Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mgeja aibua tuhuma nzito Barrick

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by engmtolera, Jun 4, 2012.

  1. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #1
    Jun 4, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,062
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    na Mwandishi wetu, Shinyanga

    MWENYEKITI wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) Mkoa wa Shinyanga, Hamis Mgeja ameituhumu kampuni ya uchimbaji madini ya Barrick kwa kuchimba madini ya fedha na shaba kinyemela.Mgeja ambaye pia ni mjumbe wa Halmashauri Kuu ya CCM, Taifa, amedai kuwa kampuni hiyo pia imekiuka mkataba wake, na sasa inachimba dhahabu nje ya maeneo iliyopewa rasmi.Mwenyekiti huyo ametoa tuhuma hizo juzi katika kikao cha ushauri cha mkoa, akisema zipo taarifa za uhakika kuwa mwekezaji ameingia katika eneo kubwa mno, nje ya lile alilopewa kisheria, na kwamba amekuwa akichimba chini kwa chini umbali mrefu.“Kuna taarifa za vijana wetu zinaonesha kuwa Barrick sasa amekwenda umbali mrefu sana wa zaidi ya kilometa nne na karibu ataingia Mkoa wa Geita.“Hakuna ubishi kwamba huu ni wizi, lazima ufanyike uchunguzi wa haraka, tukiacha wizi huu uendelee, ipo hatari ya vizazi vijavyo vikatusuta,” alisema Mgeja.Alikiri kuwa maisha ya Watanzania wanaoishi jirani na maeneo ya migodi ni magumu kiuchumi, wakati mwekezaji anajipatia kipato kikubwa kutoka katika madini ya shaba na fedha ambayo halipii chochote serikalini.Aliishauri serikali kupitia upya mkataba wa mwekezaji huyo wa Bulyanhulu ili aweze kulipa mrabaha mwingine kutokana na madini ya shaba na fedha anayoyapata kutoka katika mgodi huo wa dhahabu anaoumiliki hivi sasa.Taarifa hiyo iliwashitua baadhi ya wajumbe wa kamati hiyo ya ushauri ya mkoa, na kutaka hatua za kisheria zichukuliwe dhidi ya mwekezaji huyo.
     
  2. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #2
    Jun 4, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Hilo mbona lipo siku nyingi, au ndiyo inataka kugeuzwa turufu ya kisiasa? Haiwezekani inshu kama hii niliisikia miaka 4 - 5 iliyopita leo mgeja ndiyo anaanza kubwabwaja tena akiwa mkazi wa mkoa husika! Ukimuuliza kafanya nini kwa ajili ya mkoa wa shinyanga, utasikia aaaa! mara Ooooo.
     
  3. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #3
    Jun 4, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,729
    Likes Received: 4,466
    Trophy Points: 280
    Alikua wapi siku zote? au alisubiri wafike kilimeta nne? pambaf
     
  4. KASHOROBANA

    KASHOROBANA JF-Expert Member

    #4
    Jun 4, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 3,105
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Huyu mzee ni mnafiki pia fisadi mkubwa, kwani hizo si ndio sera zenu za chukua chako mapema (ccm), na zaidi ya yote alikuwa wapi?
    Mnafiki sana uyu mzee wala hatudanganyiki wewe mzee mgeja ni mshirika mzuri tu wa mafisadi pia magamba
     
  5. Liz Senior

    Liz Senior JF-Expert Member

    #5
    Jun 4, 2012
    Joined: Apr 19, 2007
    Messages: 485
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wameshindwa kuelewana nini tena? Kuna mtu karushwa hapo
     
  6. Josephine03

    Josephine03 JF-Expert Member

    #6
    Jun 4, 2012
    Joined: Feb 7, 2012
    Messages: 752
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Atakuwa kanyimwa mgawo huyo hana lolote, mbona tunaijua toka kitambo

    Sent from my BlackBerry 9910 using JamiiForums
     
  7. Elungata

    Elungata JF-Expert Member

    #7
    Jun 4, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 24,574
    Likes Received: 3,908
    Trophy Points: 280
    Huo mgodi utaifishwe haraka sana.
     
  8. Mnama

    Mnama JF-Expert Member

    #8
    Jun 4, 2012
    Joined: Oct 13, 2010
    Messages: 1,338
    Likes Received: 135
    Trophy Points: 160
    Mhusika ambaye angeweza kushughulikia hilo swala kesha chukua chake mapema , huyo mzee analeta poroja za barazani kufurahisha umati hana lolote.
     
