Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mgawo wa umeme wafikia saa 18 kwa siku

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by pumbatupu, Jul 25, 2011.

  1. pumbatupu

    pumbatupu JF-Expert Member

    #1
    Jul 25, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 258
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi haya maisha tunayapeleka wapi?...ndivyo tulivyoamua..haya ngoja twende tuone kama tutafika..


    ''Mgawo wa umeme wafikia saa 18 kwa siku
    Monday, 25 July 2011 09:32

    Daniel Mjema
    MAKALI ya mgawo wa umeme, yanazidi kuitikisa nchi huku mgawo huo ukiongezeka kutoka saa nane hadi kufikia saa 18 kwa siku.

    Wakati hayo yakitokea, habari zinasema mitambo ya kuzalisha umeme katika Bwawa la Mtera, huenda ikazimwa wakati wowote kuanzia sasa baada ya kina cha maji kufikia kiwango cha mwisho cha uzalishaji umeme.

    Uchunguzi wa Mwananchi umebaini kuwa kwa baadhi ya maeneo ya nchi, umeme umekuwa ukiwaka kwa saa sita tu saa zingine 18 mikoa hiyo inabaki gizani yakiwa ni matokeo ya makali ya mgawo huo.

    Habari kutoka katika Mikoa ya Kilimanjaro na Arusha, zilisema umeme umekuwa ukikatwa saa 6:00 usiku na kurejeshwa saa 12 jioni siku inayofuata huku baadhi ya maeneo yakiwa hana umeme ka siku nzima.

    Habari kutoka mjini Tabora na Morogoro zilisema makali ya mgawo wa umeme yana unafuu ikilinganishwa na Mikoa ya Kilimanjaro, Dar es Salaam na Arusha.

    Baadhi ya wananchi katika mikoa hiyo wamedai kuwa baadhi ya wafanyakazi wa Tanesco, wanaohusika na kukataji na urejeshaji wa umeme, wanafanyakazi hiyo kwa upandeleo wa maeneo.

    Ofisa mmoja mwandamizi wa Tanesco, aliliambia Mwananchi kuwa hali ya uzalishaji umeme nchini ni mbaya na kwamba kama hatua za haraka hazitachukuliwa, nchi itaingia gizani.

    “Tulikuwa tunaongea na wenzetu kule Mtera wanasema kama hali itaendelea kama ilivyo sasa, watakuwa hawana jinsi zaidi ya kuzima mitambo….kina cha maji kimefikia kiwango cha dharura,”alisema.

    Ohuyo aliyeomba jina lake lihifadhiwe, alisema kwa hali ilivyo, mgawo wa umeme unafikia hadi saa 18 ingawa uongozi wa Tanesco, umeamua kulifanya kuwa ni jambo la siri kubwa.

    Meneja Uhusiano wa Tanesco, Badra Masoud alikiri kuwa ratiba iliyotolewa awali na shirika hilo sasa haifuatwi na kwamba mgawo umekuwa ukiongezeka na kupungua.

    “Ile ratiba hatuwezi kuifuata tena kwa sababu wanaotuuzia umeme ndio wanatuambia leo punguzeni megawati kiasi fulani baada ya muda wanakuambia tena punguzeni, kwa hiyo tatizo liko hapo,”alisema.

    “Hatuwezi kuwatangazia wananchi kila mara kwamba sasa mgawo utakuwa hivi au vile kwa sababu hilo linategemea Pan African mimi nafikiri itakuwa vizuri kama mtawauliza wao kwamba tatizo ni nini,”alisisitiza.

    Wataalamu wa masuala ya uchumi wanabashiri uchumi wa Tanzania kuporomoka kwa kiasi kikubwa kwa kuwa kwa hali ilivyo, serikali haiwezi kuwadai kodi wafanyabiashara ambao kimsingi hawazalishi chochote.

    Hivi karibuni Waziri Mkuu Mizengo Pinda aliliambia Bunge kuwa serikali imejipanga kuhakikisha kuwa mgawo wa umeme, unapungua kwa kiasi kikubwa ifikapo Desemba mwaka huu, watakapozalisha megawati 300.

    Hata hivyo wabunge na wananchi wamekuwa wakiitupia lawama serikali kuwa haikuwa makini na suala la umeme tangu ilipoingia madarakani 2006 hata baada ya kuliona tatizo hilo.

