Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mgeni siku ya kwanza - kula na kubakisha?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mzee Mwanakijiji, Apr 26, 2012.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Apr 26, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,391
    Likes Received: 2,451
    Trophy Points: 280
    Kwa mbwembwe nimeingia, salamu nawatakia
    Za watoto nawaitikia, wakubwa naamkia,
    Swali nawaulizia, natumai mtajibia,
    Mgeni siku ya kwanza, ale na kubakishia?

    Mgeni akikujia, kutoka maili mamia,
    Hata jirani na njia, hodi akakupigia,
    Nawe ukamlakia, huku ukimkumbatia,
    Mgeni siku ya kwanza, ale na kubakishia?

    Ndipo ukamwandikia, chakula cha kunukia,
    Kumbe njaa kazuia, chakula kakipania,
    Akala akigunia, utamu ukimwingia
    Mgeni siku ya kwanza, ale na kubakishia?

    Mwisho alipofikia, sahani akaachia,
    Chakula kikabakia, ni wali na mboga pia,
    Ndipo ukaulizia, 'vipi hujafurahia'
    Mgeni siku ya kwanza, ale na kubakishia?

    Mgeni kakuambia, siku ya kwanza nabakishia,
    Ya pili ikiingia, ntakula utakimbia,
    Ndipo swali kuingia, ni mila ya kuachilia,
    Mgeni siku ya kwanza, ale na kubakishia!

    Tamati nimefikia, na miye nawakimbia,
    Ugeni umenijia, chakula naandalia,
    Kesho nitawaambia, kama alibakishia,
    Mgeni siku ya kwanza, ale na kubakishia!

    Na. M. M.Mwanakiiji (Sauti ya Kijiji)
     
  2. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #2
    Apr 26, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Ngoja kwanza nijaribu kumjibu Mzee Mwanakijiji...

    Kila mgeni akila, lazima kubakishia
    Ikiwa kamalizia, Aaonekana kapupia
    Shangazi yangu Aisha, somoni alinambia:
    Bila kula mara mia, Usile ukamalizia

    Ugenini waingia, kwa njaa waumia
    Mwiko na safuria kulamba watamania
    Mwanangu wewe tulia, jaribu kuvumilia
    Bila kula mara mia, Usile ukamalizia

    Kuna wanawake pia wanashindwa kuangalia
    Mlo wa kumalizia na ule wa kubakishia
    Kwa mlo wa kukaribia, wanasafisha sinia
    Bila kula mara mia, Usile ukamalizia

    Ila hili lakumalizia, au tena kubakishia
    Manyingi hutegemea umri pia jinsia
    Kijana akimalizia anaonekana Kadhamiria
    Kijana akibakishia, huonekana hana afia

    Wengi wao hutumia sifa hiyokama Njia,
    ya kutafuta pa kufikia, au hata kuhamia
    wenyeji hufurahia vijana wakimalizia
    Kijana akibakishia, huonekana hana afia
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  3. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #3
    Apr 26, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    ajilie awezavyo, bila umiza mwenyeji.
    Asifanye atakavyo, bora aanzie maji
    yatatuliza alavyo, huku akisoma mji
    mgeni siku ya kwanza, ajilie kwa akili
     
  4. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #4
    Apr 26, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Umenikumbusha story ya my late bro!
    Aliksribishwa lunch, na mdada alikuwa anamfukuzia (lsevya Tbr); kaenda na mshkaji wake. My bro was starving n the food was mmwah! Kwa wanaowajua wadada wa kinyamwezi wa enzi zile (sio kina sisi) watakuwa wanaelewa nikisema the food was mmwah!

    So, mdada wa watu (sijui ndio mila) akawaacha wale; yeye kaenda uani kuendelea na shughuli zake. My bro kafukumia lile punga na kuku wa kienyeji, akafuta. His buddy, hakuwa mlaji sana, alibakisha chakula. So my brother baada ya kusikia movement sign ya mshori kuja; akanadilisha plate. Yake iliyo clean kaisogeza kwa mshikaji na ya mshikaji yenye mabaki akaiweka kwake!

