Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mgeni kukuacha na madeni kisa ukarimu

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Billie, Mar 21, 2012.

  1. Billie

    Billie JF-Expert Member

    #1
    Mar 21, 2012
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 3,259
    Likes Received: 147
    Trophy Points: 160
    Kuna tabia nimeikumbuka wakati naishi nyumbani kwetu(kwa baba na mama).Ilikuwa akija mgeni mama anafanya juu chini apate pesa ya kununua hata mapaja ya kuku na ikiwezekana pilau linapikwa siku hiyo na sisi watoto tunabaki tunakula ugali maharage mgeni anarundikiwa vinono kwa kweli roho ilikuwa inaniuma sana hili swala sema udogo ndio ulininyima kauli.KWA SASA NIPO KIGETOGETO ILA NIKIWA NA MJI WANGU MAALUMU HII TABIA NI MARUFUKU mwendo ni kugawana utachokikuta na huwezi kuniingiza kwenye madeni kisa we mgeni.NYIE MNALIONAJE HILI?
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Mar 21, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,197
    Likes Received: 16,199
    Trophy Points: 280
    100 percent co-signed!
     
  3. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #3
    Mar 21, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Hahahahahaha! Jamani,..
     
  4. Michael Scofield

    Michael Scofield JF-Expert Member

    #4
    Mar 21, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 1,213
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Siku hizi kuna ugeni? akijua zipo abanduki, kashachungulia jikoni kiroba cha kilo 25, korie na mazagazaga kibao ndio anahamia kabisa.
    Ugeni wa zamani kama katoka kijijini utafurahi anakuja na mazaga kibao, unga au mahindi,kuku n,k utaacha kumpikia pilau?
     
  5. KIKUNGU

    KIKUNGU JF-Expert Member

    #5
    Mar 21, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 853
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Billie huo ndio ukarimu wa kiafrika hasa,babu zetu na hata karibuni baba zetu walifanya hivyo vitu lakini kwa sasa maisha yamebadilika sana na uchumi kwa familia za chini hata za kati sio nzuri kufikia hatua ya kukarimu beyond your means.

    Nakumbuka kwenye miaka ya 80 tulikuwa tukienda kwetu Tabora vijijini kutembelea familly members tulikuwa tunachinjiwa kuku au kambuzi basi ilikuwa kwa ajili ya sisi wageni tu,tunakula, kama ugeni ni wa siku moja basi tulifungashiwa mabaki ya chakula.
    Na babu yangu alinisimulia zamani sana,wanyamwezi walikuwa na mila kwamba kwa mfano mimi ninarafiki yangu ambae alikuwa anaishi mbali labda mwendo wa siku mbili enzi hizo kwa miguu(hakukuwa na gari wala baiskeli)basi akija kunitembelea nampisha kwenye chumba changu analala na mke wangu kwa kipindi atachokuwepo hapo.Yaani huo ndio ukarimu wa kiafrika alivyokuwa.

    Ila kwa maisha ya sasa hivi hapana,inabidi kushare kile kilchopo na kama uwezo upo basi kuimprove kidogo ili kumuintartain mgeni/wageni wa kipindi kifupi tu watakapo kuwepo maana kama wageni wamekuja na watakaa week kadhaa au miezi basi utafilisika kwa ajili ya wageni
     
  6. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #6
    Mar 21, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    I hate the ritual of 'glass za wageni' sijui na nini! Mgeni atakachoambulia kwangu ndo size yake. The best china in the house is for me and my family and they deserve them! Inabidi uishi leo, kesho who knows!
     
  7. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #7
    Mar 21, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    nimekumiss sana, yaani sana kupita maelezo.
     
  8. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #8
    Mar 21, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Kulikuwa na vyombo kwa ajili ya wageni?
     
  9. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #9
    Mar 21, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ha haaa! kwani mgeni ndo alitaka? Wazazi wako ndo walitaka kujionyesha kwa mgeni they care so wakumlaumu ni wazazi wako
     
  10. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #10
    Mar 21, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 710
    Trophy Points: 280
    @Kikungu, bahati nzuri nipo na mama yangu hapa (Mnyamwezi wa Sikonge, Ipole) nimemuuliza kuhusu ukarimu wa kuachia chumba; amekataa amesema hiyo ilikuwa kwa Watusi (kumbuka unyamwezini kuna watusi wengi tu).