    Kufuatia mgao huo,wajasiriamali nchini wameziomba taasisi za fedha ambazo zimewapatia mikopo ya fedha kuwaongezea muda wa kurejesha mikopo hiyo kwa madai kutokana na mgao huo wameshindwa kuzalisha. ''

    (Mwananchi)
     
  2. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #2
    Jul 25, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Lakini bado uchumi tunaambiwa unakua kwa asilimia 7!
     
  3. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #3
    Jul 25, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,303
    Likes Received: 3,094
    Trophy Points: 280
    wakate tu hata masaa 48!
     
  4. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #4
    Jul 25, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,034
    Likes Received: 9,721
    Trophy Points: 280
    Hii ndiyo ari mpya, nguvu mpya na pia kasi mpya ya Kikwete katika kuiangamiza nchi.
     
  5. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #5
    Jul 25, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,064
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Bora watangaze tanzania hakuna umeme ili tujue pa kuanzia!
     
  6. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #6
    Jul 25, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Na bado tutafika mpaka 24hrs
     
  7. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #7
    Jul 25, 2011
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,290
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Tunavuna tulichopanda! Tuna serikali isiyokuwa na mipango wala uthubutu. Serikali imeamua kuacha suala la umeme kuwa bora liende!!

    Tupo tu, mpaka tuone mwisho wake..maana wa TZ tutegemeaga wengine ndo wafanye kwenye masuala yanayotuhusu. Hivi kwanini hatuthubutu kuwauliza hawa wakoloni wetu!! Bora hata tungebaki tunatawaliwa maana kujitawala hatuwezi tena!!
    Tufwile nyambala...
     
  8. D

    Derimto JF-Expert Member

    #8
    Jul 25, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 1,305
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Sidhani kama masaa 18 ni shida maana kwa hapa Arusha tumesha shuhudia mgao wa zaidi ya masaa 30 sasa huo wa masaa 18 ni wa kawaida kabisa au wengine mnapataje?
     
  9. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #9
    Jul 25, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Maisha bora kwa kila Mtanzania
     
  10. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #10
    Jul 25, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    anatia uchungu sana
     
  11. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #11
    Jul 25, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Mkuu nakuelewa...natamani kuwa siku moja John Garang de Mabior !
     
  12. Rogie

    Rogie JF-Expert Member

    #12
    Jul 25, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 4,750
    Likes Received: 724
    Trophy Points: 280
    mmh kazi ipo...wananchi nao tunalalamika huku tumekaa majumbani mwetu..........km hawa jamaa wa wizarani waliamua kukusanya hela ili kuwahonga wabunge bajeti ipite tusitegemee hili suala kushughulikiwa
     
  13. Maarko

    Maarko JF-Expert Member

    #13
    Jul 25, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 924
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    serikali ya ccm imekwisha! mwisho wa utawala wowote huwa hivyo.
     
  14. R

    Rweye JF-Expert Member

    #14
    Jul 25, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,669
    Likes Received: 1,239
    Trophy Points: 280
    Ndo hayo..hapa nature inajiendesha yenyewe,uwezo wa mwanadamu wa Tanzania umefikia ukingo ila nature ni mbaya make yenyewe kama itaamu kesho iweje badala ya kesho kuamriwa na binadamu itakuwa ni disaster,Tanzanias,we live under the nature!!
     
  15. kongomboli

    kongomboli Senior Member

    #15
    Jul 25, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 154
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Tanzagiza forever,jamani giza letu ni bahati mbaya tu,serekali haikutegemea hata siku moja kuwepo kwa ukame na hatimaye kutepeta kwa mtera!
     
  16. The Dreamer

    The Dreamer JF-Expert Member

    #16
    Jul 25, 2011
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Haaaaa! CCM kata umeme kwa ari zaidi, kasi zaidi na nguvu zaidi!!! Kidumu Chama Cha Mapinduzi!!!!
     
  17. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #17
    Jul 25, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,122
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160
    Na bado.
     
  18. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #18
    Jul 25, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,205
    Likes Received: 666
    Trophy Points: 280
    Mgao wa umeme ni saa 20!!Wakati mwingine 24!
     
  19. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #19
    Jul 25, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Kweli hii Ari mpya,Kasi mpya na Nguvu mpya wameamua kutufukia ingali tu hai. Lakini wakati wa Ukombozi U waja,kama si leo ni sasa hivi!
     
  20. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #20
    Jul 25, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hao CCM wakimaliza kuondoa umeme nchini waje watuingize vidole machoni tusione kabsaa!!
     
Loading...