    Mdada alivyoanza kutoa vyombo; akamuuliza buddy wa bro "shemeji nikuongeze chakula?".
    You can imagine nini kilichotokea baada ya my bro na buddy wake kurudi ufisini!
     
  5. Nyangomboli

    Nyangomboli JF-Expert Member

    #5
    Apr 26, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,658
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    mh! Dada Ngorongoro a
    ni wapi hiyo?
     
  6. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #6
    Apr 26, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Mbona umestuka kaka? au ndio wewe, wavamia ugenini? lol
     
  7. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #7
    Apr 26, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    sidhani chakula kiongelewacho ni cha kwenye masinia, someni kati kati, chini na juu ya mistari.
     
  8. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #8
    Apr 26, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Sijaiuelewa; Ngorongoro? Mimi nimema Tabora!
     
  9. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #9
    Apr 26, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Kongosho nishaelewa siku nyingi! Lkn nimeikumbuka tu hiyo story!

    Na kwangu mimi, mgeni akimaliza chakula Siku ya kwanza nafurahi; kwani inaonesha kafurahia! Na ni kwa maana zote!
     
  10. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #10
    Apr 26, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,391
    Likes Received: 2,451
    Trophy Points: 280
    Kumbe ama kuna wapishi wazuri humu au wapo walaji wazuri....
     
  11. Mtalingolo

    Mtalingolo JF-Expert Member

    #11
    Apr 26, 2012
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 2,168
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mawazo yangu yote ni kwenye Pilau Kuku, kumbe kuna chakula ingine inayozungumziwa...
     
  12. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #12
    Apr 26, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Siku ya kwanza ina everlasting impression!
     
  13. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #13
    Apr 26, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,246
    Trophy Points: 280
    Pilau ziko za aina nyingi. Kuna pilau maua, pilau maharagwe, pilau samaki, pilau ng'ombe, pilau bata, pilau soseji,pilau mbuzi, na hiyo pilau kuku.
     
  14. Fisherscom

    Fisherscom JF-Expert Member

    #14
    Apr 26, 2012
    Joined: Mar 13, 2008
    Messages: 1,148
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 145
    Kula ni kula jamani,mbaya kukomba mboga utaonekana hujatulia,mlafi nk. Ni vizuri siku ya kwanza ukala chakula chote na mchuzi ukanywa wote ili mwenyeji apange bajeti nzuri siku nyingine!
     
  15. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #15
    Apr 26, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,719
    Likes Received: 1,846
    Trophy Points: 280
    Mgeni kafakamia, aibu kajipatia,
    Tonge lamkwamia, kooni kujipitia,
    Style hakuitumia, kuanza maji pitia,
    Sasa anaumia, pia anajutia
     
  16. B

    Bagram Army Member

    #16
    Apr 26, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Baba mwenye mji vipi mbona huna kauli?
    Kula ale mgeni akila mwenyeji mwasema kafakamia.
     
  17. Purple

    Purple JF-Expert Member

    #17
    Apr 26, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    You guys are the best mmenifanya nifurahi asubuhi na mapema kwa ushairi..dah!
     
  18. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #18
    Apr 26, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    King'asti, pia kuna pilaw za vegetarians
    Pilau njegere, pilau maharage, pilau soja nk
    Kuna pilau for all tastes, hata pilau kavu ipo.
     
  19. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #19
    Apr 26, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Mgeni siku ya kwanza???????????usijifanye mjuaji......
    Pembeni kuangalia, kila dakika macho chini.....
    Tabasamu tupilia.lakini liwe la mbali.....
    Mgeni siku ya kwanza...usijifanye mjuaji.....
    Nina ugeni mahali leo
    thax kwa tips..........
     
  20. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #20
    Apr 26, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    mwali naona upo bussy na ugeni
     
Loading...