 2012
    Joined: Dec 17, 2008
    Messages: 55
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Sijaelewa vizuri hapa. Watayafukia mashimo au kuyafunika??
     
  15. MD24

    MD24 JF-Expert Member

    #15
    Sep 7, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 747
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Wenye mamlaka wangekuwa na akili, wangewaachia wachimbaji wadogo wafanye shughuli za uchimbaji, at least na sisi wananchi tungepata angalau kidogo, lakini kutokana na tamaa zao za kifisi, wakawakalibisha hawa mambweha, mwisho wa siku tunaambulia 'kufukia mashimo'....
     
  16. w

    wa hapahapa JF-Expert Member

    #16
    May 7, 2015
    Joined: Aug 22, 2012
    Messages: 4,607
    Likes Received: 910
    Trophy Points: 280
    baada ya madini kuisha au kubaki kidogo. je mtanzania amenufaikaje?, na raslimari za nchi
     
  17. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #17
    May 7, 2015
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,544
    Likes Received: 2,058
    Trophy Points: 280
    Mgodi umeshauzwa kwa Serikali ya Tanzania ; wanauendesha mdogo mdogo ....... Akija mwekezaji mwingine atauziwa
     
  18. Kyenju

    Kyenju JF-Expert Member

    #18
    May 7, 2015
    Joined: Jun 16, 2012
    Messages: 4,546
    Likes Received: 219
    Trophy Points: 160
    Serikali imeununua kwa bei gani?
     
  19. w

    wa hapahapa JF-Expert Member

    #19
    May 7, 2015
    Joined: Aug 22, 2012
    Messages: 4,607
    Likes Received: 910
    Trophy Points: 280
    upofu au ulofa ? yaani wanunue wkt dhahabu imekwisha!!
     
Loading...