  9. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #9
    Jun 4, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    aaaaa,,,,,,jamani yaan leo ndo bwana hamis amejua ni wizi????,,,anataka tusutwe na nani tena???mimi binafsi nawasuta wao kwa kugawa madini,,,,,,sasa anamwambia nani????,sheria ya madini ni mbovu,na watu washasema sana tu,na tume lukuki zimeundwa,hakua jipya hapo
     
  10. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #10
    Jun 4, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    tena na gahawa mkononi,,,,kwani kuna jipya hapo????si kweli kwamba kamishna wa madini hajui hii dili
     
  11. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #11
    Jun 4, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    binafsi nimewaza kitu kama hiki,kwa sasa atapewa MGAO,WASHAMSIKIA
     
  12. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #12
    Jun 4, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,062
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Tukiachana na mambo ya mgao,lakini jamani inakuwaje wawekezaji wanaionea sana tanzania? inakuwaje kuchimba madini ambayo hawaruhusiwi kuchimba

    waziri husika,madudu mengine hayo

    jamani tuvunje mkataba,kuanza upya si ujinga
     
  13. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #13
    Jun 4, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Huyu Mgeja kachemsha, utachimbaje dhahabu itoke dhahabu pekee? migodi mingi duniani (kama si yote) ya dhahabu huwa inatoa na fedha na shaba kwa kiwango fulani.
     
  14. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #14
    Jun 4, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,308
    Likes Received: 3,107
    Trophy Points: 280
    si walishapokea 10%? watulie....
    umeona wapi mtu anasafirisha mchanga nje?

    aaah hivi wale waliopiga wananchi na kuwaua kwa kutumia polisi na kusingizia chama fulani cha siasa walikuwa mgodi upi?
     
  15. TaiJike

    TaiJike JF-Expert Member

    #15
    Jun 4, 2012
    Joined: Dec 14, 2011
    Messages: 1,462
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    engmtolera hii kitu si yaleo alikuwa wapi na ni mkazi wa shy?

    Wawekezaji hawaineni tza ni ujinga wetu watz wa kushindwa kuwawajibisha walafi wachache wanaotumikia matumbo yao na famili zao na kuisahau tz na watu wake.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #16
    Jun 4, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,062
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Taijike
    ni kweli kuna jamaa kanitonya hapa anadai tangu 1998 jamaa wamekuwa wakipeleka mchanga wa madini hayo nje,lakini pia mwaka huo tayari walikuwa wamevuka 5km nje ya mkataba,ila viongozi wetu wapo na wanakura raha tu
     
  17. TaiJike

    TaiJike JF-Expert Member

    #17
    Jun 4, 2012
    Joined: Dec 14, 2011
    Messages: 1,462
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    engmtolera
    Ni ujinga/umbumbu wetu wa kuangalia na kuridhika na hali yoyote ile inayojitokeza hata kama siya kawaida. Mkataba wao ni dhahabu hiyo shaba na fedha iko ktk mrahaba na mkataba upi? na ilipogundulika kuwa barrick imevuka mpaka wa uvunaji wake wa dhahabu na kuingia mpaka Mkoa mpya wa geita ni hatua zipi zilichukuliwa kwa mali ilikwisha ondoka, kwa upande wa serikali na wakazi wa maeneo husika?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #18
    Jun 4, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    haya ndio malipo ya kuchagua kitu kinaitwa CCM, wanaingia madarakani kwa nguvu za giza na kufunga akili za wananchi kwa nguvu za kichawi ili hata wasihoji maslahi ya Taifa lao....
     
  19. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #19
    Jun 4, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    mdau yaan unahisi serikali HAIJUI??????HAKUNA LINALOFANYIKA BILA WAO KUJUA,,,,KAMA KAJUA MGEJA BASI WANAJUA WEEEENGI MNO
     
  20. wantuzu

    wantuzu Senior Member

    #20
    Jun 4, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 145
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    nimefanya kazi kwenye huo mgodi husika kwa miaka si chini ya saba nnachoweza kuwashauri wabongo , ni kwenda ofisini kwao pale hamza azizi rd masaki , watawapa kibari cha kwenda kutembea mgodini kwa gharama zao...
    tusishuhudie habari ambazo hatuna uhakika nazo na watu wasitumie udhaifu wa watanzania wa kutafuta usahihi wa habari kujinufaisha kisiasa , acheni !
     
Loading...