    Ila ya kufingirizwa (kupakiwa mapaja ya mbuzi) inaendelea mpaka sasa hata kwetu!
     
  11. KIKUNGU

    KIKUNGU JF-Expert Member

    #11
    Mar 21, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 853
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Kaunga wewe ni ndugu yangu kabisa,Ipole kuna wajomba zangu pale,sisi kwetu Kikungu,pale Chabutwa unaingia kushoto.
    Muulize mama kama yeye ni Mnyamwezi Mkonongo.Nyamwezi inachukuliwa kama general lakini kuna Wakonongo,Wasumbwa,Wanyinyembi nk.Babu yangu alikuwa na asili ya Wakonongo na miaka mingi sana hicho kitu kilkuwepo na si babu yangu alinisimulia bali miaka mingi kidogo nilihudhulia misa ya msiba ya familly member,padre alitoa habari hii kama sehemu ya mahubiri.PM me please i wanna chart a bit about your familly if you don't mind
     
  12. Billie

    Billie JF-Expert Member

    #12
    Mar 21, 2012
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 3,259
    Likes Received: 147
    Trophy Points: 160
    Bora awe amekuja kwa style hiyo
     
  13. Billie

    Billie JF-Expert Member

    #13
    Mar 21, 2012
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 3,259
    Likes Received: 147
    Trophy Points: 160
    Tehe tehe kweli kulikuwa kuna vyombo hivyo kwa ajili ya wageni umenikumbusha mbali sana.
     
  14. Billie

    Billie JF-Expert Member

    #14
    Mar 21, 2012
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 3,259
    Likes Received: 147
    Trophy Points: 160
    Ndiyo nakubali kuwa ni wazazi ndio waliocheza branda ndiyo maana natoa ahadi kuwa sitarithi utamaduni huo
     
  15. Billie

    Billie JF-Expert Member

    #15
    Mar 21, 2012
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 3,259
    Likes Received: 147
    Trophy Points: 160
    Jamani msiniache na mimi wa PUGE
     
  16. KIKUNGU

    KIKUNGU JF-Expert Member

    #16
    Mar 21, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 853
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Eeee mwe wakukaya ninye?habari nsoga sana,nde PM igolo mmwe
     
  17. Negrodemus

    Negrodemus JF Gold Member

    #17
    Mar 21, 2012
    Joined: Dec 30, 2010
    Messages: 2,020
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    washukuru mungu nimepanga ka nyumba kazima na kakizaman kana vyumba ka vitano hivi kila wakija wageni lazima wapete sehemu ya kulala, nikifanikiwa kujenga yangu watajuta vyumba tuwili twa kulala changu na wife na cha mtoto wangu ful stop na bonge la sebure tuone watalala wap.
     
  18. Lucas

    Lucas JF-Expert Member

    #18
    Mar 21, 2012
    Joined: Dec 3, 2011
    Messages: 2,435
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    are you "msukuma"?
     
  19. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #19
    Mar 21, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 710
    Trophy Points: 280
    @Kikungu, mama yangu ni pia mkonongo asili ya Inyonga kwa maana ya baba na babu zake. Bado anakanusha; as u say Wanyamwezi ni general, na ujue utusi si Kabila bali ni maumbile na ndio maana ukienda Burundi au Rwanda kwa kuongea wahutu na Watusi hakuna tofauti; na hiyo ya Watusi inaleta sense kwa sababu hata wamasai walikuwa na mila hiyo.

    Tena amesema si marafiki tu; hata baba mkwe anaweza jivinjari na mkamwana anachofanya ni kuchomeka mkuki nje na mwanae anajua dad anashughulika!

    Too bad nimeenda huko few time, as far as Msuva; ndugu wengi wako mjini siku hizi; pia kinyamwezi changu kibaya sana (cha kuunga na gundi).

    We will chat more privately!
     
  20. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #20
    Mar 21, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 710
    Trophy Points: 280
    Mmnh; nikikutembelea utanilisha miharage? Tusiache mila jamani, twaweza boresha though!
     
Loading...